Ethereum பெரும்பாலும் அதிகாரப் பரவலாக்கத்திற்கான மனிச்சியன் போராட்டத்தில் பாரம்பரிய நிதியின் எதிரியாக சித்தரிக்கப்படுகிறது. உண்மையில், எந்த முரண்பாடுகளும் இல்லை. பாரம்பரிய நிதித் துறையைத் தகர்ப்பதற்குப் பதிலாக, Ethereum அதை மேம்படுத்துகிறது. விரைவில், இரண்டு அமைப்புகளும் பிரிக்க முடியாத வகையில் பிணைக்கப்படும்.

Ethereum இன் முக்கிய மதிப்பு முன்மொழிவுகள் – சுய-பாதுகாப்பு, வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் இடைநிலை – நிதி நிறுவனங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானது, மேலும் அவை ஏற்கனவே உள்ள ஒழுங்குமுறை கட்டமைப்பிற்குள் செயல்படுத்தப்படலாம். Ethereum ஏற்கனவே நிறுவன தத்தெடுப்பை நோக்கி முதல் படிகளை எடுத்துள்ளது, மேலும் அதன் இணையற்ற நெட்வொர்க் பரவலாக்கத்துடன், இவை அனைத்தும் முதன்மை குடியேற்ற அடுக்கு ஆக விதிக்கப்பட்டது உலகின் நிதி பரிவர்த்தனைகளுக்கு.

பலமுனை உலகில் நடுநிலைமை

Ethereum ஒரு நிலையற்ற மாற்று நாணயத்தையோ அல்லது பெயரிடப்படாத நிழல் பொருளாதாரத்தையோ வழங்க இங்கு இல்லை. இது வழங்குவது எளிது: நடுநிலை.

Ethereum என்பது உலகளாவிய நிதி அமைப்பின் முதல் உண்மையான நடுவர், மேலும் அதன் வருகை சரியான நேரத்தில் இருக்க முடியாது. அமெரிக்காவின் முக்கியத்துவத்தால் வழங்கப்படும் புவிசார் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை அரிக்கப்பட்டு வருகிறது, மேலும் முக்கிய பொருளாதாரங்களில் உள்நாட்டு அரசியல் பெருகிய முறையில் நிலையற்றதாக மாறியுள்ளது. பலமுனை உலகில், நிதி அமைப்பு அவசரமாக நம்பகமான சாலை விதிகளை பராமரிக்க வேண்டும்.

தொடர்புடையது: Ethereum க்கு நன்றி, ‘altcoin’ இனி ஒரு அவதூறு அல்ல

பரிவர்த்தனைகளைத் தீர்ப்பதற்கும் தரவைச் சேமிப்பதற்கும் Ethereum இன் அமைப்பு நடைமுறையில் அழியாது. இது பெரும்பாலும் அதன் ஒருமித்த அடுக்கின் நிகரற்ற பரவலாக்கத்தின் காரணமாகும், இது டஜன் கணக்கான நாடுகளில் 10,000 க்கும் மேற்பட்ட இயற்பியல் முனைகளில் விநியோகிக்கப்பட்ட 500,000 க்கும் அதிகமான மதிப்பீட்டாளர்களைக் கொண்டுள்ளது. மாறாக கவலைகள் இருந்தபோதிலும், Ethereum காலப்போக்கில் அதிக பரவலாக்கத்தை நோக்கி செல்கிறது, குறைவாக இல்லை.

நிச்சயமாக, Ethereum தகராறுகளை மத்தியஸ்தம் செய்வதற்கு பாரம்பரிய ஒப்பந்தங்கள் அல்லது சட்ட அதிகாரிகளை ஒருபோதும் மாற்றாது. அதன் மீறமுடியாத மற்றும் பக்கச்சார்பற்ற குறியீட்டைக் கொண்டு அது உறுதியளிக்கிறது, எண்ணற்ற சர்ச்சைகள் முதலில் எழுவதைத் தடுப்பதாகும்.

முதன்மை முகவர் சிக்கலைத் தீர்ப்பது

செல்சியஸ் முதல் எஃப்டிஎக்ஸ் மற்றும் சில்வர்கேட் வரை, “கிரிப்டோ குளிர்காலம்” வரை வழிவகுத்த நிகழ்வுகள் கிரிப்டோவின் தோல்விகளைக் காட்டிலும் பாரம்பரிய நிதியின் குறைபாடுகளைப் பற்றி அதிகம் பேசுகின்றன. ஒவ்வொரு நிகழ்விலும், கிளாசிக் முதன்மை-முகவர் பிரச்சனை மெதுவான மேற்பார்வை மற்றும் மிகைப்படுத்தல் ஆகியவற்றால் மோசமடைந்தது.

