புதுடில்லி: மே 1, 2023 முதல், அரசுப் பள்ளிகளில் திட்டமில்லாத மாணவர் சேர்க்கை நடைபெறும் என, தில்லி அரசு அறிவித்துள்ளது. அரசுப் பள்ளியில், 6 அல்லது 9ம் வகுப்பில் சேர விரும்பும் தனியார் பள்ளி மாணவர்களுக்காக, இந்த சேர்க்கை நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.
பெற்றோர் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் சேர்க்கைக்கு மே 1 முதல் 20, 2023 வரை ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கலாம். விண்ணப்பத்தை சமர்ப்பித்த பிறகு, ஜூன் 8, 2023க்கு முன் கிளஸ்டர் கமிட்டியில் உள்ள பகுதிக்கு ஏற்ப பள்ளிகள் ஒதுக்கப்படும். அதன் பிறகு, பெற்றோர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் காத்திருக்க வேண்டும். சேர்க்கை செயல்முறையை முடிக்க ஜூன் 8 மற்றும் ஜூன் 24, 2023 க்கு இடையில் பள்ளி அவர்களை தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.
சேர்க்கைக்கு விண்ணப்பிக்க, பெற்றோர் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் குழந்தையின் பிறப்புச் சான்றிதழ், பள்ளி வெளியேறும் சான்றிதழ் (9 ஆம் வகுப்புக்கு), பாஸ்போர்ட் அளவு புகைப்படம், குடியிருப்பு சான்று மற்றும் சாதிச் சான்றிதழ் (பொருந்தினால்) உள்ளிட்ட சில ஆவணங்களை வழங்க வேண்டும்.
சேர்க்கைக்கு ஆன்லைனில் விண்ணப்பிப்பது கட்டாயமாகும், மேலும் படிவத்தை தாங்களாகவே பூர்த்தி செய்ய முடியாத பெற்றோர் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் உதவிக்காக அருகிலுள்ள அரசுப் பள்ளிக்குச் செல்லலாம். பெற்றோர்களுக்கு வழிகாட்டும் வகையில் ஒவ்வொரு அரசுப் பள்ளிகளிலும் உதவி மையங்கள் அமைக்கப்படும்.
டெல்லியில் வசிக்கும் பெற்றோர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் மட்டுமே இந்த சேர்க்கை செயல்முறைக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும். சேர்க்கைக்கான இணைப்பு www.edudel.nic.in இல் “அரசு பள்ளி சேர்க்கைகள்” என்ற பெயரில் கிடைக்கும்.
அரசுப் பள்ளிக் கல்வியின் பயன்களை தனியார் பள்ளிக் குழந்தைகள் அனுபவிக்க இது ஒரு குறிப்பிடத்தக்க வாய்ப்பாகும். சேர்க்கை செயல்முறை விரைவில் தொடங்கும் நிலையில், பெற்றோர்களும் பாதுகாவலர்களும் தேவையான ஆவணங்களைத் தயாரிக்கத் தொடங்க வேண்டும் மற்றும் சேர்க்கை செயல்முறை குறித்த சமீபத்திய செய்திகளுடன் புதுப்பித்த நிலையில் இருக்க வேண்டும்.

Source link