தொடக்க ஆட்டத்தில் பிரெண்டன் மெக்கல்லத்தின் வரலாற்று சிறப்புமிக்க 158* (73) முதல், ரவீந்திர ஜடேஜா போன்ற இளம் திறமைகளின் எழுச்சி வரை, ஐபிஎல் நிறுவப்பட்ட நட்சத்திரங்கள் மற்றும் வளர்ந்து வரும் வீரர்கள் இருவருக்கும் மிகப்பெரிய மேடையில் தங்கள் திறமைகளை வெளிப்படுத்த ஒரு தளத்தை வழங்கியுள்ளது.

ஐபிஎல் அதன் 15வது ஆண்டு நிறைவைக் குறிக்கும் நிலையில், இந்த லீக் கிரிக்கெட் விளையாட்டில் ஆழமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இது விளையாட்டின் விதத்தில் புரட்சியை ஏற்படுத்தியது மட்டுமல்லாமல், விளையாட்டின் மிக உயர்ந்த மட்டங்களில் நம்பமுடியாத வெற்றியைப் பெற்ற எண்ணற்ற இளம் கிரிக்கெட் வீரர்களுக்கு தங்கச் சீட்டையும் அளித்துள்ளது.

TATA IPL 2023 இன் அதிகாரப்பூர்வ தொலைக்காட்சி ஒளிபரப்பாளர்களான Star Sports, IPL தொடங்கி 15 ஆண்டுகளைக் கொண்டாடி, லீக்கை உருவாக்கிய எண்ணற்ற நினைவுகள் மற்றும் நம்பமுடியாத சாதனைகளை மீண்டும் பார்க்க, மார்க்யூ போட்டியின் சில சூப்பர் ஸ்டார்களை ஒன்றிணைத்து கொண்டாடியது. ஒரு வெற்றி.

ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் ‘ஸ்டார்ஸ் ஆன் ஸ்டார்’ உடன் பேசிய இந்திய ஆல்-ரவுண்டர் ரவீந்திர ஜடேஜா, 2008 ஆம் ஆண்டு ராஜஸ்தான் ராயல்ஸுடன் தொடக்க ஐபிஎல் வெல்வது முதல் பல முறை ஐபிஎல் வென்றது வரை டாடா ஐபிஎல்லில் தனது அனுபவங்கள் எவ்வாறு வேறுபடுகின்றன என்பதைப் பற்றி பேசினார். சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் உடன்.

ஜடேஜா கூறுகையில், “ஐபிஎல் 2008 முதல் ஆண்டாகும், எனவே புதிய மற்றும் பெரிய போட்டியுடன் நிறைய உற்சாகம் இருந்தது, எம்எஸ்டி, யுவராஜ் சிங், ஹர்பஜன் போன்ற இந்த ஐபிஎல்லின் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் இந்திய அணி வீரர்களைப் பற்றி நாங்கள் U19 வீரர்கள் நினைத்தோம். சிங் போன்றவர்கள். அதனால் நான் எந்த அணியில் சென்று விளையாடுவேன் என்று நினைத்து உற்சாகமாக இருந்தேன்.

“ஆனால் ஐபிஎல் 2018 இல், இது சிஎஸ்கேயில் எங்களுக்கு ஒரு உணர்ச்சிகரமான தருணம், ஏனென்றால் நாங்கள் 2 வருட இடைவெளிக்குப் பிறகு மீண்டும் வந்தோம். ரசிகர்களும் சிஎஸ்கே மீண்டும் வந்து சேப்பாக்கம் மைதானத்தில் விளையாடுவார்கள் என்று காத்திருந்தனர். எனவே மீண்டும் வந்த பிறகு போட்டியை வென்றது. எங்களுக்காக காத்திருந்த சிஎஸ்கே ரசிகர்கள் அந்த 2 வருடங்களில் நாங்கள் விளையாடாத போதும் கூட அணிக்கு ஆதரவளித்தனர், அது எங்களுக்கு மிகுந்த உத்வேகத்தை அளித்தது.

