பெரிய நான்கு – டெலாய்ட், கே.பி.எம்.ஜி, EY (எர்னஸ்ட் & யங்), மற்றும் PwC (பிரைஸ்வாட்டர்ஹவுஸ்கூப்பர்ஸ்) – அவர்களின் கணக்கியல் மற்றும் தணிக்கை சேவைகள் எனத் தொடங்கப்பட்டு, இன்னும் சிறப்பாக அறியப்படுகின்றன. பல ஆண்டுகளாக, அவர்கள் இன்னும் பலவற்றைச் சேர்த்துள்ளனர் தொழில்முறை சேவைகள் – மேலாண்மை ஆலோசனை, கார்ப்பரேட் நிதி, சட்ட சேவைகள் போன்றவை. ஆனால் சமீபத்திய ஆண்டுகளில், அவர்களின் மிகப்பெரிய விரிவாக்கம் தொழில்நுட்ப சேவைகளில் இருந்திருக்கலாம். அவர்கள் அதைச் செய்ததால், இந்தியாவில் அவர்களின் மக்கள்-இருப்பு மற்றும் கால்தடம் உயர்ந்துள்ளது.
இந்தியாவில் டெலாய்ட் மற்றும் இஒய் தலா 1 லட்சம் பணியாளர்கள் உள்ளனர். இது அவர்களின் உலகளாவிய பணியாளர் பலத்தில் நான்காவது அல்லது அதற்கு மேற்பட்டதாகும். PwC யில் சுமார் 50,000 பணியாளர்கள் உள்ளனர், KPMG யில் 40,000 பேர் உள்ளனர். Deloitte மற்றும் PwC நிறுவனங்களில் பாதி அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட இந்திய ஊழியர்கள் தொழில்நுட்ப நடைமுறையில் உள்ளனர். EY மற்றும் KPMG க்கு, இது மூன்றில் ஒரு பங்கு.

SAP

இந்த தொழில்நுட்ப பணியமர்த்தலின் பெரும்பகுதி கடந்த சில ஆண்டுகளில் நடந்தது, கோவிட் தொற்றுநோய் உலகளாவிய தொழில்நுட்ப செலவினங்களில் பாரிய எழுச்சியைத் தூண்டியது. அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளில் மேலும் 50,000 தொழில்நுட்பவியலாளர்களை பணியமர்த்த திட்டமிட்டுள்ளதாக டெலாய்ட் கூறுகிறது. பல பகுதிகளில், இந்த பாரம்பரிய கணக்கியல் நிறுவனங்கள் இப்போது நேரடியாக இந்திய தகவல் தொழில்நுட்ப சேவை நிறுவனங்களுடனும், Accenture மற்றும் Capgemini போன்ற நிறுவனங்களுடனும் போட்டியிடுகின்றன. அவர்களில் சிலர், தங்களின் சலுகைகளின் நோக்கம் இந்தியாவில் உள்ள எந்த ஐடி சேவை நிறுவனத்தையும் விட அதிகம் என்று கூறுகிறார்கள்.
“நிறுவனத்தை மாற்ற விரும்புவதாகக் கூறி வாடிக்கையாளர்கள் எங்களிடம் வருகிறார்கள். அவர்களின் வணிகத் திட்டம் எப்படி இருக்க வேண்டும், அதை எவ்வாறு சிறப்பாகச் செயல்படுத்தலாம் என்பதை நாங்கள் அவர்களுக்குச் சொல்ல வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்புகிறார்கள். எனவே, நாங்கள் இந்த நிறுவனங்களுடன் இறுதி முதல் இறுதி வரை வேலை செய்கிறோம்,” என்கிறார் டெலாய்ட் தெற்காசியாவின் ஆலோசனைக்கான தலைவர் சதீஷ் கோபாலையா.
ஆலோசனைக் குழு வணிகத் திட்டத்தை உருவாக்க உதவுகிறது, தொழில் நுட்பக் குழு வாடிக்கையாளருக்கு வணிகத்திற்கு மதிப்பு சேர்க்கும் அமைப்புகள் குறித்து ஆலோசனை கூறுகிறது. இந்த அனைத்து விவாதங்களுக்கும் பிறகு, அந்த அமைப்புகளை வடிவமைத்து பராமரிக்கும் செயல்முறை தொடங்குகிறது.
EY இன் தொழில்நுட்ப ஆலோசனைத் தலைவர் மகேஷ் மகிஜா கூறுகையில், அவருடைய தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் குழு அமைப்புகளை உருவாக்குவது மட்டுமல்லாமல் ஒருங்கிணைக்க உதவுகிறது. நிதிச் சேவைத் துறையில் அவர்களின் பல வேலைகள் நடக்கின்றன. இங்கே, EY ஒரு அமைப்பை உருவாக்குகிறது, எடுத்துக்காட்டாக, ஒரு குறிப்பிட்ட வகையான கடன் மதிப்பீட்டைக் கொண்டவர்கள் மட்டுமே தங்கள் சேவைகளைப் பயன்படுத்த முடியும் என்பதை நிதி நிறுவனம் உறுதிசெய்து, பின்னர் வாங்க-இப்போது-செலுத்த-பின்னர் விற்பனையாளர்கள் போன்றவர்களின் பயன்பாடுகளுடன் ஒருங்கிணைக்க முடியும்.
இந்த நிறுவனங்கள் அனைத்தும் கிளவுட் நிபுணர்கள், பயன்பாட்டு டெவலப்பர்கள், தரவு அறிவியல், ஆட்டோமேஷன், AI, DevOps மற்றும் SAP, Oracle, Microsoft, Salesforce, Workday, ServiceNow ஆகியவற்றின் தீர்வுகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றவர்கள்.

