டெஸ்லாவின் சந்தை பங்கு அதன் விசையில் உள்ளது கலிபோர்னியா போட்டியாளர்கள் அதிகரித்து வருவதால், ஆக்ரோஷமான விலைக் குறைப்புக்கள் இருந்தபோதிலும், ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சந்தை சரிந்தது, தரவு வெள்ளிக்கிழமை காட்டியது. டெஸ்லா இன்க் கலிபோர்னியா எரிசக்தி ஆணையத்தின் தரவுகளின் அடிப்படையில் ராய்ட்டர்ஸ் கணக்கீடுகளின்படி, ஜனவரி முதல் மார்ச் வரை கலிபோர்னியாவில் பேட்டரி மின்சார சந்தையில் 59.6% கட்டுப்படுத்தப்பட்டது, 2022 ஆம் ஆண்டு முழுவதும் 72.7% ஆகவும், 2017 ஆம் ஆண்டிலிருந்து மிகக் குறைவாகவும் இருந்தது.
Volkswagen AG, General Motors Co’s Chevrolet மற்றும் Kia Corp போன்ற போட்டியாளர்கள் இந்த காலகட்டத்தில் கலிபோர்னியாவில் தங்கள் சந்தைப் பங்குகளை அதிகரித்தனர், இருப்பினும் அவை ஒவ்வொன்றும் ஒற்றை இலக்கத்தில் உள்ளன. ராய்ட்டர்ஸ் கணக்கீட்டின்படி, கலிபோர்னியாவில் டெஸ்லாவின் விற்பனை கடந்த ஆண்டு கார் உற்பத்தியாளரின் உலகளாவிய விநியோகங்களில் 16% ஆகும். கலிபோர்னியா பூஜ்ஜிய உமிழ்வு வாகனங்களுக்கான மிகப்பெரிய அமெரிக்க மாநிலமாகும்.

Mercedes-AMG GT 63 SE செயல்திறன் இந்தியா விமர்சனம்: ரூ 3.3 கோடி F1 தொழில்நுட்பத்துடன் கூடிய ஹைப்ரிட் | TOI ஆட்டோ

டெஸ்லா CEO எலோன் மஸ்க்ட்விட்டரைப் பின்தொடர்வது மற்றும் குடியரசுக் கட்சியினரின் அரவணைப்பு ஆகியவை டெஸ்லாவின் பிராண்ட், குறிப்பாக கலிபோர்னியா போன்ற தாராளவாத மாநிலங்களில் கவலையைத் தூண்டியது. டெஸ்லா ஜனவரி முதல் அமெரிக்காவில் விலைகளை குறைத்து வருகிறது, முக்கிய சந்தையில் ஆறு முறை விலைகளை குறைத்தது.

சீனா, ஐரோப்பா மற்றும் பிற நாடுகளிலும் மேற்கொள்ளப்பட்ட விலைக் குறைப்பு, டெஸ்லாவின் முதல் காலாண்டு விளிம்புகளைத் தாக்கியது, வியாழன் அன்று அதன் பங்குகளை கிட்டத்தட்ட 10% கீழே தள்ளியது. மஸ்க் இந்த வாரம் EV தயாரிப்பாளர் பலவீனமான பொருளாதாரத்தில் லாபத்தை விட விற்பனை வளர்ச்சிக்கு முன்னுரிமை அளிப்பார் என்று சமிக்ஞை செய்தார்.

Source link