ஸ்டேடியத்தில் உள்ள மின்னூட்டமான சூழ்நிலையில் இருந்து அணிகளுக்கு இடையேயான கடுமையான போட்டிகள் வரை, TATA IPL கிரிக்கெட் நாட்காட்டியின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக மாறியுள்ளது, உலகம் முழுவதிலுமிருந்து மில்லியன் கணக்கான ரசிகர்கள் மற்றும் பார்வையாளர்களை ஈர்க்கிறது. ஒவ்வொரு ஆண்டும், லீக் பட்டியை உயர்த்திக்கொண்டே இருக்கிறது, சாத்தியமானவற்றின் வரம்புகளைத் தள்ளுகிறது மற்றும் ரசிகர்களுக்கு மறக்க முடியாத தருணங்களை வழங்குகிறது.

டாடா ஐபிஎல் கொண்டாட்டங்களின் 15வது ஆண்டு விழாவில் ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸிடம் பிரத்யேகமாக பேசிய இந்திய அணியின் முன்னாள் தலைமை பயிற்சியாளர் ரவி சாஸ்திரி, ஐபிஎல் முதல் நாள் குறித்த நினைவுகளை நினைவு கூர்ந்த அவர், “அந்த நாள் எனக்கு நன்றாக நினைவிருக்கிறது, நான் மேடைக்கு பின் இருந்தேன், நான் ஆட்சிக்குழுவில் இருந்தேன். , திரைக்குப் பின்னால் என்ன நடக்கிறது என்பது எனக்குத் தெரியும்.

“வீரர்கள் எப்படி ஒப்பந்தம் செய்யப்படுகிறார்கள், எவ்வளவு ஆர்வம் இருந்தது? 2007 இல் இந்தியா உலகக் கோப்பையை வென்றது, அதனால், உருவாக்கப்பட்ட வட்டி அளவு நம்பமுடியாதது. நான் பார்த்த ஒரு விஷயம் மற்ற வடிவங்களில் நடக்கவில்லை. விளையாட்டு, அதை ஆதரிக்க வந்த வகையான மக்கள், அங்கு வந்து போட்டியைப் பார்க்க ஒட்டுமொத்த தேசமும் ஒன்றுபட்டது போல் தோன்றியது.

“விளம்பரத் துறை, கிரிக்கெட் ரசிகர்கள், பாலிவுட், கோலிவுட், டோலிவுட்னு எல்லாரும் இருந்தாங்க. அதோடு முதல் ஆட்டத்திலிருந்தே பார்த்த கிரிக்கெட்டின் தரம், அதற்கு ஈடு இணை இல்லை.”

சாஸ்திரி, ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் உடனான தனது உரையாடலில், லீக்கை உலக கிரிக்கெட்டின் அதிகார மையங்களில் ஒன்றாக மாற்றியது பற்றி பேசினார், “மேலும் இதில் பங்கு வகித்த அனைத்து வீரர்களையும் பார்த்தால், கிரிக்கெட்டின் தரம் மிகவும் நன்றாக இருந்தது. நாங்கள் தென்னாப்பிரிக்கா சென்றபோது ஐபிஎல் இறுதி முத்திரை வந்தது.

“இந்தியாவைப் போலவே தென்னாப்பிரிக்காவும் ஐபிஎல்-ஐ இந்தியாவைப் போலவே ஆர்வத்துடன் பார்த்ததை அங்கு சென்று பார்க்க, உலகமே அதிர்ச்சியடைந்தது. ஏனென்றால், அந்த நேரத்தில், உலகம் முழுவதும் உள்ளவர்கள் அணிகளைத் தேர்வு செய்யத் தொடங்கினர். நீங்கள் இப்போது கால்பந்தில் என்ன பார்க்கிறீர்கள், அது நடந்தது. இரண்டாவது சீசனில் இருந்தே ஐ.பி.எல்.

ஆர்சனல் மற்றும் மான்செஸ்டர் யுனைடெட் போன்ற அணிகள் பல ஆண்டுகளாக இபிஎல் தொடர்கிறது, ஆனால் இரண்டு ஆண்டுகளில் ஐபிஎல் ரசிகர்கள் தங்கள் அணிகளான மும்பை இந்தியன்ஸ், சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அல்லது ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூர் அணிகளைக் கொண்டிருந்தனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.Source link