ChatGPT ஃபெட் ஸ்பீக்கை டிகோட் செய்யலாம், தலைப்புச் செய்திகளிலிருந்து பங்கு நகர்வுகளைக் கணிக்க முடியும்

சந்தை தொடர்பான பணிகளில் ChatGPTஐப் பயன்படுத்திய இரண்டு புதிய ஆவணங்கள் இந்த மாதம் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. (கோப்பு)

நிதி உலகில் ChatGPT ஐப் பயன்படுத்துவதற்கான முதல் கல்வி ஆராய்ச்சி அலை வந்து கொண்டிருக்கிறது – மற்றும் ஆரம்ப முடிவுகளின் மூலம் ஆராயும்போது, ​​கடந்த சில மாதங்களின் மிகைப்படுத்தல் நியாயமானது.

சந்தை தொடர்பான பணிகளில் செயற்கை நுண்ணறிவு சாட்போட்டைப் பயன்படுத்திய இரண்டு புதிய ஆவணங்கள் இந்த மாதம் வெளியிடப்பட்டுள்ளன – ஒன்று பெடரல் ரிசர்வ் அறிக்கைகள் பருந்தானதா அல்லது மோசமானதா என்பதைப் புரிந்துகொள்வதில் ஒன்று, மற்றும் ஒரு பங்குக்கு தலைப்புச் செய்திகள் நல்லதா அல்லது கெட்டதா என்பதைத் தீர்மானிப்பதில் ஒன்று.

ChatGPT இரண்டு சோதனைகளையும் ஏற்றது, செய்திக் கட்டுரைகள் முதல் ட்வீட்கள் மற்றும் பேச்சுகள் வரையிலான உரையின் ரீம்களை வர்த்தக சமிக்ஞைகளாக மாற்ற தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதில் ஒரு முக்கியமான முன்னேற்றத்தை பரிந்துரைக்கிறது.

வோல் ஸ்ட்ரீட்டில் அந்த செயல்முறை ஒன்றும் புதிதல்ல, நிச்சயமாக, பல உத்திகளைத் தெரிவிக்க, சாட்போட்டின் அடிப்படையிலான மொழி மாதிரிகளை குவாண்ட்கள் நீண்ட காலமாகப் பயன்படுத்துகின்றன. ஆனால் கண்டுபிடிப்புகள் OpenAI ஆல் உருவாக்கப்பட்ட தொழில்நுட்பம் பாகுபடுத்தும் நுணுக்கம் மற்றும் சூழலின் அடிப்படையில் ஒரு புதிய நிலையை எட்டுகிறது.

“ஹைப் உண்மையானதாக இருக்கும் அரிதான நிகழ்வுகளில் இதுவும் ஒன்றாகும்” என்று Man AHL இன் இயந்திர கற்றல் தலைவர் ஸ்லாவி மரினோவ் கூறினார், இது இயற்கை மொழி செயலாக்கம் எனப்படும் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி பல ஆண்டுகளாக வருவாய் டிரான்ஸ்கிரிப்டுகள் மற்றும் ரெடிட் இடுகைகளைப் படிக்கிறது.

கேன் சாட்ஜிபிடி டிசிஃபர் ஃபெட்ஸ்பீக்? என்ற தலைப்பில் முதல் தாளில், மத்திய வங்கியின் அறிக்கைகள் மோசமானதா அல்லது பருந்தானதா என்பதைக் கண்டறிவதில், சாட்ஜிபிடி மனிதர்களுக்கு மிக அருகில் வந்ததை, மத்திய வங்கியைச் சேர்ந்த இரண்டு ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர். ரிச்மண்ட் ஃபெட் நிறுவனத்தில் அன்னே லுண்ட்கார்ட் ஹேன்சன் மற்றும் சோபியா காஜினிக் ஆகியோர் கூகுளில் இருந்து BERT எனப்படும் பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் மாடலை முறியடித்து, அகராதிகளின் அடிப்படையிலான வகைப்பாடுகளையும் காட்டினார்கள்.

டோலா838

மத்திய வங்கியின் சொந்த ஆய்வாளரை ஒத்த வகையில், மத்திய வங்கியின் கொள்கை அறிக்கைகளின் வகைப்பாடுகளை ChatGPT விளக்கியது, அவர் ஆய்விற்கான மனித அளவுகோலாக செயல்பட மொழியை விளக்கினார்.

மே 2013 அறிக்கையிலிருந்து இந்த வாக்கியத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்: “சமீப மாதங்களில் தொழிலாளர் சந்தை நிலைமைகள் சமநிலையில் சில முன்னேற்றங்களைக் காட்டியுள்ளன, ஆனால் வேலையின்மை விகிதம் உயர்த்தப்பட்டே உள்ளது.” பொருளாதாரம் இன்னும் முழுமையாக மீளவில்லை என்று கூறுவதால், ரோபோட் கோடு மோசமானது என்று விளக்கியது. இது ஆய்வாளரின் முடிவைப் போன்றது – பிரைசன், “24 வயதான ஆண், புத்திசாலித்தனம் மற்றும் ஆர்வத்திற்கு பெயர் பெற்றவர்” என்று தாளில் விவரித்தார்.

