ஆப்பிள் மற்றும் ஆல்பாபெட் கவலைகளை எழுப்பியுள்ளது அமேசான் பிரபலமான Kindle பயன்பாட்டில் வெளிப்படையான பாலியல் புகைப்படங்களை குழந்தைகள் அணுகலாம் என்பதை அறிந்த பிறகு, அதன் உள்ளடக்க மதிப்பீட்டை வலுப்படுத்த Amazonஐ அழைத்தது.

“75 இளம் பெண்களின் முழு நிர்வாண புகைப்படங்கள்” போன்ற தலைப்புகளுடன், Kindle செயலி மூலம், நிர்வாண பெண்களின் புகைப்படங்களை ஆன்லைனில் அணுகவும் பார்க்கவும் பயனர்களின் திறன் குறித்து மூன்று நிறுவனங்களின் செய்தித் தொடர்பாளர்களிடம் ராய்ட்டர்ஸ் எழுப்பிய கேள்விகளால் இந்த எச்சரிக்கைகள் தூண்டப்பட்டன. பொன்னிற” மற்றும் “உண்மையான சிற்றின்பம்: அமெச்சூர் நேக்கட் கேர்ள்ஸ் – தொகுதி. 4”. சில பெண்களும் ஆண்களும் பாலியல் செயல்களில் ஈடுபடுவதைக் காட்டுவதாகத் தோன்றியது.

நிறுவனங்கள் தங்கள் கவலைகள் கொள்கை மீறல்களைப் பற்றியதாகக் கூறின, ஆனால் அவற்றின் விதிகள் எவ்வாறு மீறப்பட்டன அல்லது அமேசானுக்கு அவர்களின் எச்சரிக்கைகள் பற்றிய கூடுதல் விவரங்களை வழங்கவில்லை.

இரண்டு குடும்பங்கள் ராய்ட்டர்ஸிடம் தங்கள் பதின்வயதுக்கு முந்தைய மகன்கள் அமேசான் மூலம் வெளிப்படையான விஷயங்களைப் பதிவிறக்கியபோது இந்த சிக்கலை ராய்ட்டர்ஸ் அறிந்தது. கின்டெல் அன்லிமிடெட் e-book சந்தா சேவை மற்றும் முழு வண்ணப் புகைப்படங்களைப் பார்த்தது கின்டெல் ஐபோன் பயன்பாடு. அமேசானின் கிண்டில் ஆன்லைன் ஸ்டோர் மூலமாகவும் ஆபாசப் படங்கள் கிடைக்கின்றன மற்றும் கிண்டில் பயன்பாட்டின் பதிப்புகளில் பார்க்கலாம்.

பெயரிட மறுத்த பெற்றோர், ராய்ட்டர்ஸிடம் கூறுகையில், முதலில் மாதத்திற்கு $10 (தோராயமாக ரூ. 820) சேவையில் ஈர்ப்பு ஏற்பட்டது, ஏனெனில் இது வயதுக்கு ஏற்ற புத்தகத் தொடர்களுக்கான அணுகலை வழங்கியது, இல்லையெனில் வாங்குவதற்கு விலை அதிகம் மற்றும் கிடைக்கவில்லை. Amazon’s Kids+ சந்தா சேவையில்.

“எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கும் அவர்களது குடும்பங்களுக்கும் பாதுகாப்பான ஷாப்பிங் மற்றும் வாசிப்பு அனுபவத்தை வழங்க நாங்கள் கடமைப்பட்டுள்ளோம், மேலும் இதுபோன்ற விஷயங்களை நாங்கள் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறோம்,” என்று அமேசான் ராய்ட்டர்ஸுக்கு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. “கிடைக்கும் அனைத்து தகவல்களையும் நாங்கள் மதிப்பாய்வு செய்து நடவடிக்கை எடுத்து வருகிறோம். எங்கள் கண்டுபிடிப்புகள் மீது.”

அமேசானைப் பற்றி குறிப்பிடுகையில், ஆப்பிள் கூறியது, “இந்த கவலைகளை நாங்கள் டெவலப்பருடன் பகிர்ந்து கொண்டோம், மேலும் அவர்களின் பயன்பாடு எங்கள் வழிகாட்டுதல்களுடன் இணங்குவதை உறுதிசெய்ய அவர்களுடன் இணைந்து செயல்படுகிறோம்.” கூகிள் ஒரு அறிக்கையில், “பாலியல் உள்ளடக்கத்தை உள்ளடக்கிய அல்லது ஊக்குவிக்கும் பயன்பாடுகளை Google Play அனுமதிப்பதில்லை, மேலும் இந்தச் சிக்கலில் டெவலப்பருடன் நாங்கள் தொடர்பு கொண்டுள்ளோம்.”

தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களிடையே இதுபோன்ற பரிமாற்றங்கள் அரிதானவை, அவை போட்டித்தன்மையுடன் இருக்கும்போது, ​​​​பல்வேறு சேவைகளுக்கு ஒன்றையொன்று நம்பியுள்ளன. கிண்டில் மற்றும் அமேசான் பயன்பாடுகள் கூகுள் மற்றும் ஆப்பிளின் ஆப் ஸ்டோர்களில் தொடர்ந்து அதிகமாக பதிவிறக்கம் செய்யப்படுகின்றன.

அமேசானின் கிண்டில் டைரக்ட் பப்ளிஷிங் ஆர்ம் மூலம் அடல்ட் மெட்டீரியல் முதன்மையாக சுயமாக வெளியிடப்பட்டது. ஆசிரியர்கள் தங்கள் புத்தகங்களை அமேசான் மூலம் உடனடியாக வெளியிடலாம் மற்றும் Kindle Unlimited சேவைக்கு கிடைக்கும் உள்ளடக்கத்தை குறிப்பிடலாம். அமேசானின் சுய-வெளியீட்டுப் பிரிவுக்கான விதிமுறைகளில், அது “தாக்குதல் அல்லது பொருத்தமற்றது” என்று கருதும் உள்ளடக்கத்தை விற்க மறுக்கலாம் என்று கூறுகிறது, அதில் “ஆபாசத்தை உள்ளடக்கிய” உள்ளடக்கம் இருக்கலாம்.

அமேசான் உலகின் முன்னணி மின் புத்தக விநியோகஸ்தராக உள்ளது, சில மதிப்பீடுகளின்படி சந்தையின் மூன்றில் இரண்டு பங்கு அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவற்றைக் கட்டுப்படுத்துகிறது. மின்புத்தகங்களை கருப்பு-வெள்ளை கின்டெல் சாதனங்களில் பார்க்கலாம் ஆனால் Kindle மொபைல் பயன்பாட்டில் முழு வண்ணத்திலும் பார்க்கலாம்.

ராய்ட்டர்ஸால் நேர்காணல் செய்யப்பட்ட மூன்று இணைய சட்ட வல்லுநர்கள், அமேசான் சட்டரீதியான மாற்றங்களை எதிர்கொள்ள வாய்ப்பில்லை என்று கூறியது, முதல் திருத்தம் பாதுகாப்பு கொடுக்கப்பட்டது.

சாண்டா கிளாரா பல்கலைக்கழக சட்டப் பேராசிரியரான எரிக் கோல்ட்மேன், ஆபாசப் படங்கள் மற்றும் பிற ஆட்சேபனைக்குரிய பொருட்களை விநியோகிப்பவர்களை பரவலாகப் பாதுகாக்கும் சட்ட அமைப்பு உள்ளது, அது சிறார்களின் கைகளில் சென்றாலும், மற்ற இரண்டு நிபுணர்களால் எதிரொலிக்கப்பட்டது.

வயது மதிப்பீடுகள் மற்றும் பெற்றோர் கட்டுப்பாடுகள்

Kindle செயலியில் ஆபாச படங்கள் இருப்பதைப் பற்றி ராய்ட்டர்ஸ் ஆப்பிளை எச்சரித்த பிறகு, Amazon இந்த மாத தொடக்கத்தில் ஆப் ஸ்டோரில் வயது மதிப்பீட்டை 4 வயது அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய 12 வயதுக்கு மாற்றியது. இந்த பயன்பாடு ஆல்பாபெட்ஸில் “டீன்” என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது கூகிள் விளையாட்டு கடை.

விதி மீறல்கள் அல்லது பிற காரணங்களுக்காக, நிறுவனங்கள் தங்கள் விருப்பப்படி, தங்கள் ஆப் ஸ்டோரிலிருந்து பயன்பாட்டை அகற்றலாம். மேலும், Apple மற்றும் Alphabet ஆகியவை கடந்த காலங்களில், வெளிப்படையான உள்ளடக்கம் அல்லது விளம்பரங்களைக் காண்பிக்கும் பயன்பாடுகளை அகற்றுவது உட்பட, வயது வந்தோருக்கான அனுமதிக்கப்படாத விஷயங்களுக்காக தங்கள் ஆப் ஸ்டோர்களைக் காவல் செய்துள்ளன.

Kindle Unlimited சேவைக்கு பெற்றோர் கட்டுப்பாடுகள் எதுவும் இல்லை.