இந்தியாவுக்கு சேவை செய்கிறது

EY மற்றும் PwC இரண்டும் இந்தியாவில் வாடிக்கையாளர்களுக்காக வேலை செய்ய பிரத்யேக குழுக்களைக் கொண்டுள்ளன. வெளிநாட்டு வாடிக்கையாளர்களை மையமாகக் கொண்ட பாரம்பரிய தகவல் தொழில்நுட்ப சேவை நிறுவனங்களுக்கும் அவர்களுக்கும் இடையே உள்ள மற்ற வேறுபாடுகளில் இதுவும் ஒன்று என்கிறார் மகிஜா.
EY இந்தியா, பிலிப்பைன்ஸ், ஆஸ்திரேலியா மற்றும் பிற இடங்களில் EY மையங்களின் தொழில்நுட்ப அடுக்கை உருவாக்குவதையும் கவனித்துக் கொள்கிறது என்று அவர் கூறுகிறார். EY இந்தியா அதன் தொழில்நுட்ப நடைமுறையில் 30,000 பேரைக் கொண்டுள்ளது, அவர்களில் பாதி பேர் தொழில்நுட்ப ஆலோசகர்கள் மற்றும் மற்ற பாதி பேர் உலகளாவிய விநியோக மையங்களில் உலகம் முழுவதும் உள்ள EY நிறுவனங்களின் தேவைகளைக் கவனிக்கின்றனர். கோவிட் தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு நிறுவனம் அதன் தொழில்நுட்ப திறமையை மூன்று மடங்காக உயர்த்தியுள்ளது.
PwC 17,500 தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களைக் கொண்ட ஒரு பிரத்யேகக் குழுவைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் 10,000 பேர் சர்வதேச டெலிவரிகளில் இந்திய வாடிக்கையாளர்களுக்கு மட்டுமே பணிபுரிகின்றனர். PwC இன் ஆலோசனைத் தலைவரான அர்னாப் பாசு கூறுகையில், இந்தியாவில் தொழில்நுட்ப நடைமுறை “டிஜிட்டல் திறமைகள், டொமைன் வல்லுநர்கள் மற்றும் பக்கவாட்டு பணியமர்த்துபவர்களின் வலுவான அடித்தளத்துடன் கூர்மையான வேகத்தில் வளர்ந்து வருகிறது.” 2022 ஆம் ஆண்டில், PwC இந்தியா புவனேஸ்வர், ஜெய்ப்பூர் மற்றும் நொய்டாவில் மூன்று புதிய அலுவலகங்களைத் திறந்தது, உள்ளூர், மிகவும் திறமையான திறமைகளை பணியமர்த்துவதில் கவனம் செலுத்துகிறது.
KPMG 2005 இல் இந்திய வாடிக்கையாளர்களுக்கு சேவை செய்யத் தொடங்கியது. தொழில்நுட்ப அலையானது தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள் நாடு முழுவதும் பெரிய திட்டங்களை செயல்படுத்துவதைக் கண்டது. “மோசடி மேலாண்மை, CRM (வாடிக்கையாளர் உறவு மேலாண்மை) மற்றும் பல சேவைகளைச் சுற்றி பல தேவைகள் இருந்தன,” என இந்தியாவின் KPMG இன் உலகளாவிய இணைய பாதுகாப்பு மற்றும் TMT (தொழில்நுட்பம், ஊடகம் & தொலைத்தொடர்பு) தலைவர் அகிலேஷ் துதேஜா கூறுகிறார்.
அந்த நேரத்தில் வங்கிகள் தானியங்கி முறையில் இயங்கவில்லை, மேலும் KPMG இதைப் பயன்படுத்தி இந்தியாவில் விரிவாக்கம் செய்தது. KPMGக்கான தொழில்நுட்ப வேகம் 2018 இல் கணிசமாக அதிகரித்தது. தரவு ஒரு பெரிய இயக்கி. சைபர் செக்யூரிட்டியும் அவ்வாறே இருந்தது, அங்கு நிறுவனம் அடையாள மேலாண்மை அமைப்புகள் மற்றும் நிர்வாகம், இடர் மற்றும் இணக்கத் தேவைகளுக்கான பெரும் தேவையைக் கண்டது. “மூன்றாவது பெரிய இயக்கி என்பது பின்-அலுவலக தொழில்நுட்பத்தை விட வாடிக்கையாளர் எதிர்கொள்ளும் தொழில்நுட்பத்திற்கான வளர்ந்து வரும் தேவை” என்று டுடேஜா கூறுகிறார்.
சைபர் பாதுகாப்பு என்பது இன்று KPMG க்கு $1.8 பில்லியன் நடைமுறையாகும், இது இந்தியாவில் உள்ள உலகளாவிய வாடிக்கையாளர்களுக்கு கூட உதவுகிறது. துதேஜா இந்தியாவில் இருந்து அந்த தொழிலை நடத்துகிறார். தரவு பகுப்பாய்வு மற்றும் வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பங்கள் ஆகியவற்றில் டிஜிட்டல் நம்பிக்கைக்கான சிறந்த மையத்தை நிறுவனம் கொண்டுள்ளது. “எங்களிடம் இயந்திர கற்றல் மற்றும் நிதி ஆபத்துக்கான வலுவான மையமும் உள்ளது” என்று டுடேஜா கூறுகிறார்.

