டிசம்பர் 23, 2022 அன்று, அயர்லாந்து சீமர் ஜோசுவா லிட்டில் ஐபிஎல் மினி ஏலத்தை யூடியூப் ஸ்ட்ரீமில் பின்தொடர்ந்தார். 23 வயதான அவர் தனது பெயரைப் பதிவு செய்துள்ளார் மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டு டி20 உலகக் கோப்பைப் பதிப்பில் தனது நாட்டிற்காக ஒரு திடமான நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு ஏலத்தை ஈர்க்கும் நம்பிக்கையில் இருந்தார். இடது கை வீரர் புதிய பந்தில் மிகவும் கூர்மையாக இருந்தார், மேலும் போட்டியில் ஹாட்ரிக் சாதனையையும் எடுத்தார்.

ஆரஞ்சு தொப்பி ஹோல்டர் ஐபிஎல் 2023: முழு பட்டியலையும் இங்கே பார்க்கவும்

லக்னோ சூப்பர்ஜெயண்ட்ஸ் மற்றும் குஜராத் டைட்டன்ஸ் இடையே அவரது பெயர் வந்து ஏலப் போர் தொடங்கியபோது, ​​ஜோஷ் “மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தார்” மேலும் அது “அவர் ஒருபோதும் மறக்க முடியாத நாள்” ஆனது. சீமர், கடந்த சீசனில் சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் முகாமில் சில வாரங்கள் நெட் பவுலராக பணியாற்றிய பிறகு, ஜிடி அவரை ஏலத்தில் எடுத்தபோது ஐபிஎல்லில் விளையாடிய முதல் ஐரிஷ் வீரர் ஆனார்.

ஜோஷின் இரண்டு இளைய சகோதரிகள் – லூயிஸ் மற்றும் ஹன்னா – அயர்லாந்திற்காக கிரிக்கெட் விளையாடுகிறார்கள், மேலும் சீமர் அவர்களை பெருமைப்படுத்துவார் என்று நம்புகிறார், மேலும் மகளிர் பிரீமியர் லீக்கின் அடுத்த பதிப்பில் அவர்கள் பங்கேற்பது குறித்து தனது விரல்களை குறுக்காக வைத்துள்ளார். அஹ்மதாபாத்தில் இருந்து நியூஸ்18 கிரிக்கெட் நெக்ஸ்ட் உடனான பிரத்யேக உரையாடலில், அணி சிறிது நேரம் மகிழ்ந்து கொண்டிருக்கும் நிலையில், ஐரிஷ் வீரர் ஆஷிஷ் நெஹ்ரா மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியா போன்றவர்களுடன் பணிபுரிந்த தனது ஐபிஎல் பயணத்தைப் பற்றி பேசுகிறார், மேலும் மறுநாள் இரவு ரின்கு சிங் படுகொலையை மீண்டும் பார்வையிட்டார். திருத்தப்பட்ட பகுதிகள்:

டப்ளினில் இருந்து அகமதாபாத் வரை, உங்களுக்கு நீண்ட பயணம். எப்படி இருந்தது?

ஆமாம், நன்றாகத்தான் இருக்கிறது. நான் இங்கு வந்து கிட்டத்தட்ட ஒரு மாதமாகிறது. ஐபிஎல் தொடங்குவதற்கு முன்பு பத்து நாட்கள் பயிற்சி முகாமிற்கு வந்தேன். நன்றாக செட்டில் ஆகி எல்லோரிடமும் பழகினார். சில வாரங்களுக்கு முன் துவங்கியது.

ஊதா நிற தொப்பி ஹோல்டர் ஐபிஎல் 2023: முழு பட்டியலையும் இங்கே பார்க்கவும்

முகாமில் உள்ள மனநிலை உங்களுக்கு எப்படி இருக்கிறது? ஹர்திக் பாண்டியா போன்ற கேப்டனுடனும், ஆஷிஷ் நெஹ்ரா போன்ற பயிற்சியாளருடனும், கேரி கிர்ஸ்டன் போன்ற வழிகாட்டியுடனும் நீங்கள் எவ்வளவு எளிதாக நுழைந்தீர்கள்?

ஒரு உரிமையாளராக நாங்கள் பிரசங்கிக்கும் விஷயங்களில் ஒன்று, நமது கிரிக்கெட்டை விளையாடும் விதத்தில் உள்ள பின்தங்கிய மனப்பான்மை மற்றும் மகிழ்ச்சியான காரணி. எனவே இது மிகவும் சூடாகவும் வரவேற்புடனும் இருந்தது. மற்றும் ஒரு பெரிய குழுவில் குடியேற மிகவும் எளிதானது.

