கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 18, 2023, 17:17 IST

உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்.  (கோப்பு படம்/@ANI)

உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத். (கோப்பு படம்/@ANI)

மாநிலத்தில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சி ஒன்றில் பேசிய முதலமைச்சர், உ.பி.க்கு முன்பு அச்சுறுத்தலாக இருந்தவர்களுக்கு வாய்ப்பில்லை என்றும், தற்போது உ.பி., அவர்களுக்கு அச்சுறுத்தலாக உள்ளது என்றும் கூறினார்.

கேங்ஸ்டர் அதிக் அகமது சுட்டுக் கொல்லப்பட்ட சில நாட்களுக்குப் பிறகு, உத்தரப்பிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் செவ்வாய்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை, மாநிலத்தில் இப்போது எந்த மாஃபியாவோ அல்லது குற்றவாளிகளோ யாரையும் அச்சுறுத்த முடியாது என்று கூறினார்.

மாநிலத்தில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சி ஒன்றில் பேசிய முதலமைச்சர், உ.பி.க்கு முன்பு அச்சுறுத்தலாக இருந்தவர்களுக்கு வாய்ப்பில்லை என்றும், தற்போது உ.பி., அவர்களுக்கு அச்சுறுத்தலாக உள்ளது என்றும் கூறினார்.

முன்னதாக – சமாஜ்வாடி கட்சி ஆட்சியின் போது – மாநிலம் கலவரங்களுக்கு பெயர் பெற்றது என்றும், 2012 மற்றும் 2017 க்கு இடையில் இதுபோன்ற 700 க்கும் மேற்பட்ட சம்பவங்கள் நடந்ததாகவும் அவர் மேலும் எடுத்துரைத்தார்.

ஆனால், 2017க்குப் பிறகு, மாநிலத்தில் ஒரு கலவரம் கூட வெடிக்கவில்லை, எங்கும் ஊரடங்குச் சட்டத்தை விதிக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார். “பல மாவட்டங்களின் பெயர்கள் மக்களை பயமுறுத்துகின்றன. இப்போது பயப்படத் தேவையில்லை,” என்றார்.

அவரது கீழ் உள்ள அரசாங்கம் “செயல்திறன் வாய்ந்த சட்டம் மற்றும் ஒழுங்கு ஏற்பாடுகளுக்கு” உத்தரவாதம் அளிக்கிறது” என்று முதலமைச்சர் உயர்த்திக் காட்டினார்.

அவரது கருத்துக்கள் வந்த நாட்களில், அதிக் அகமது மற்றும் அவரது சகோதரர் அஷ்ரஃப் ஆகியோர் மருத்துவப் பரிசோதனைக்காக பிரயாக்ராஜ் மருத்துவமனைக்கு சனிக்கிழமை இரவு காவல்துறையினரால் அழைத்துச் செல்லப்பட்டபோது, ​​அவர்கள் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டனர்.

சம்பவத்தின் போது அகமது சகோதரர்களை அழைத்துச் சென்ற போலீஸ் அதிகாரிகள், பண்டாவைச் சேர்ந்த லாவ்லேஷ் திவாரி (22), ஹமிர்பூரைச் சேர்ந்த மோஹித் என்ற சன்னி (23), காஸ்கஞ்சைச் சேர்ந்த அருண் மவுரியா (18) ஆகியோரை துப்பாக்கிச் சூடு நடத்திய பின்னர் கைது செய்தனர். குறுக்கு துப்பாக்கிச் சூட்டில் திவாரி காயம் அடைந்தார், இதன் விளைவாக ஒரு போலீஸ் அதிகாரியும் காயமடைந்தார்.

மூன்று பேர் மீதும் கொலை, கொலை முயற்சி, ஆயுதச் சட்டத்தை மீறியமை ஆகிய பிரிவுகளில் போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்துள்ளனர். விசாரணையில், துப்பாக்கிச் சூடு நடந்த இடத்தில் இருந்து குறைந்தது இரண்டு துப்பாக்கிகள் மீட்கப்பட்டன.

ஜான்சியில் நடந்த என்கவுன்டரில் அடிக்கின் மகன் ஆசாத் கொல்லப்பட்ட இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு அகமது கொல்லப்பட்டார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

Source link