வெளியிட்டது: சுகன்யா நந்தி

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 17, 2023, 09:19 IST

UP போர்டு முடிவுகள் 2023 விரைவில் upresults.nic.in இல் (பிரதிநிதித்துவ படம்)

UP போர்டு முடிவுகள் 2023 விரைவில் upresults.nic.in இல் (பிரதிநிதித்துவ படம்)

2023 ஆம் ஆண்டு UP போர்டு தேர்வுகளில் தேர்ச்சி பெற ஒருவர் குறைந்தபட்சம் 33 சதவீத மதிப்பெண்களைப் பெற்றிருக்க வேண்டும். உத்தரப் பிரதேச வாரியத் தேர்வுகளில் ஒன்று அல்லது இரண்டு பாடங்களில் தோல்வியடைந்தவர்கள், பெட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தோன்ற வேண்டும்.

தி உத்தரப்பிரதேச மத்தியமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் (UPMSP) UP வாரியத்தின் 10வது மற்றும் 12வது முடிவுகள் விரைவில் அறிவிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. எவ்வாறாயினும், முடிவுகள் வெளியிடப்படும் நேரம் மற்றும் தேதி குறித்து எந்த அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்புகளையும் வாரியம் வெளியிடவில்லை. இந்த ஆண்டு, ஏறக்குறைய 58 லட்சம் மாணவர்கள் UP போர்டு உயர்நிலைப் பள்ளி (10 ஆம் வகுப்பு) மற்றும் இடைநிலை (வகுப்பு 12) தேர்வுகளை எழுதினர்.

10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புத் தேர்வுகளுக்குத் தோற்றிய மாணவர்கள் தங்கள் முடிவுகளை வாரியத்தின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் தங்கள் 10-இலக்க UP போர்டு ரோல் எண்ணைப் பயன்படுத்தி – upresults.nic.in, upmsp.edu.in மற்றும் முடிவுகளைப் பயன்படுத்தி முடிவுகளைப் பார்க்கலாம். upmsp.edu.in.

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: சரிபார்ப்பதற்கான படிகள்

படி 1: UP போர்டின் அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளங்களில் ஏதேனும் ஒன்றைப் பார்வையிடவும்

படி 2: 10, 12 ஆம் வகுப்பு முடிவுகளுக்கான இணைப்பைக் கிளிக் செய்யவும்.

படி 3: போர்ட்டலில் 10 இலக்க UP போர்டு 2023 ரோல் எண் மற்றும் தேவையான பிற விவரங்களை உள்ளிடவும்.

படி 4: UP போர்டு முடிவு 2023 உங்கள் திரையில் தோன்றும்.

படி 5: UP போர்டு தேர்வு 2023 மதிப்பெண் அட்டையின் பிரிண்ட் அவுட்டை எடுக்கவும்.

இதையும் படியுங்கள்| UP போர்டு முடிவு 2023: UMSP வகுப்பு 10 தேர்வுகளின் முந்தைய ஆண்டுகளின் தேர்ச்சி சதவீதத்தைச் சரிபார்க்கவும்

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: SMS மூலம் சரிபார்க்க படிகள்

UP வகுப்பு 10 மற்றும் 12 முடிவுகளை மாணவர்கள் SMS மூலமாகவும் பார்க்கலாம். தங்கள் மொபைல் ஃபோனில் முடிவுகளைப் பெற, மாணவர்கள் “UP10” அல்லது “UP12” என்று தட்டச்சு செய்ய வேண்டும், அதைத் தொடர்ந்து அவர்களின் 10 இலக்க ரோல் எண்ணை டைப் செய்ய வேண்டும். அவர்கள் 56263 என்ற எண்ணுக்கு செய்தியை அனுப்ப வேண்டும்.

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: டிஜிலாக்கர் மூலம் சரிபார்க்க படிகள்

படி 1: Google Playstore அல்லது Apple App Store இலிருந்து Digilocker பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்கவும்.

படி 2: உங்கள் பெயர், தொலைபேசி எண், பிறந்த தேதி மற்றும் ஆதார் எண்ணைப் பயன்படுத்தி கணக்கை உருவாக்கவும்.

படி 3: உங்கள் மொபைல் ஃபோனில் தோன்றும் ஒரு முறை கடவுச்சொல்லை (OTP) பயன்படுத்தி உங்கள் கணக்கைச் சரிபார்க்கவும்.

படி 4: உங்கள் கணக்கு உருவாக்கப்பட்டவுடன், ‘வழங்கப்பட்ட ஆவணங்கள்’ பகுதிக்குச் சென்று, உத்தரப் பிரதேச மத்யமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

படி 5: UP வகுப்பு 10, 12 மதிப்பெண் தாளை அணுக உங்கள் ரோல் எண்ணை உள்ளிடவும்.

2023 ஆம் ஆண்டு UP போர்டுகளில் தேர்ச்சி பெற ஒருவர் குறைந்தபட்சம் 33 சதவிகித மதிப்பெண்களைப் பெற்றிருக்க வேண்டும். உத்தரப் பிரதேச வாரியத் தேர்வுகளில் ஒன்று அல்லது இரண்டு பாடங்களில் தோல்வியடைந்தவர்கள், பெட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தோன்ற வேண்டும். உத்தரப்பிரதேச மத்தியமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் உயர்நிலைப் பள்ளி மற்றும் இடைநிலைத் தேர்வுகளின் மதிப்பீட்டு செயல்முறையை ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி முடித்தது. 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புத் தாள்களை மதிப்பீடு செய்ய வாரியம் 1.43 லட்சம் தேர்வாளர்களை நியமித்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link