சென்னை: சட்டசபையில் முதல்வர் மு.க.வுக்கு இடையே வியாழக்கிழமை கடும் வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது ஸ்டாலின் மற்றும் எதிர்க்கட்சித் தலைவர் எடப்பாடி கே பழனிசாமி ஜாதி மோதல்கள், வகுப்புவாத வன்முறைகள், போலீஸ் துப்பாக்கிச் சூடு, ஹூச் சோகங்கள், ரயில் கொள்ளைகள், வழிப்பறிகள் மற்றும் தொழில்துறைப் போராட்டங்கள் ஆகியவற்றைத் தனது ‘திராவிட மாதிரி ஆட்சி’ தடுத்ததாக முதல்வர் கூறினார்.
“சட்டமும் ஒழுங்கும் புறக்கணிக்கப்பட்டது அதிமுகஇன் பதவிக்காலம் தற்போது நிறுவப்பட்டுள்ளது. அனைவரும் விரும்பி வந்து வாழ விரும்பும் மாநிலம் நம் தமிழ்நாடு. இது அமைதியின் புகலிடமாகும், ”என்று முதல்வர் கூறினார், கருவூல பெஞ்சுகளில் மேசைகள் உரத்த சத்தத்திற்கு மத்தியில். பாலியல் வன்கொடுமை, போதைப்பொருள் விற்பனை, கொலை, வழிப்பறி, பொருளாதார குற்றங்கள் மற்றும் மோசடி உள்ளிட்ட குற்றங்கள் அதிகரித்து வரும் நிலையில், மக்களுக்கும், காவல்துறைக்கும் பாதுகாப்பு இல்லை என்று பழனிசாமி குற்றம் சாட்டினார். “மாநில உளவுத்துறை செயலிழந்துவிட்டது போல் தெரிகிறது. 2020, 2021 மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டுக்கான கொள்கை குறிப்பில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள 1,597 கொலைகளின் பதிவு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது, ”என்று பிப்ரவரி மாதம் கோவையில் நீதிமன்ற வளாகத்தில் நடந்த கொலையை சுட்டிக்காட்டினார் பழனிசாமி. முன்விரோதம் காரணமாக கொலை நடந்ததாக ஸ்டாலின் கூறியுள்ளார். 16 பேரை கைது செய்த போலீசார், 12 பேரை குண்டர் சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்தனர். ஜனாதிபதி திரௌபதி முர்மு மற்றும் பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் சமீபத்திய வருகைகளின் போது நடைமுறையில் இருந்த பயனுள்ள பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் மற்றும் ஜி 20 கூட்டத்தின் நடத்தை ஆகியவற்றை சுட்டிக்காட்ட ஸ்டாலின் முயன்றார். ஆபரேஷன் ரவுடி வேட்டையைத் தொடர்ந்து 6,112 பேர் கைது செய்யப்பட்டு, 3,047 பேர் குண்டர் சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்யப்பட்டனர். ஐபிசி வழக்குகள் 2020ல் 8.9 லட்சத்தில் இருந்து கடந்த ஆண்டு 1.94 லட்சமாக குறைந்துள்ளது.
கொடநாடு வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு ஜாமீன் அளித்து அவர்களுக்காக ஆஜராகியதாக திமுகவினர் குற்றம் சாட்டிய பழனிசாமி, ‘மர்மத்தை’ சிபிஐ விசாரிக்கக் கோரி கட்சி விரைவில் நீதிமன்றத்தை அணுகும் என்று கூறினார். சம்பவம் நடந்த உடனேயே சாட்சியங்களை சேகரித்து, முறைப்படி வாக்குமூலம் பெற்றிருந்தால், வழக்கை விரைந்து முடித்திருக்க முடியும் என்று ஸ்டாலின் கூறினார். “அவர் (அதிமுக முன்னாள் தலைவர் ஜெ.ஜெயலலிதா) தங்கியிருந்த அதே பங்களாவில் இந்தச் சம்பவம் நடந்திருப்பது வேதனையளிக்கிறது. மிகுந்த கவனத்துடன் விசாரணை நடத்தி உண்மையான குற்றவாளியை விரைவில் கண்டுபிடிப்போம்” என்று கூறிய முதல்வர், பொள்ளாச்சி பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கு மற்றும் கொடநாடு வழிப்பறி கொலை வழக்குகளில் நடவடிக்கை எடுக்கத் தவறியதாக முந்தைய அதிமுக ஆட்சியில் குற்றம் சாட்டினார். அந்த பங்களா ஜெயலலிதாவுக்கு சொந்தமானது அல்ல என்று பழனிசாமி கூறினார்.
போதைப்பொருள் விற்பனையை தடுக்க அரசு தவறிவிட்டதாக பழனிசாமி குற்றம்சாட்டியபோது, ​​தீவிர நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டு வருவதாக ஸ்டாலின் கூறினார்.

Source link