பரேலி: வனப்பகுதியில் இருந்து இரண்டு வயதுடைய சிறு புலி ஒன்று வயலில் புகுந்தது. உ.பி.யின் மைலானி பகுதிகள் லக்கிம்பூர் கெரி வெள்ளிக்கிழமை மாவட்டம். உள்ளூர் கிராம மக்கள் உடனடியாக துத்வா வனத்துறை அதிகாரிகளை எச்சரித்தனர், ஆனால் சில நிமிடங்களில் அது மர்மமான சூழ்நிலையில் இறந்தது. விஷம் அல்லது மின்சாரம் தாக்கியிருக்கலாம் என சந்தேகிக்கப்படும் அதிகாரிகள் உடலை பிரேத பரிசோதனைக்கு சனிக்கிழமை அனுப்பி வைத்தனர்.
துணை இயக்குநர் டி.டி.ஆர். (இவர் பெயர்) சுந்தரேஷ் கூறுகையில், “ஆரம்பத்தில் யாரோ விஷம் வைத்ததாக நினைத்து, விஷம் கலந்த சடலத்தை தேடினோம், ஆனால் புலி இருந்த இடத்திற்கு அருகில் எதுவும் கிடைக்கவில்லை. இறந்தது.புலியின் மரணம் எப்பொழுதும் உணர்வுப்பூர்வமான விஷயமாக இருப்பதால், நாங்கள் எப்ஐஆர் பதிவு செய்து விசாரணையைத் தொடங்கினோம், பிரேதப் பரிசோதனையில் அதற்கு 2 வயது இருக்கும் என்று கூறியது, அதன் கடைவாய்ப்பற்கள் மற்றும் முன்கால்வாய் பற்களும் அதன் வயதை உறுதி செய்தன. துணை வயது வந்தவர் சமீபத்தில் தனது தாயைப் பிரிந்தார். சடலத்தை பரிசோதித்த பிறகு, அது உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதையும், வயிற்றில் உணவு இல்லை என்பதையும் நாங்கள் கண்டறிந்தோம், மேலும், கூர்மையான எலும்பு வயிற்றுச் சுவரைத் துளைத்தது, அது செப்டிசீமியாவுக்கு வழிவகுத்தது, அது அதன் மரணத்திற்கு வழிவகுத்தது.
“எங்கள் தரவுத்தளத்தில் புலியின் கோடுகளை நாங்கள் சரிபார்த்து வருகிறோம், அது கிஷன்பூர் மலைத்தொடரிலிருந்தோ அல்லது மைலானி காடுகளில் இருந்தோ இடம்பெயர்ந்திருக்கலாம் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது” என்று சுந்தரேஷ் மேலும் கூறினார்.

Source link