சச்சின் டெண்டுல்கர் ODI கிரிக்கெட்டில் மட்டைக்கும் பந்திற்கும் இடையே சமநிலையை மீட்டெடுக்க, இரண்டாவது புதிய பந்தையும், கூடுதல் பீல்டரையும் நீக்குமாறு வலுவான வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

டெண்டுல்கர், முன்பு இந்த விஷயத்தில் பேசியவர்இரண்டு புதிய பந்துகள் விளையாட்டில் இருந்து ரிவர்ஸ் ஸ்விங்கை நீக்கியது, மேலும் பந்துகள் மென்மையாக அல்லது நிறத்தை இழப்பதைத் தடுக்கிறது என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

“மூன்று வடிவங்களும் முற்றிலும் வேறுபட்டதாக நான் உணர்கிறேன். எங்கோ நான் உணர்கிறேன் [that in the] ஒரு நாள் வடிவம், மக்கள் அதை உன்னிப்பாகப் பார்க்க வேண்டும்,” என்று டெண்டுல்கர் தனது 50 வது பிறந்தநாளை முன்னிட்டு பத்திரிகையாளர்களுடன் ஒரு உரையாடலில் கூறினார். “பேட்டிற்கும் பந்துக்கும் இடையில் சமநிலையின்மை இருப்பதாக நான் உணர்கிறேன். இது இந்த கட்டத்தில் பேட்டர்களுக்கு சாதகமாக உள்ளது.

“இரண்டு புதிய பந்துகளுடன், 25வது ஓவரில் கூட, பந்து உண்மையில் 12 அல்லது 13 ஓவர்கள் பழமையானது. ரிவர்ஸ் ஸ்விங் அல்லது பந்தின் நிறமாற்றம் அல்லது பந்து மென்மையாக மாறுவது போன்ற எதுவும் இல்லை. இந்த காரணிகள் உண்மையில் நிறைய வைக்கின்றன. பந்துவீச்சு தரப்பில் அழுத்தம். சவால்கள் இருந்தன [for batters] நிறமாற்றம் காரணமாக ஒருவர் பந்தை எடுக்கவில்லை. அது ஒரு பந்து வீச்சாளருக்கான சாதகமாக இருந்தது.

“மேலும் களக் கட்டுப்பாடுகளுடன், நாங்கள் அதை சமநிலைப்படுத்த வேண்டும். பந்துவீச்சாளர்களுக்கும் சில நன்மைகளை கொடுங்கள். ODI கிரிக்கெட்டில் அந்த அம்சம் இப்போது இல்லை என்று நான் காண்கிறேன்.”

11 முதல் 40 ஓவர்கள் வரை ஐந்து பீல்டர்கள் வளையத்தில் இருப்பதால், சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் தற்காப்புக் கோடுகளை வீச வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் என்று டெண்டுல்கர் சுட்டிக்காட்டினார்.

“அத்துடன் வளையத்தில் ஐந்து பீல்டர்கள் அறிமுகம்… நான் நிறைய சுழற்பந்து வீச்சாளர்களிடம் பேசிக் கொண்டிருந்தேன், ‘எங்கள் வரிசையை மாற்ற முடியாது’ என்பதே ஒட்டுமொத்த கருத்து,” என்று அவர் கூறினார். “ஒரு ஆஃப் ஸ்பின்னர் பந்துவீசினால், அவர் மிடில்-ஸ்டம்ப் லைனில் பந்துவீச வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கிறார். ஏனென்றால், ரிங்கில் உங்கள் டீப் பாயிண்ட் இருக்க வேண்டும் அல்லது லாங்-ஆஃப்பை நீங்கள் கொண்டு வர வேண்டும், ஏனெனில் பக்கத்தில், உங்களிடம் மூன்று பீல்டர்கள் உள்ளனர். ஆழமான மற்றும் இங்கே நீங்கள் ஆழமான ஒரு பீல்டர் மட்டுமே இருக்க முடியும்.