நிரம்பிய ஸ்டாண்டுகளுக்கு முன்னால் விளையாடுவது நரேந்திர மோடி அகமதாபாத்தில் உள்ள ஸ்டேடியம் உங்களுக்கு ஒரு வகையான அனுபவமாக இருந்திருக்கும், இல்லையா?

இது உலகின் மிகப்பெரிய மைதானங்களில் ஒன்றாகும், நான் நினைக்கிறேன். எனவே அனைத்தையும் நிரம்பியிருப்பதைப் பார்ப்பதும், ரசிகர்கள் அனைவரும் அலறுவதைக் கேட்பதும் மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்தது. உலகில் பல இடங்களில் நீங்கள் காண முடியாத அனுபவம் இது. கண்டிப்பாக நினைவில் கொள்ள வேண்டிய அனுபவம்.

ஐபிஎல் விளையாடுவதற்கு முன்பு நீங்கள் தி ஹன்ட்ரட், பாகிஸ்தான் சூப்பர் லீக், SA20 ஆகிய போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளீர்கள். நீங்கள் விளையாடிய லீக்குகளுக்கும் ஐபிஎல்லுக்கும் என்ன வித்தியாசம்?

மிகப்பெரிய வித்தியாசம் கிரிக்கெட்டின் தரம். இது சர்வதேச கிரிக்கெட்டுக்கு மிக உயர்ந்தது மற்றும் நெருக்கமானது, இல்லையெனில் சிறந்தது. வெளிப்படையாக கூட்டம் அதிகமாக உள்ளது மற்றும் பயணத்தின் அளவு மற்றும் அருகிலுள்ள விளையாட்டுகளின் அளவு போன்ற விஷயங்கள் பல போட்டிகளில் நீங்கள் காணாத ஒன்று. இந்த (ஐபிஎல்) இரண்டு மாதங்கள் நீடிக்கும். மற்ற அனைத்தும் பொதுவாக ஒரு மாதம் ஆகும்.

ஜிடி கேப்டன் ஹர்திக் பாண்டியா (இடது) ஜோஷ் லிட்டில் உடன். (பட உதவி: Sportzpics)

இந்திய உணவு எப்படி இருந்தது? அகமதாபாத்தில் ஜிலேபி மற்றும் ஃபஃப்டாவை அனுபவிக்கிறீர்களா?

நான் இந்திய உணவை ரசிக்கிறேன், அதனால் எந்த பிரச்சனையும் இல்லை. நான் ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை சாப்பிடுகிறேன், அது நல்லது. நானும் என் தோழியும் அதை ரசிக்கிறோம்.

தனிப்பட்ட முறையில், இதுவரை சீசன் எப்படி இருந்தது? நீங்கள் புதிய பந்தில் சிறப்பாக பந்துவீசியீர்கள், ஆனால் சில சமயங்களில் ரன்களை கசியவிட்டீர்கள்.

சீசன் நன்றாக உள்ளது ஆனால் நீங்கள் சொன்னது போல் ஏற்ற இறக்கமாக உள்ளது. ஏதோ என் வழியில் செல்லவில்லை, நான் மகிழ்ச்சியாக இருந்த நேரங்களும் உண்டு. எனவே இது என்னைப் பற்றிய ஒரு நிலையான நிகழ்ச்சியை உருவாக்குவது பற்றியது. மற்றபடி நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறேன்.

உங்கள் சிறிய சகோதரிகளும் விளையாட்டில் விளையாடும் உங்களுக்கு கிரிக்கெட்-கடுமையான குடும்பம் உள்ளது. உலகின் மிகப் பெரிய கிரிக்கெட் லீக்கை நீங்கள் விளையாடும் போது உங்கள் மனநிலை எப்படி இருக்கிறது?

நான் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து, என் முழு குடும்பமும் என்னைப் பற்றி மிகவும் உற்சாகமாக இருந்தது, நான் இதில் ஈடுபடும் முதல் ஐரிஷ் வீரர். அதனால் அது அவர்களுக்கு மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்ததாக இருந்தது. எனது இரண்டு சகோதரிகளும் அயர்லாந்திற்காக விளையாடுகிறார்கள், என்னை அப்படித்தான் பார்க்கிறேன் என்று நினைக்கிறேன். என்னைப் பற்றியும் நான் பெருமைப்படுகிறேன். அதனால் எனது குடும்பம் மிகவும் மகிழ்ச்சியாக உள்ளது, எனது பெற்றோர் அடுத்த வாரம் வருவார்கள்.

மகளிர் பிரீமியர் லீக்கின் அடுத்த சீசனில் சிறிய சகோதரிகளைப் பார்க்க முடியுமா?

அவர்கள் இருவரும் மிகவும் இளம் மற்றும் திறமையானவர்கள் மற்றும் இந்த விளையாட்டு எந்த வழியில் செல்ல முடியும் என்று உங்களுக்குத் தெரியாது. உங்களுக்கு ஒரு நல்ல பருவம் மட்டுமே தேவை, பின்னர் நீங்கள் கலவையில் இருக்கிறீர்கள். கைவிரல்கள்!