ஆப்பிள் ஆப் ஸ்டோரின் வழிகாட்டுதல்கள் “வெளிப்படையாக பாலியல் அல்லது ஆபாசப் பொருட்களை சித்தரிப்பதற்காக அர்ப்பணிக்கப்பட்ட பயன்பாடுகளை தடை செய்கிறது” என்று நிறுவனம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. “பயனர் உருவாக்கிய உள்ளடக்கத்தை தங்கள் பிளாட்ஃபார்ம்களில் மதிப்பிடுவதற்கு ஆப்ஸ் டெவலப்பர்கள் பொறுப்பாவார்கள், மேலும் ஏதேனும் சிக்கல்களைக் கண்டறிந்தால் உடனடியாகச் சரிசெய்ய டெவலப்பர்களுடன் இணைந்து செயல்படுவோம்.”

அமேசான், கிண்டில் செயலியைப் புதுப்பிப்பதாகக் கூறியது, மேலும் அதன் விதிமுறைகள் 18 வயதுக்குட்பட்ட பயனர்களுக்கு பெற்றோரின் ஈடுபாடு தேவை என்று குறிப்பிட்டது.

டைனோசர் மற்றும் அன்னிய சிற்றின்பம்

Kindle Unlimited, மாதத்திற்கு $10 (தோராயமாக ரூ. 820) பயனர்களுக்கு சுயமாக வெளியிடப்பட்ட மின்புத்தகங்கள் மற்றும் பதிப்பகங்களின் பாரம்பரிய கட்டணத்தை வழங்குகிறது. “ஹங்கர் கேம்ஸ்” முத்தொகுப்பு மற்றும் “தி ஹேண்ட்மெய்ட்ஸ் டேல்” மற்றும் “தி குயின்ஸ் கேம்பிட்” போன்ற முந்தைய பெஸ்ட்செல்லர்களான “ஹங்கர் கேம்ஸ்” போன்ற தொடர்களை அதிகமாகப் படிக்க விரும்பும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு இந்த சேவை பிரபலமடைந்துள்ளது.

கிண்டில் அன்லிமிடெட், டைனோசர் மற்றும் ஏலியன் எரோடிகா உள்ளிட்ட முக்கிய பகுதிகளில் பல ஆயிரக்கணக்கான தலைப்புகளுடன், உரை அடிப்படையிலான காமம் உட்பட, பரந்த அளவிலான ஆர்வங்களை வழங்கும் சுயமாக வெளியிடப்பட்ட தலைப்புகளின் குடிசைத் தொழிலை உருவாக்கியுள்ளது. ஆபாச உள்ளடக்கத்தை அமேசான் தளத்தில் சந்தா இல்லாமல் காணலாம் மற்றும் $2.99 ​​(தோராயமாக ரூ. 240) வாங்கலாம்.

அமேசான் பொதுவாக ஆசிரியர்களை குறுக்கீடு இல்லாமல் ஆன்லைனில் சுயமாக வெளியிட அனுமதிக்கிறது மற்றும் புத்தகத்தை அகற்றுவதன் மூலம் பதிப்புரிமை, உள்ளடக்கம் அல்லது பிற சிக்கல்கள் தொடர்பான நம்பகமான புகார்களுக்கு பதிலளிக்கும், கின்டெல் பிரிவில் பணிபுரிந்த மூன்று நபர்களின் கூற்றுப்படி. அமேசான் சில அனுமதிக்கப்படாத உள்ளடக்கத்தை வெளியிடுவதற்கு முன் கண்டறிய உதவும் மென்பொருள் கருவிகளைக் கொண்டுள்ளது.

சியாட்டில் தொழில்நுட்ப நிறுவனம் தனது Amazon Kids+ சேவைக்கு கடுமையான பாதுகாப்புக் கம்பிகளைக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் இது 3 முதல் 12 வயது வரையிலான குழந்தைகளுக்காக வடிவமைக்கப்பட்டு சந்தைப்படுத்தப்பட்டதாகக் குறிப்பிட்டது, 13 முதல் 17 வயது வரையிலான புத்தக உள்ளடக்கத்தைத் தேடும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு தனி சந்தா சேவை விருப்பமாக Kindle Unlimited உள்ளது. – வயதானவர்கள்.

திங்கட்கிழமை நிலவரப்படி, iOS மற்றும் Android பயன்பாடுகள் வழியாக Kindle மற்றும் Kindle Unlimited இல் வயது வந்தோருக்கான பொருட்களை இன்னும் அணுக முடியும்.

© தாம்சன் ராய்ட்டர்ஸ் 2023


இணைப்பு இணைப்புகள் தானாக உருவாக்கப்படலாம் – எங்கள் பார்க்கவும் நெறிமுறை அறிக்கை விவரங்களுக்கு.Source link