குண்டர்-அரசியல்வாதியான அதிக் அகமது மற்றும் அவரது சகோதரர் அஷ்ரஃப் கொல்லப்பட்ட சில நாட்களுக்குப் பிறகு, உத்தரப்பிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் செவ்வாயன்று “இப்போது மாநிலத்தில் யாரையும் மாஃபியாக்கள் அச்சுறுத்த முடியாது” என்று எச்சரித்தார். அவர் மேலும் கூறுகையில், “முன்பு உ.பி.க்கு அச்சுறுத்தலாக இருந்தவர்கள்… இப்போது உ.பி., அவர்களுக்கு அச்சுறுத்தலாக உள்ளது.

உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்.  (HT கோப்பு புகைப்படம்)
உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத். (HT கோப்பு புகைப்படம்)

2017-க்கு முன்பு மாநிலத்தில் சட்டம் ஒழுங்கு சரியாக இல்லை, ஆனால் அதன் பிறகு மாநிலத்தில் சட்டத்தின் ஆட்சி இருக்கிறது. 2017 முதல் 2023 வரை, உத்தரப் பிரதேசத்தில் கலவரங்கள் எதுவும் நடக்கவில்லை; ஊரடங்கு உத்தரவு தேவையில்லை” என்று ஒரு விழாவில் பேசும் போது யோகி ஆதித்யநாத் கூறினார்.

கடந்த வாரம் உ.பி.யின் ஜான்சியில் போலீஸ் என்கவுன்டரில் ஆதிக்கின் மகன் ஆசாத் கொல்லப்பட்டபோதும் யோகியின் கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

இதற்கிடையில், அதிக் அகமது எழுதிய கடிதம் – பிரயாக்ராஜில் சனிக்கிழமை இரவு சுட்டுக் கொல்லப்பட்டவர் – தலைமை நீதிபதி டி.ஒய். சந்திரசூட் மற்றும் உ.பி. முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் ஆகியோருக்குச் செல்லும் வழியில் இருக்கிறார் என்று குண்டர்களின் வழக்கறிஞர் செவ்வாயன்று தெரிவித்தார். கடிதத்தின் உள்ளடக்கம் தெரியவில்லை என்றாலும், அது உ.பி முதல்வர் மற்றும் தலைமை நீதிபதிக்கு எழுதப்பட்டுள்ளது.

“சீலிடப்பட்ட உறையில் இருந்த அந்தக் கடிதம் என்னிடமோ இல்லை நான் அனுப்பியதோ இல்லை. இது வேறொரு இடத்தில் வைக்கப்பட்டு வேறு யாரோ ஒருவர் அனுப்புகிறார். கடிதத்தின் உள்ளடக்கம் எனக்குத் தெரியாது. ஏதேனும் அசம்பாவிதம் நடந்தாலோ, அல்லது தான் கொலை செய்யப்பட்டாலோ, சீலிடப்பட்ட உறையில் உள்ள கடிதத்தை இந்திய தலைமை நீதிபதி மற்றும் உத்தரபிரதேச முதல்வருக்கு அனுப்ப வேண்டும் என்று அதிக் அகமது கூறியிருந்தார்,” என்று வழக்கறிஞர் விஜய் மிஸ்ரா கூறினார்.

அஹ்மத் சகோதரர்கள் – அதிக் மற்றும் அஷ்ரஃப் – இரவு 10 மணியளவில் வழக்கமான மருத்துவ பரிசோதனைக்காக அழைத்துச் செல்லப்பட்டபோது நேரடி தொலைக்காட்சியில் கிட்டத்தட்ட வெற்று வீச்சில் கொல்லப்பட்டனர். மூன்று துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர்கள் – சன்னி சிங், லவ்லேஷ் திவாரி மற்றும் அருண் மவுரியா என அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள் – பத்திரிக்கையாளர்களாகக் காட்டிக்கொண்டு பலமுறை துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தினர்.Source link