நீங்கள் 17 வயதை அடையும் முன்பே சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் விளையாடியுள்ளீர்கள். கடந்த ஆண்டு சிறப்பான T20 உலகக் கோப்பையை நடத்தி, அதில் இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா போன்றவர்களை அமைதியாக வைத்திருந்தீர்கள், மேலும் போட்டியில் ஹாட்ரிக் சாதனையையும் எடுத்தீர்கள். சர்வதேச ஃபார்ம் உங்களுக்கு ஐபிஎல்-க்கு முன்னால் நம்பிக்கையை அளித்ததாக எண்ணுகிறீர்களா?

கடந்த ஆண்டு எனது திருப்புமுனை சீசன். விஷயங்கள் எனக்கு நன்றாகவே நடந்தன. ஐபிஎல்லில் இடம்பிடிப்பது என்பது ஒரு கனவு நனவாகும். அந்த படிவத்தை பின்னர் போட்டியில் காட்ட முடியும் என்று நம்புகிறேன்.

ஐபிஎல் 2023 புள்ளிகள் அட்டவணை: குழு நிலைகள், அணி புள்ளிகள், வெற்றிகள், தோல்விகளை சரிபார்க்கவும்

எல்எஸ்ஜிக்கும் ஜிடிக்கும் இடையே ஏலப் போர், லிட்டில் ஜிடிக்கு ரூ.4.4 கோடிக்கு செல்கிறது. அந்த விலையை எதிர்பார்த்தீர்களா?

இல்லை. பெரிய விலையை யாரும் எதிர்பார்க்க முடியாது என்று நினைக்கிறேன். நான் உண்மையில் வீட்டில் இருந்து யூடியூப் ஸ்ட்ரீமில் பார்த்துக் கொண்டிருந்தேன், பின்னர் எனது பெயர் வந்தது, அது (ஏல விலை) அதிகரித்துக்கொண்டே இருந்தது. அதனால் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தேன், அது என்னால் மறக்க முடியாத நாள்.

ஆட்டம் நடக்கும் போதும் ஆஷிஷ் நெஹ்ரா வீரர்களுடன் கலந்துரையாடுவதைப் பார்ப்பது மிகவும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கிறது. நீங்கள் இருவரும் இடது கைப் போராளிகள் என்பதால் அவருடன் எப்படி வேலை செய்கிறீர்கள்?

நீங்கள் சொன்னது போல், இடது கை சீமர்கள் மற்றும் அவர் விளையாட்டில் மிகவும் ஆர்வமுள்ளவர். மேலும் அவர் தனது அறிவை என்னுடன் பகிர்ந்து கொள்ள ஒவ்வொரு நொடியும் எடுத்துக்கொள்கிறார். அவர் 5-10 நிமிடங்கள் ஒவ்வொரு பயிற்சி அமர்வையும் என்னை ஒதுக்கி இழுத்து திட்டங்கள், துறைகள் பற்றி பேசுகிறார். விளையாட்டின் மீதான ஆர்வம் மற்றும் அறிவின் காரணமாக அவர் விலைமதிப்பற்ற மற்றும் சிறப்பு பயிற்சியாளராக இருந்து வருகிறார்.

மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியாவுடன்?

மிகவும் சாந்தமான பாத்திரம் ஆனால் வலுவான பாத்திரமும் கூட. இரண்டு விஷயங்கள் கைகோர்த்துச் செல்கின்றன, அதை நீங்கள் கிரிக்கெட் ஆடுகளத்திலும் பார்க்கலாம்.

தாமதமாக, ஐபிஎல்லில் சிறிய சர்வதேச அணிகளின் பங்கேற்பு அதிகரித்து வருவதைக் காண்கிறோம். உங்கள் அணியில் மட்டுமே, நீங்கள் அறிமுகமானீர்கள், பிறகு நாங்கள் நூர் அகமதுவைப் பார்த்தோம் ஆப்கானிஸ்தான் ராஜஸ்தான் ராயல்ஸுக்கு எதிராக ஒரு தாக்க வீரராக அறிமுகமானார்.

ஆம், இது வெளிப்பாட்டைப் பொறுத்தது என்று நான் நினைக்கிறேன். அனைத்து அணிகளும் சர்வதேச சுற்றுகளில் அதிக நேரம் விளையாடி, இந்த அணிகளுக்கு என்ன திறமை இருக்கிறது என்பதை வெளிப்படுத்துகிறது. இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, இரண்டு வருடங்களுக்கு ஒருமுறை நடக்கும் உலகக் கோப்பையின் போது கூட நாம் பார்க்கும் அதிர்ஷ்டம் கிடைத்திருக்கும். இப்போது, ​​நாங்கள் ஆண்டு முழுவதும் கிரிக்கெட்டைப் பெறுகிறோம், இது எங்களிடம் உள்ள திறமையை வெளிப்படுத்த வாய்ப்பளிக்கிறது.

