வெளியிட்டது: சௌரப் வர்மா

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 18, 2023, 18:38 IST

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடினின் கோப்பு புகைப்படம்.  (படம்: ராய்ட்டர்ஸ்)

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடினின் கோப்பு புகைப்படம். (படம்: ராய்ட்டர்ஸ்)

“ரஷ்யாவின் உள்விவகாரங்கள் மற்றும் அவர்களின் இராஜதந்திர அந்தஸ்துக்கு பொருந்தாத நடவடிக்கைகளில் மொத்தமாக தலையிட்டதற்காக” தூதர்கள் அழைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று வெளியுறவு அமைச்சகம் ரஷ்ய செய்தி நிறுவனங்களால் நடத்தப்பட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

ரஷ்யாவின் உள்நாட்டு விவகாரங்களில் “மொத்த தலையீட்டிற்காக” அமெரிக்கா, பிரிட்டிஷ் மற்றும் கனேடிய தூதர்களுக்கு சம்மன் அனுப்பியுள்ளதாக மாஸ்கோ செவ்வாயன்று கூறியது.

தூதர்கள் ஏன் அழைக்கப்பட்டனர் என்று ரஷ்யாவின் வெளியுறவு அமைச்சகம் துல்லியமாக கூறவில்லை, ஆனால் திங்களன்று கிரெம்ளின் விமர்சகர் விளாடிமிர் காரா-முர்சாவுக்கு எதிரான 25 ஆண்டு சிறைத்தண்டனையை கண்டித்து அவர்கள் அறிக்கை செய்ததற்காக மாஸ்கோ ஏற்கனவே அவர்களைத் தாக்கியது.

“ரஷ்யாவின் உள்விவகாரங்கள் மற்றும் அவர்களின் இராஜதந்திர அந்தஸ்துக்கு பொருந்தாத நடவடிக்கைகளில் மொத்தமாக தலையிட்டதற்காக” தூதர்கள் அழைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று வெளியுறவு அமைச்சகம் ரஷ்ய செய்தி நிறுவனங்களால் நடத்தப்பட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

உக்ரைன் தாக்குதலை விமர்சித்ததற்காக தேசத்துரோகம் மற்றும் பிற குற்றச்சாட்டுகளுக்காக திங்களன்று 25 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட பிரிட்டிஷ் குடியுரிமை பெற்றுள்ள உயர்மட்ட எதிர்க்கட்சி அரசியல்வாதியான காரா-முர்சா திங்களன்று விதிக்கப்பட்டார்.

“இந்தப் போராட்டம் (ஜனநாயகத்துக்கான) இருண்ட திருப்பத்திற்கு வந்துள்ளதற்கு இன்றைய தீர்ப்பு ஒரு சோகமான சான்றாகும்” என்று கனேடிய தூதர் அலிசன் லீக்லேர் அப்போது கூறினார்.

வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் மரியா ஜாகரோவா, தூதர்கள் “தங்கள் நினைவுகளைப் புதுப்பிக்க அழைக்கப்படுவார்கள்” என்று மறைமுகமாகக் கூறினார், இதனால் தூதர்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் மற்றும் செய்யக்கூடாது என்பதை அவர்கள் நினைவில் கொள்கிறார்கள்

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ்18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link