வரலாற்று ரீதியாக, இந்த சிக்கலுக்கான இயல்புநிலை அணுகுமுறை ஒழுங்குமுறை ஆகும். அதிக மேற்பார்வை நிச்சயமாக தேவை, ஆனால் Ethereum இன்னும் அடிப்படை தீர்வுகளை வழங்குகிறது. நம்பிக்கையற்ற ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தங்கள் மற்றும் விநியோகிக்கப்பட்ட லெட்ஜர்கள் முதன்மை முகவர் பிரச்சனையின் சில பரிமாணங்களை முழுவதுமாக அகற்றலாம்.

விரைவில், Ethereum மற்றும் அதன் அளவிடுதல் சங்கிலிகள் பாரம்பரிய வங்கி மற்றும் சொத்து நிர்வாகத்தை ஊடுருவிச் செல்லும். சேமிப்புக் கணக்குகள் முதல் ஓய்வூதிய இலாகாக்கள் வரை, ஒவ்வொரு முதலீட்டாளரும் நம்பிக்கையற்ற ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தங்களில் தங்கள் சொத்துக்களை சுயமாகப் பாதுகாத்துக்கொள்வார்கள், மேலும் கவனமாக ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட ஆன்-ராம்ப்கள் ஃபியட் கரன்சிகளின் டோக்கனைசேஷனை ஏறக்குறைய உராய்வு இல்லாமல் செய்யும்.

Ethereum இன் சந்தை மூலதனம், 2016-23. ஆதாரம்: CoinGecko

இதற்கிடையில், முதலீட்டாளர்கள் மற்றும், இறுதியில், கட்டுப்பாட்டாளர்கள் சொத்து மேலாளர்கள் நம்பிக்கையற்ற ஆன்-செயின் ஆரக்கிள்களைப் பயன்படுத்தி நிதி செயல்திறனைப் புகாரளிக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்துவார்கள். இந்த பகுதிகளில், Ethereum விதிமுறைகளை மீறி இயங்காது, அது அவற்றை வலுப்படுத்தும். இறுதியில், தேவையான பணப்புழக்க இருப்புகளைப் போலவே ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தங்களின் தொழில்நுட்ப விவரக்குறிப்புகளிலும் அதிகாரிகள் கவனம் செலுத்துவார்கள்.

Ethereum இன் எதிர்காலம் அனுமதியற்றது அல்ல. அடையாள அடிப்படையிலான அனுமதியானது நிலையான கட்டணமாக இருக்கும், ஆனால் நடைமுறையில் கவனிக்க முடியாத வகையில் தடையற்றதாக இருக்கும். உடன் மத்திய வங்கி டிஜிட்டல் நாணயங்களின் பெருக்கம், மாநில தணிக்கை ஒரு தீவிர கவலையாக இருக்கும். டிஜிட்டல் சொத்துக்களை தன்னிச்சையாக முடக்குவதில் இருந்து அரசாங்கங்களைத் தடுக்கும் சட்டங்கள் குறிப்பிடத்தக்க அரசியல் வேகத்தை அதிகரிக்கும்.

சுருக்கமாக, Ethereum தனியார் நிதி முறைகேடுகளை வியத்தகு முறையில் குறைக்கும் ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் மாநில தணிக்கையில் அதன் தாக்கம் மிகவும் குறைவாகவே இருக்கும்.

புதிய நிறுவன தத்தெடுப்பு

Ethereum இன் எதிர்காலம் இன்னும் தொலைவில் இருக்கலாம், ஆனால் அதன் கட்டுமானத் தொகுதிகள் ஏற்கனவே இங்கே உள்ளன. பரவலாக்கப்பட்ட நிதி (DeFi) 2021 இல் ஒரு ஊகக் கலவரமாக சூடுபிடித்தது, ஆனால் அந்த வெறித்தனமான செயல்பாடு கணிசமான புதுமைகளைத் தூண்டியது. பரந்த அளவிலான இடைநிலை சந்தைகள் மற்றும் டோக்கனைஸ் செய்யப்பட்ட நிதி கருவிகளை உருவாக்குவதற்கான தொழில்நுட்பம் இப்போது உள்ளது.

