பிரதமர் நரேந்திர மோடி (கோப்பு படம்: பிடிஐ)

பிரதமர் நரேந்திர மோடி (கோப்பு படம்: பிடிஐ)

டெல்லியில் இருந்து கஜுராஹோ வரை சுமார் 500 கிமீ தூரம் பயணிக்கும் பிரதமர், பின்னர் தேசிய பஞ்சாயத்து ராஜ் தின நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பதற்காக ரேவாவுக்கு செல்கிறார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி திங்கட்கிழமை முப்பத்தாறு மணி நேர இடைவெளியில் எட்டு நகரங்களில் ஏழு நிகழ்ச்சிகளில் கலந்து கொள்வதற்காக ஒரு சூறாவளி சுற்றுப்பயணத்தை மேற்கொள்வார். இரண்டு மாநிலங்கள் மற்றும் ஒரு யூனியன் பிரதேசத்தில் பல வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்க பிரதமர் 5,300 கி.மீ.க்கு மேல் பயணம் செய்வார்.

பிரதமர் மோடி டெல்லியில் இருந்து மத்திய இந்தியாவின் மத்தியப் பிரதேசம், பின்னர் தெற்கே கேரளா, அதைத் தொடர்ந்து தாத்ரா மற்றும் நாகர் ஹவேலி மற்றும் மேற்கில் டாமன் மற்றும் டையூ ஆகிய யூனியன் பிரதேசங்களுக்குச் சென்று செவ்வாய்க்கிழமை தேசிய தலைநகருக்குத் திரும்புவார் என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

டெல்லியில் இருந்து கஜுராஹோ வரை சுமார் 500 கி.மீ தூரம் பயணிக்கும் பிரதமர், பின்னர் தேசிய பஞ்சாயத்து ராஜ் தின நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பதற்காக ரேவாவுக்கு செல்கிறார்.

இதற்குப் பிறகு, அவர் மீண்டும் கஜுராஹோவுக்கு வந்து, திரும்பிச் செல்லும் பயணத்தில் சுமார் 280 கி.மீ தூரத்தைக் கடந்து, பின்னர் யுவம் கான்க்ளேவில் பங்கேற்பதற்காக சுமார் 1,700 கி.மீ வான்வழித் தூரத்தைக் கடந்து கொச்சிக்குச் செல்வார்.

செவ்வாய்கிழமை காலை, கொச்சியில் இருந்து திருவனந்தபுரம் வரை சுமார் 190 கிமீ தூரம் பயணிக்கும் மோடி, வந்தே பாரத் எக்ஸ்பிரஸ் ரயிலை கொடியசைத்து தொடங்கி வைப்பார், மேலும் பல்வேறு திட்டங்களுக்கு அடிக்கல் நாட்டுகிறார்.

அங்கிருந்து, சூரத் வழியாக சில்வாசாவுக்கு பிரதமர் பயணம் செய்து, சுமார் 1,570 கி.மீ.

சில்வாசாவில் உள்ள நமோ மருத்துவக் கல்லூரிக்கு மோடி சென்று பல்வேறு திட்டங்களுக்கு அடிக்கல் நாட்டுகிறார். அதன் பிறகு, தேவ்கா கடற்பரப்பின் திறப்பு விழாவிற்காக டாமன் செல்லும் அவர், அதைத் தொடர்ந்து சூரத் சென்று சுமார் 110 கி.மீ. சூரத்தில் இருந்து, மோடி மீண்டும் டெல்லிக்கு பயணம் மேற்கொள்வார், மேலும் தனது பயண அட்டவணையில் மேலும் 940 கி.மீ.

“பரபரப்பான அட்டவணையில் பிரதமர் சுமார் 5,300 கிமீ தூரம் வான்வழிப் பயணம் செய்வதைக் காணலாம். இந்த எண்ணிக்கையை முன்னோக்கி வைக்க, இந்தியாவின் வடக்கிலிருந்து தெற்கே சுமார் 3,200 கிமீ நீளத்தை ஒருவர் பார்க்கலாம்” என்று ஒரு அதிகாரி கூறினார், பிரதமரின் முழு பயணமும் மற்ற நிகழ்ச்சிகளும் 36 மணி நேரத்தில் மட்டுமே நிரம்பியுள்ளன.

(PTI உள்ளீடுகளுடன்)

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கேSource link