நீங்கள் கடந்த சீசனில் CSK உடன் நெட்-பவுலராக இருந்தீர்கள், ஆனால் நீங்கள் விரும்பிய நேரத்தைப் பெற முடியவில்லை. இறுதியாக சாதித்ததில் மகிழ்ச்சியா?

நான் கடந்த ஆண்டு CSK முகாமில் நெட் பவுலிங்காக இருந்தேன். அதிர்ஷ்டவசமாக, நான் இருந்தேன்.

சீசன் முடிவதற்குள் ஒரு விஷயம்/திறமையை உங்கள் தொகுப்பில் சேர்க்க விரும்புகிறீர்களா?

எனது விளையாட்டை ஒட்டுமொத்தமாக வளர்த்துக்கொள்வதாக நினைக்கிறேன். நான் வந்ததை விட 1%, 2% சிறப்பாக வீட்டிற்குச் செல்ல முடிந்தால், அதுவே வெற்றி. குறிப்பிட்ட எதுவும் இல்லை, ஒட்டுமொத்தமாக எல்லாம்.

குஜராத் டைட்டன்ஸ் இதுவரை சீசன் ஒட்டுமொத்தமாக எப்படி இருந்தது? நீங்கள் ஐந்தில் இரண்டை இழந்துவிட்டீர்கள், இரண்டு தோல்விகள் கூட உங்கள் கட்டுப்பாட்டில் உறுதியாக இருந்தன.

நாங்கள் நேற்று இரவு பேசினோம், நாங்கள் ஐந்து ஆட்டங்களிலும் வென்றிருக்க வேண்டும் என்று சொன்னோம். ஐந்து ஆட்டங்களிலும் நாங்கள் முதலிடத்தில் இருந்தோம், அதை நழுவ விடுவது எங்கள் தவறு. முகாமில் உள்ள மனநிலை மாறவில்லை, நாங்கள் விளையாடும் கிரிக்கெட்டைப் பற்றி நாங்கள் இன்னும் மிகவும் நேர்மறையாக இருக்கிறோம், அது அந்த சிறிய விஷயங்களைச் சரிசெய்து, எல்லையைத் தாண்டிச் செல்வதில் நாங்கள் சிறந்து விளங்குவதை உறுதிசெய்ய வேண்டும்.

கேகேஆருக்கு எதிரான அந்த போட்டிக்கும், ரிங்கு சிங்கின் அந்த வினோதமான இன்னிங்ஸுக்கும் உங்களை மீண்டும் அழைத்துச் செல்கிறேன். அன்று இரவு எதிர் முகாமில் எப்படி இருந்தது?

உங்கள் ஓய்வு நேரத்தில் நீங்கள் ஒருமுறை அல்லது இரண்டு முறை பார்க்கும் இன்னிங்ஸ்களில் இதுவும் ஒன்று. டி20 உலகக் கோப்பையில் கார்லோஸ் பிராத்வைட்டைப் பார்த்தோம், பிறகு ரிங்குவைப் பார்த்தோம். இரண்டு சிறப்பான இன்னிங்ஸ்கள், என் வாழ்நாளில் அப்படி ஒன்றை நான் பார்த்திருக்க முடியாது. அவருக்கு வாழ்த்துகள்.

அன்றிரவுக்குப் பிறகு யாஷ் தயாளுடன் ஏதேனும் உரையாடல் செய்தீர்களா?

எனக்கும் அப்படிப்பட்ட நாட்கள் உண்டு என்று தான் அவரிடம் சொன்னேன். ஒரு கிரிக்கெட் வீரராகவோ அல்லது நபராகவோ நீங்கள் யார் என்பதை இது மாற்றாது. நாளை சூரியன் உதிக்கும், நீங்கள் வேலைக்குத் திரும்புவீர்கள். எனவே, இது மிகவும் எளிமையானது. அதைக் கடக்க நேரம் ஆகலாம், ஆனால் அவர் இன்னும் ஒரு சிறந்த பந்துவீச்சாளராக இருக்கிறார், கடந்த ஆண்டு ஒரு சிறந்த சீசன் இருந்தது, அதனால் அங்கு எதுவும் மாறவில்லை.

சமீபத்தியதைப் பெறுங்கள் கிரிக்கெட் செய்திகள், ஐபிஎல் 2023 லைவ் ஸ்கோர், ஆரஞ்சு தொப்பி மற்றும் ஊதா நிற தொப்பி வைத்திருப்பவர் விவரங்கள் இங்கேSource link