இரண்டாவது ஆய்வில், ChatGPT பங்கு விலை நகர்வுகளை முன்னறிவிக்க முடியுமா? புளோரிடா பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த அலெஜாண்ட்ரோ லோபஸ்-லிரா மற்றும் யுஹுவா டாங், ரிட்டர்ன் ப்ரெடிக்டபிலிட்டி மற்றும் பெரிய மொழி மாதிரிகள், சாட்ஜிபிடியை நிதி நிபுணராகக் காட்டி, பெருநிறுவன செய்திகளின் தலைப்புச் செய்திகளை விளக்கியது. 2021 இன் பிற்பகுதிக்குப் பிறகு அவர்கள் செய்திகளைப் பயன்படுத்தினர், இது சாட்போட்டின் பயிற்சித் தரவில் இடம்பெறவில்லை.

ChatGPT வழங்கிய பதில்கள், பங்குகளின் அடுத்தடுத்த நகர்வுகளுக்கான புள்ளிவிவர இணைப்பைக் காட்டியது, இது தொழில்நுட்பம் செய்திகளின் தாக்கங்களை சரியாக அலச முடிந்தது என்பதற்கான அறிகுறியாகும்.

“ஆரக்கிளுக்கு எதிரான வழக்கில் ரிமினி ஸ்ட்ரீட் $630,000 அபராதம்” என்ற தலைப்பு ஆரக்கிளுக்கு நல்லதா அல்லது கெட்டதா என்பது பற்றிய ஒரு எடுத்துக்காட்டில், ChatGPT விளக்கமளித்தது, ஏனெனில் அபராதம் “ஆரக்கிளின் அறிவுசார் சொத்துக்களைப் பாதுகாக்கும் மற்றும் தேவையை அதிகரிப்பதில் முதலீட்டாளர்களின் நம்பிக்கையை அதிகரிக்கக்கூடும். அதன் தயாரிப்புகள் மற்றும் சேவைகளுக்காக.”

மிகவும் அதிநவீன அளவுகளுக்கு, ட்விட்டரில் இருந்து ஒரு பங்கு எவ்வளவு பிரபலமானது என்பதை அறிய அல்லது ஒரு நிறுவனத்தின் சமீபத்திய தலைப்புச் செய்திகளை இணைக்க NLP ஐப் பயன்படுத்துவது இப்போது கிட்டத்தட்ட இயங்கி வருகிறது. ஆனால் ChatGPT ஆல் நிரூபிக்கப்பட்ட முன்னேற்றங்கள், புதிய தகவல்களின் முழு உலகங்களையும் திறக்கும் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தை பரந்த அளவிலான நிதிசார்ந்த சமூகத்திற்கு அணுகக்கூடியதாக ஆக்குகிறது.

மரினோவைப் பொறுத்தவரை, ஆச்சரியமான இயந்திரங்கள் இப்போது மக்களைப் போலவே படிக்க முடியும் என்றாலும், ChatGPT முழு செயல்முறையையும் விரைவுபடுத்தும்.

மேன் ஏஹெச்எல் முதன்முதலில் மாதிரிகளை உருவாக்கும் போது, ​​குவாண்ட் ஹெட்ஜ் ஃபண்ட் ஒவ்வொரு வாக்கியத்தையும் ஒரு சொத்திற்கு நேர்மறை அல்லது எதிர்மறை என கைமுறையாக லேபிளிடுகிறது. லண்டனை தளமாகக் கொண்ட நிறுவனம் பின்னர் முழு செயல்முறையையும் ஒரு விளையாட்டாக மாற்றியது, இது பங்கேற்பாளர்களை வரிசைப்படுத்தியது மற்றும் ஒவ்வொரு வாக்கியத்திலும் அவர்கள் எவ்வளவு ஒப்புக்கொள்கிறார்கள் என்பதைக் கணக்கிடுகிறது, இதனால் அனைத்து ஊழியர்களும் இதில் ஈடுபடலாம்.

இரண்டு புதிய ஆவணங்களும், ChatGPT குறிப்பாகப் பயிற்சி பெறாமலேயே ஒரே மாதிரியான பணிகளைச் செய்ய முடியும் என்று பரிந்துரைக்கின்றன. ஜீரோ-ஷாட் கற்றல் என்று அழைக்கப்படுபவை ஏற்கனவே முந்தைய தொழில்நுட்பங்களை விட அதிகமாக இருப்பதாக மத்திய வங்கியின் ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது, ஆனால் சில குறிப்பிட்ட எடுத்துக்காட்டுகளின் அடிப்படையில் அதை நன்றாகச் சரிசெய்வது அதை இன்னும் சிறப்பாக்கியது.

“முன்பு நீங்கள் தரவை நீங்களே லேபிளிட வேண்டியிருந்தது,” என்று மரினோவ் கூறினார், அவர் முன்பு ஒரு NLP தொடக்கத்தை இணைந்து நிறுவினார். “இப்போது நீங்கள் ChatGPTக்கான சரியான வரிவடிவத்தை வடிவமைப்பதன் மூலம் அதை நிறைவு செய்யலாம்.”

ப்ளூம்பெர்க் நியூஸின் பெற்றோரான ப்ளூம்பெர்க் எல்பி, கடந்த மாதம் நிதிக்காக ஒரு பெரிய மொழி மாதிரியை வெளியிட்டது.

(இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட்டட் ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டது.)Source link