ராஜ்கோட்: நிலைத்தன்மைக்கான இந்தியாவின் சொந்த உறுதிப்பாட்டைக் கருத்தில் கொண்டு, ஜவுளித் துறையின் நம்பகத்தன்மையை அதிகரிக்க, சுற்றுச்சூழல், சமூகம் மற்றும் ஆளுகை (ESG) பணிக்குழுவை அரசாங்கம் அமைக்கும் என்று மத்திய அமைச்சர் கூறினார். பியூஷ் கோயல் சனிக்கிழமையன்று.
செய்தியாளர்களிடம் பேசிய வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை மற்றும் ஜவுளித்துறை அமைச்சர், ஜவுளித் துறைக்கான உற்பத்தி இணைக்கப்பட்ட ஊக்கத்தொகை (பிஎல்ஐ) திட்டத்தின் வரையறைகள் விரைவில் இறுதி செய்யப்பட்டு, உயர் மட்டத்தில் ஒப்புதலுக்கு எடுத்துக்கொள்ளப்படும் என்றும் கூறினார்.
ESG பணிக்குழு, ஜவுளித் துறையில் சுற்றுச்சூழல், சமூக மற்றும் நிர்வாகப் பிரச்சினைகளைக் கவனிக்கும், நம்பகத்தன்மை மேலும் மேலும் முக்கியத்துவம் பெறுகிறது மற்றும் ஏற்றுமதியாளர்கள் ஒரே தயாரிப்பு ஒரு நிலையான தயாரிப்பு என்றால், அதற்கு இரு மடங்கு மதிப்பைப் பெறுவதாகப் பகிர்ந்து கொண்டனர்.
“ஜவுளித்துறையும் அதற்கு பங்களிக்கும் என்று நாங்கள் விவாதித்தோம், மேலும் ஜவுளித் துறையின் தற்போதைய செயல்பாடுகளில் மேலும் நிலையானதாக இருக்கவும், நிலையான ஜவுளித் துறையில் அதிக வாய்ப்புகளைத் தேடவும் இந்த குழு பரிந்துரைகளை வழங்கும்” என்று கோயல் கூறினார்.
நுகர்வோர் விவகாரங்கள் மற்றும் உணவு மற்றும் பொது விநியோகத் துறையின் இலாகாவையும் வைத்திருக்கும் கோயல், ஜவுளித் துறையில் பிஎல்ஐ திட்டத்தின் பிரச்சினை குறித்து அரசாங்கத்திற்குள் விரிவான விவாதங்கள் மற்றும் விரிவான பங்குதாரர்களின் ஆலோசனைகள் நடத்தப்பட்டுள்ளன என்று கூறினார்.
‘சிந்தன் ஷிபிர்’ அல்லது தொழில்நுட்ப ஜவுளி தொடர்பான மூளைச்சலவை அமர்வில் கலந்து கொள்வதற்காக கோயல் இங்கு வந்திருந்தார், மேலும் சோம்நாத்தில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட “சௌராஷ்டிரா தமிழ் சங்கமம்” நிகழ்ச்சியிலும் கலந்து கொண்டார்.
“சிந்தன் ஷிபிரில், தொழில்துறையை எவ்வாறு விரிவுபடுத்துவது, ஊக்குவிப்பது மற்றும் மேலும் வளர உதவுவது என்பது பற்றி நான் கருத்துக்களைப் பரிமாறிக்கொண்டேன். கலந்துரையாடப்பட்ட பகுதிகளில் ஒன்று பிஎல்ஐ திட்டம், மேலும் மிக விரைவில் நாங்கள் இறுதி செய்ய முடியும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். திட்டத்தின் வரையறைகள் மற்றும் அதை உயர் மட்டத்தில் ஒப்புதலுக்கு எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்,” என்று அவர் கூறினார்.
இந்திய நூல் ஏற்றுமதி குறைவது நாட்டிற்கு ஒரு நல்ல அறிகுறியாகும், இது நாட்டிற்குள் மதிப்பு கூட்டுவதன் மூலம் இந்திய ஸ்டார்ட்அப்களுக்கு அதிக வாய்ப்புகளை வழங்கும் என்று அவர் கூறினார்.
சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்ட ஏழு PM MITRA (பிரதான் மந்திரி மெகா ஒருங்கிணைந்த ஜவுளி மண்டலம் மற்றும் ஆடைகள்) பூங்கா தளங்கள் பற்றி, இது பிரதமர் மோடியின் 5F களின் கருத்தை உணர உதவும் என்று அவர் கூறினார் — பண்ணையில் இருந்து நார், ஃபைபர் ஃபேக்டரி, ஃபேக்டரிக்கு ஃபேஷன், ஃபேஷன் ஃபேஷன் .
