தொற்றுநோய்களின் போது முதன்முதலில் ஒரு தற்காலிக நடவடிக்கையாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட இந்த மாற்றங்கள், பள்ளிக்கல்வியானது ஆஃப்லைன் பயன்முறைக்கு திரும்பிய போதிலும், இந்த மாற்றங்கள் தொடரப்படுவதாக விஞ்ஞானிகள் வாதிடுகின்றனர் (பிரதிநிதி படம்)

தொற்றுநோய்களின் போது முதன்முதலில் ஒரு தற்காலிக நடவடிக்கையாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட இந்த மாற்றங்கள், பள்ளிக்கல்வியானது ஆஃப்லைன் பயன்முறைக்கு திரும்பிய போதிலும், இந்த மாற்றங்கள் தொடரப்படுவதாக விஞ்ஞானிகள் வாதிடுகின்றனர் (பிரதிநிதி படம்)

1,800 க்கும் மேற்பட்ட விஞ்ஞானிகள், அறிவியல் ஆசிரியர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் கோட்பாட்டை மீட்டெடுக்கக் கோரி ஒரு திறந்த கடிதத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளனர்.

கல்வி ஆராய்ச்சி மற்றும் பயிற்சிக்கான தேசிய கவுன்சில் (NCERT) சார்லஸ் டார்வினின் ‘உயிரியல் பரிணாமக் கோட்பாட்டை’ 10 ஆம் வகுப்பு பாடப்புத்தகத்திலிருந்து நீக்க முடிவு செய்ததை அடுத்து விஞ்ஞானிகள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் கவலைகளை எழுப்பியுள்ளனர். 1,800 க்கும் மேற்பட்ட விஞ்ஞானிகள், அறிவியல் ஆசிரியர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் கோட்பாட்டை மீட்டெடுக்கக் கோரி ஒரு திறந்த கடிதத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளனர்.

பரிணாம வளர்ச்சியின் செயல்முறையைப் புரிந்துகொள்வது “அறிவியல் மனநிலையை உருவாக்குவதில் முக்கியமானது” என்றும், மாணவர்களின் இந்த வெளிப்பாட்டைத் தவிர்ப்பது “கல்வியின் கேலிக்கூத்து” என்றும் அவர்கள் நம்புகிறார்கள்.

“தற்போதைய கல்விக் கட்டமைப்பில், மாணவர்களில் ஒரு சிறிய பகுதியினர் மட்டுமே XI அல்லது XII இல் அறிவியல் பாடத்தைத் தேர்வு செய்கிறார்கள், மேலும் அவர்களில் ஒரு சிறிய பகுதியினர் உயிரியலைப் படிப்பின் பாடங்களில் ஒன்றாகத் தேர்வு செய்கிறார்கள். எனவே, 10 ஆம் வகுப்பு வரையிலான பாடத்திட்டத்தில் இருந்து முக்கியக் கருத்துக்கள் விலக்கப்பட்டதால், பெரும்பாலான மாணவர்கள் இந்தத் துறையில் அத்தியாவசியக் கற்றலின் முக்கியப் பகுதியைத் தவறவிடுகின்றனர்” என்று ‘பாடத்திட்டத்திலிருந்து பரிணாமத்தை விலக்குவதற்கு எதிராக ஒரு முறையீடு’ என்ற தலைப்பில் எழுதப்பட்டுள்ளது.

இந்த கடிதத்தில் டாடா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் ஃபண்டமென்டல் ரிசர்ச் (டிஐஎஃப்ஆர்), இந்தியன் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் சயின்ஸ் போன்ற புகழ்பெற்ற நிறுவனங்களின் விஞ்ஞானிகள் கையெழுத்திட்டுள்ளனர். கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி (IISER) மற்றும் IITகள். உயிரியலின் எந்தவொரு துணைத் துறைக்கும் பரிணாம உயிரியல் முக்கியமானது மட்டுமல்ல, நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் புரிந்துகொள்வதற்கும் முக்கியமானது என்று அவர்கள் நம்புகிறார்கள்.

“பரிணாம உயிரியல் என்பது மருத்துவம் மற்றும் மருந்து கண்டுபிடிப்பு, தொற்றுநோயியல், சூழலியல் மற்றும் சுற்றுச்சூழல், உளவியல் வரை சமூகங்கள் மற்றும் நாடுகளாக நாம் எதிர்கொள்ளும் பல்வேறு பிரச்சனைகளை எவ்வாறு கையாள்வது என்பதில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் அறிவியல் துறையாகும். மனிதர்களைப் பற்றிய புரிதல் மற்றும் வாழ்க்கைத் திரையில் அவர்களின் இடம். நம்மில் பலர் வெளிப்படையாக உணரவில்லை என்றாலும், இயற்கைத் தேர்வின் கொள்கைகள், எந்த ஒரு தொற்றுநோய் எவ்வாறு முன்னேறுகிறது அல்லது சில உயிரினங்கள் ஏன் அழிந்து போகின்றன என்பதைப் புரிந்துகொள்ள உதவுகிறது, மேலும் பல முக்கியமான சிக்கல்களில், ”என்று கடிதம் கூறுகிறது.

மாற்றங்களைப் பட்டியலிடும் கவுன்சிலின் ஆவணத்தின்படி, ‘பரம்பரை மற்றும் பரிணாமம்’ என்ற தலைப்பில் NCERT 10 ஆம் வகுப்பு பாடப்புத்தகத்தில் அத்தியாயம் 9 ‘பரம்பரை’ என்று மாற்றப்பட்டுள்ளது. இந்த அத்தியாயத்தில் கைவிடப்பட்ட தலைப்புகளின் பட்டியலில் சார்லஸ் ராபர்ட் டார்வின், பூமியில் வாழ்வின் தோற்றம், மூலக்கூறு பைலோஜெனி, பரிணாமம், பரிணாமம் மற்றும் வகைப்பாடு, பரிணாம உறவுகளைக் கண்டறிதல், நிலைகள் மூலம் பரிணாமம் மற்றும் மனித பரிணாமம் ஆகியவை அடங்கும்.

தொற்றுநோய்களின் போது தற்காலிக நடவடிக்கையாக முதன்முதலில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட இந்த மாற்றங்கள், பள்ளிக்கல்வி மீண்டும் ஆஃப்லைன் பயன்முறைக்கு சென்றாலும், தொடர்ந்து செயல்படுத்தப்படுவதாக விஞ்ஞானிகள் வாதிடுகின்றனர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link