என்ன விடுபட்டுள்ளது பரந்த நிதி அமைப்புடன் இணைப்பு. அதுவே நெறிப்படுத்தப்பட்ட ஃபியட்-டு-கிரிப்டோ ஆன்-ராம்ப்கள் மற்றும் சர்க்கிள் போன்ற பாதுகாவலர்களின் வளர்ந்து வரும் வகுப்பின் மையமாகும். அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட நிறுவனம் அமெரிக்க டாலர் நாணயத்துடன் டிஜிட்டல் பொருளாதாரத்திற்கு அடித்தளம் அமைத்தது (USDC), அதன் அடையாளப்படுத்தப்பட்ட டாலர். Circle இப்போது கூடுதல் முக்கியமான உள்கட்டமைப்பை உருவாக்கி வருகிறது, அதாவது ஹைப்ரிட் ஃபியட்-மற்றும்-கிரிப்டோ கணக்குகள் நேரடியாக Ethereum மற்றும் அதன் அளவிடுதல் சங்கிலிகளுக்குச் செல்லும்.

தொடர்புடையது: ஃபெடரல் கட்டுப்பாட்டாளர்கள் Ethereum மீது தீர்ப்பு வழங்க தயாராகி வருகின்றனர்

வரவிருக்கும் ஆண்டுகளில், டோக்கனைஸ் செய்யப்பட்ட செக்யூரிட்டிகளின் பெருக்கத்தை எதிர்பார்க்கலாம். Ethereum ஸ்டேக்கிங் பூல்களிலும் அதிக முதலீடு இருக்கும், இது நிறுவன கிரிப்டோ சந்தையில் ஒரு முக்கியமான மூலோபாய சொத்தாக வெளிப்படும். கவனம் செலுத்தும் பிற பகுதிகளில், சங்கிலி நிதி அறிக்கையிடல், ஒழுங்குமுறை இணக்கத்திற்கான நெறிப்படுத்தப்பட்ட பயனர் ஓட்டங்கள் மற்றும் நிறுவன தர டோக்கனைஸ் செய்யப்பட்ட வழித்தோன்றல்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

நிச்சயமாக, சமீபத்திய அமலாக்க நடவடிக்கைகள் அமெரிக்காவில் வளர்ச்சி செயல்பாடுகளை குளிர்வித்துள்ளன, ஆனால் வரவிருக்கும் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட நெறிமுறைகளின் அலைக்கு இது ஒரு முக்கிய சந்தையாக இருக்கும்.

எல்லையற்ற தோட்டத்தை பராமரித்தல்

கிரிப்டோ, குறிப்பாக DeFi மீதான ஒழுங்குமுறை அழுத்தத்தின் எழுச்சி, ஒரு சகாப்தத்தின் முடிவைக் குறிக்கிறது. Ethereum இன் சுற்றுச்சூழலின் பெரிய பகுதிகள், குறிப்பாக மாறிவரும் நிலப்பரப்புக்கு மாற்றியமைக்க முடியாத அல்லது மாற்றாத நெறிமுறைகள், திறம்பட களையெடுக்கப்படும். எவ்வாறாயினும், எஞ்சியுள்ளவை, தற்போதுள்ள நிதி அமைப்புடன் ஒருங்கிணைக்கப்படுவதற்கு ஏற்றதாக இருக்கும். பாரம்பரிய நிதியில் Ethereum இன் மாற்றத்தக்க தாக்கம் இப்போதுதான் தொடங்கியது.

அலெக்ஸ் ஓ’டோனல் Umami Labs இன் நிறுவனர் மற்றும் CEO ஆவார் மற்றும் Umami DAO க்கு ஆரம்பகால பங்களிப்பாளராக பணியாற்றினார். உமாமி லேப்ஸுக்கு முன்பு, அவர் ராய்ட்டர்ஸில் நிதிப் பத்திரிகையாளராக ஏழு ஆண்டுகள் பணிபுரிந்தார், அங்கு அவர் எம்&ஏ மற்றும் ஐபிஓக்களை உள்ளடக்கினார்.

இந்த கட்டுரை பொதுவான தகவல் நோக்கங்களுக்காக உள்ளது மற்றும் சட்ட அல்லது முதலீட்டு ஆலோசனையாக கருதப்படக்கூடாது. இங்கு வெளிப்படுத்தப்படும் பார்வைகள், எண்ணங்கள் மற்றும் கருத்துக்கள் ஆசிரியருக்கு மட்டுமே சொந்தமானது மற்றும் Cointelegraph இன் பார்வைகள் மற்றும் கருத்துக்களை பிரதிபலிக்கவோ அல்லது பிரதிநிதித்துவப்படுத்தவோ அவசியமில்லை.Source link