“எனவே ஒரு பேட்டரை கவர் டிரைவ் ஆட வைத்து ஏமாற்ற முடியாது. ஒட்டுமொத்த கருத்து என்னவென்றால், ‘ஒரு தற்காப்புக் கோட்டிற்கு நாம் தீர்வு காண வேண்டும்’ என்பதுதான். சில மாற்றங்களைச் செய்ய வேண்டும் என்று நான் கூறுவேன்.”

“பந்து ஈரமாகிவிட்டால் – நீங்கள் முதல் ஆறு-ஏழு ஓவர்களைப் பார்க்கிறீர்கள், பின்னர் பந்து ஈரமாகிவிட்டால் – சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் மேற்பரப்பில் இருந்து எதையும் வாங்க மாட்டார்கள் மற்றும் சீமர்களால் பந்தை ஸ்விங் செய்ய முடியாது. இருந்தால். எதுவாக இருந்தாலும், அது சிறிது காலத்திற்கு தடையாக உள்ளது. அது பந்துவீச்சு பக்கத்தை விளையாட்டில் மீண்டும் வர அனுமதிக்காது”

சச்சின் டெண்டுல்கர்

டெண்டுல்கரும் கூட என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார் ODIகளில் டாஸ் சாதகம் மற்றும் பனி காரணிகளை எதிர்கொள்ள எடுக்கப்பட வேண்டும்.

அதற்கு தீர்வு, 25-25 ஓவர் போட்டியை நடத்த வேண்டும் என்பதுதான் நான் சிறிது காலத்திற்கு முன்பு பேசியிருந்தேன். “இது ஒரு 50 ஓவர் போட்டி, ஆனால் நீங்கள் 25 ஓவர்களுக்கு பேட்டிங் செய்கிறீர்கள், பின்னர் மற்ற அணி வந்து 25 ஓவர்களுக்கு பேட்டிங் செய்கிறது, முதல் 25 ஓவர்களுக்குப் பிறகு நீங்கள் நிறுத்திய இடத்திலிருந்து மீண்டும் தொடங்குங்கள்.

“ஒரு சிறிய நாணயம் விளையாட்டின் தலைவிதியை தீர்மானிக்கும் ஒரே காரணத்திற்காக நான் இதைச் சொல்ல முயல்கிறேன். இது இரு தரப்புக்கும் இடையேயான போட்டி அல்ல. ஒரு பக்கம் நிபந்தனைகளால் சாதகமாக உள்ளது, ஏனெனில் கேப்டன் டாஸ் வென்றார். அதனால் அது இல்லை. இரு தரப்புக்கும் இடையே நியாயமான போட்டி.

“பந்து ஈரமாகிவிட்டால் – நீங்கள் முதல் ஆறு-ஏழு ஓவர்களைப் பார்க்கிறீர்கள், பின்னர் பந்து ஈரமானால், சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் மேற்பரப்பில் இருந்து எதையும் வாங்க மாட்டார்கள் மற்றும் சீமர்களால் பந்தை ஸ்விங் செய்ய முடியாது. இருந்தால் எதுவாக இருந்தாலும், அது சிறிது நேரம் தடையின்றி உள்ளது. இது பந்துவீச்சு பக்கத்தை விளையாட்டில் மீண்டும் வர அனுமதிக்காது.

“இந்த ஓவர்களை எங்களால் பிரித்து, உலர்ந்த மற்றும் ஈரமான சூழ்நிலையில் இரு தரப்பினரையும் பேட்டிங் மற்றும் பந்துவீச்சு செய்ய முடிந்தால், நிச்சயமாக, டாஸ் வென்றவருக்கு 10 அல்லது 15% நன்மை இருக்கும், ஆனால் 90% இல்லை. இப்போது, ​​அது 90% நன்மை, அது சற்று சமநிலைப்படுத்தப்பட வேண்டும்.”Source link