கட்டுமான பொருட்கள்

தயாரிப்பு மேம்பாட்டிற்கான சிறந்த மையங்களையும் நிறுவனங்கள் கொண்டுள்ளன. பல இந்திய நகரங்களில் EY இந்த மையங்களைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் இந்த மையங்களில் உள்ள தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் ChatGPTயைச் சுற்றியுள்ள தீர்வுகளில் வேலை செய்யத் தொடங்கியுள்ளனர்.
PwC ஆனது தொழில்நுட்ப டிங்கரிங் ஆய்வகத்தை உருவாக்கியுள்ளது, இது புதிய தொழில்நுட்பங்களை அடைகாக்கவும், வாடிக்கையாளர்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப கூட்டாளர்களுடன் இணைந்து தீர்வுகளை உருவாக்கவும் பயன்படுகிறது. நிறுவனம் இந்த தொழில்நுட்பங்களை தொழில் மன்றங்களில் சுவிசேஷம் செய்கிறது மற்றும் சிந்தனை தலைமை ஆவணங்களை வெளியிடுகிறது. வாடிக்கையாளர்கள் கருத்துகளை உருவாக்க தொழில்நுட்பங்களை பயன்படுத்துவதற்கான வழிகளை வெளிப்படுத்த வாடிக்கையாளர் நிகழ்வுகளை இது நடத்துகிறது. தற்போது, ​​Web 3.0, metaverse, 5G, எட்ஜ் கம்ப்யூட்டிங், குவாண்டம் கம்ப்யூட்டிங் மற்றும் ஜெனரேட்டிவ் AI ஆகியவற்றைச் சுற்றி தீர்வுகளை உருவாக்குவதில் கவனம் செலுத்துகிறது.

Source link