2023 ஈத்-உல்-பித்ர்: பண்டிகையை எப்படி கொண்டாடுவது?

ஈத்-உல்-பித்ர் நன்கொடைகள் மற்றும் நன்கொடைகளை வழங்குவதற்கு ஒரு சிறந்த நாள்.

ஈத்-உல்-பித்ர், மீதி ஈத் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது உலகெங்கிலும் உள்ள முஸ்லிம் சமூகத்தின் மிக முக்கியமான பண்டிகைகளில் ஒன்றாகும். மக்கள் விடியற்காலை முதல் சாயங்காலம் வரை நோன்பு கடைப்பிடித்து, பிரார்த்தனை செய்யும் போது புனித ரம்ஜான் மாதத்தின் முடிவை இது குறிக்கிறது. இந்த ஆண்டு, ஈத்-உல்-பித்ர் மே 22 அன்று வரக்கூடும், இருப்பினும் சந்திரனின் பார்வைக்கு ஏற்ப தேதி பிராந்தியத்திற்கு மாறுபடும்.

இஸ்லாமிய நாட்காட்டியின் பத்தாவது மாதமான ஷவ்வால் முதல் நாளில் ஈதுல் பித்ர் கொண்டாடப்படுகிறது. நோன்பு மாதத்தின் உச்சக்கட்டத்திற்குப் பிறகு இது கொண்டாடப்படுவதால், மக்கள் விருந்துகளை வழங்குவதன் மூலமும், நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினரை அழைப்பதன் மூலமும் அன்றைய நாளை அனுபவிக்கிறார்கள்.

ஈதுல் பித்ரை எப்படி கொண்டாடுவது?

ஈத்-உல்-பித்ர் அன்று, இஸ்லாமியர்கள் காலையில் சிறப்புப் பெருநாள் தொழுகைகளை வழங்குவதன் மூலம் நாளைத் தொடங்குகிறார்கள். வழக்கமாக, தொழுகை மசூதிகளில் அல்லது திறந்த மைதானத்தில் நடைபெறும், அங்கு திருவிழாவைக் குறிக்க ஏராளமான மக்கள் கூடுவார்கள். இதைத் தொடர்ந்து, அனைவரும் ஒருவருக்கொருவர் “ஈத் முபாரக்” வாழ்த்துக்களை தெரிவித்துக் கொண்டு, கட்டிப்பிடித்து வாழ்த்துக்களை பரிமாறிக் கொண்டனர்

இந்த பெருநாளை என்ன செய்யலாம்?

ஈத்-உல்-பித்ர் நன்கொடைகள் மற்றும் நன்கொடைகளை வழங்குவதற்கு ஒரு சிறந்த நாள். ஈத் அன்று உங்கள் அருகிலுள்ள மசூதிக்குச் சென்று உடைகள், உணவு அல்லது பணத்தை நன்கொடையாக வழங்கலாம். தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுக்கும் நன்கொடைகளை வழங்கலாம் அல்லது அனாதை இல்லங்களுக்கு ஈத் பரிசுகளை அனுப்பலாம்.

மக்கள் பொதுவாக விருந்துகளை ஏற்பாடு செய்து, ஈத் அன்று பலவிதமான இனிப்பு மற்றும் காரமான உணவுகளை தயார் செய்கிறார்கள். இந்தியாவில் தயாரிக்கப்படும் சிறப்பு ஈத் உணவுகளில் சுத்த குர்மா, செவியன், தஹி பல்லா, பிரியாணி, கபாப் மற்றும் ஹலீம் ஆகியவை அடங்கும். புதிய மற்றும் சுத்தமான ஆடைகளை அணிவது ஈத் பண்டிகையின் சடங்குகளின் ஒரு பகுதியாகும்.

ஒருவர் தங்கள் வீட்டை அலங்கரித்து விருந்தினர்களை விருந்துக்கு விருந்து வைக்கலாம் அல்லது ஷாப்பிங் செய்து நண்பர்களுடன் உணவு உண்டு மகிழலாம். உங்களிடம் இளைய உடன்பிறப்புகள் இருந்தால், அவர்களுக்கு சிறிய பரிசு அல்லது பணமான “ஈடி” கொடுத்து அவர்களின் பண்டிகையை ஒளிரச் செய்யுங்கள்.Source link