5F களின் அனைத்து அம்சங்களையும் ஒரே இடத்தில் கொண்டு வருவதன் மூலம் இந்தத் துறையின் சிதறிய அணுகுமுறையின் சிக்கலைத் தீர்க்க இந்தத் திட்டம் உதவும் என்றார். தளங்கள் அடையாளம் காணப்பட்டு, அதற்கான வெளிப்படையான செயல்முறை மூலம் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பயனாளிகள் மற்றும் முதன்மை டெவலப்பர்களுடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் கையெழுத்திடப்படும், என்றார்.
மாலை ஏழு மித்ரா பூங்காக்கள் குஜராத்தில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டனர். தமிழ்நாடுமத்திய பிரதேசம், உத்தரப்பிரதேசம்தெலுங்கானா, மகாராஷ்டிரா மற்றும் கர்நாடகா.
“எங்கள் தளவாடச் செலவைக் குறைக்கவும், இந்தியாவில் உற்பத்தி மற்றும் உற்பத்தியை பெரிய அளவில் அதிகரிக்கவும், நாட்டிற்கும் உலகிற்கும் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்யவும் அனைத்து வசதிகளுடன் ஒரே இடத்தில் 5F களை வழங்க விரைவான வளர்ச்சிக்கு நாங்கள் முயற்சிப்போம்” என்று மத்திய அமைச்சர் கூறினார். கூறினார்.
நூல் மற்றும் முடிக்கப்பட்ட பொருட்களுக்கான இந்திய தேவை உள்நாட்டு மற்றும் ஏற்றுமதி சந்தைகளில் கணிசமாக அதிகரித்து வருவதாக கோயல் கூறினார். உற்பத்தியாளர்கள் இந்திய சந்தையில் சிறந்த மதிப்பைப் பெற்றால், அவர்கள் ஆடை நிலை வரை பதப்படுத்தப்பட்ட நூலை இந்தியாவில் விற்க விரும்புவார்கள், என்றார்.
“அந்த மதிப்பு கூட்டல் இந்தியாவிற்கு நல்லது. எனவே, மதிப்பு கூட்டல் என்பது வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்கும், மேலும் நமது தொழில்முனைவோர், எங்கள் ஸ்டார்ட்அப்களுக்கு வாய்ப்புகளை வழங்கும். எனவே, நூல் ஏற்றுமதி குறைந்தால், அது நமக்கு நல்ல அறிகுறி.” கோயல் கூறினார்.
“ஆயத்த ஆடைகள் மற்றும் முடிக்கப்பட்ட மதிப்பு கூட்டப்பட்ட பொருட்கள் அதிகரிப்பது உண்மையில் இந்தியாவின் பலம் ஆகும், இதை நாங்கள் பணமாக்க விரும்புகிறோம். அதேபோல், நமது கைவினைப் பொருட்கள் மற்றும் கைத்தறிகளும் இந்தியாவிலும் சர்வதேச அளவிலும் மிகச் சிறந்த இழுவையைக் காட்டுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.
ஜவுளி அமைச்சகம், ஒரு வெளியீட்டில், கரிம பருத்திக்கான சான்றிதழ் அமைப்புகளை வலுப்படுத்த வேண்டியதன் அவசியத்தை கோயல் வலியுறுத்தினார் மற்றும் பருத்தி விவசாயிகளிடையே கரிம பருத்தி உற்பத்தியை ஊக்குவிப்பதில் தீவிரமாக பங்கேற்குமாறு தொழில்துறையை கோரினார்.
பருத்தி மதிப்புச் சங்கிலிக்கான முன்முயற்சிகளின் முன்னேற்றத்தை அவர் மதிப்பாய்வு செய்தார், மேலும் கிளஸ்டர் அடிப்படையிலான அணுகுமுறையில் கரிம பருத்தி உற்பத்தியை அதிகரிக்க விரிவான செயல்திட்டத்தை உருவாக்க நிபுணர்கள், தொழில்துறை பிரதிநிதிகள், சம்பந்தப்பட்ட அமைச்சகங்கள் மற்றும் பிற பங்குதாரர்களைக் கொண்ட ஒரு பணிக்குழுவை உருவாக்க அறிவுறுத்தினார்.

Source link