பாய் இசைக்குழுவான ஆஸ்ட்ரோவின் உறுப்பினரான கே-பாப் நட்சத்திரம் மூன்பின் இறந்துவிட்டதாக அவரது இசை லேபிளும் தென் கொரிய காவல்துறையும் வியாழக்கிழமை தெரிவித்தது, இது ரசிகர்களிடமிருந்து சோகத்தை வெளிப்படுத்தத் தூண்டியது. 25 வயதான பாடகர் புதன்கிழமை பிற்பகுதியில் தெற்கு சியோலில் உள்ள அவரது வீட்டில் இறந்து கிடந்தார், தேசிய போலீஸ் ஏஜென்சியின் செய்தித் தொடர்பாளர் AFP இடம் கூறினார், தவறான விளையாட்டுக்கான எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று கூறினார்.

மூன்பினின் லேபிள் Fantagio Music வியாழன் அன்று அவரது மரணத்தை உறுதிப்படுத்தும் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது, ஆனால் காரணத்தை வெளியிடவில்லை. “ஏப்ரல் 19 ஆம் தேதி, ஆஸ்ட்ரோ உறுப்பினர் மூன் பின் எதிர்பாராத விதமாக நம் உலகத்தை விட்டு வெளியேறி வானத்தில் நட்சத்திரமாகிவிட்டார்” என்று அது ட்விட்டரில் கூறியது. மக்கள் “ஊக மற்றும் தீங்கிழைக்கும் அறிக்கைகளைத் தவிர்க்க வேண்டும்” என்று அது கேட்டுக் கொண்டது அமைதியில். லேபிளின் அறிவிப்பு துக்கமடைந்த ரசிகர்களிடமிருந்து ஆயிரக்கணக்கான கருத்துகளைத் தூண்டியது, பலர் அவநம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தினர்.

தென் கொரியாவின் யோன்ஹாப் செய்தி நிறுவனம், பெயரிடப்படாத ஒரு போலீஸ் அதிகாரியை மேற்கோள் காட்டி, மூனின் மரணம் வெளிப்படையான தற்கொலை என்று அதிகாரிகள் நம்புவதாக அறிவித்தது. 2019 ஆம் ஆண்டு தேர்ச்சி பெற்ற கூ ஹரா உட்பட பல இளம் கே-பாப் நட்சத்திரங்கள் சமீப ஆண்டுகளில் சந்தேகத்திற்குரிய தற்கொலைகளால் இறந்துவிட்டனர். முன்னாள் காதலன் ஒருவரால் அவர் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டார், அவர்கள் பிரிந்த பிறகு, அவர்களின் பாலியல் வீடியோக்கள் மூலம் அவரை மிரட்டினார்.

கே-பாப் தொழில்துறையின் இருண்ட பக்கம்

Glitz மற்றும் கிளாமருக்கு அடியில், K-pop தொழில்துறையானது அதன் வெட்டு-தொண்டை போட்டி, தனியுரிமை இல்லாமை, ஆன்லைன் கொடுமைப்படுத்துதல் மற்றும் எல்லா நேரங்களிலும் எந்த விலையிலும் ஆரோக்கியமான படத்தை பராமரிக்க இடைவிடாத பொது அழுத்தம் ஆகியவற்றிற்காக அறியப்படுகிறது, AFP அதன் அறிக்கையில் கூறுகிறது. .

மற்றும் படி செய்ய இராஜதந்திரி, ‘கே-வேவ் தென் கொரியாவை ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் உலகில் அதன் கலாச்சார செல்வாக்கிற்கு ஒரு தளத்தை வழங்குகிறது, இந்த கவனம் சோகத்தால் கறைபட்டது. துஷ்பிரயோகம், தற்கொலை, அடிமைத் தொழிலாளர் ஒப்பந்தங்கள், பயிற்சி அட்டவணைகள் கோருதல், “டேட்டிங் இல்லை” நிபந்தனைகள், பாலியல் வன்கொடுமைகள் மற்றும் இளைஞர்களின் பாலியல் ரீதியில் ஈடுபடுதல் ஆகியவற்றிற்கு K-pop ஏஜென்சிகள் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று அறிக்கை வாதிடுகிறது. மொத்தத்தில் K-pop வணிகம் கட்டமைக்கப்பட்டது. உடையக்கூடிய தூண்கள், சில குழுக்களின் முயற்சிகள் இருந்தபோதிலும், ஒரு ஆண்டிஃபிராகில் படத்தைக் காட்ட, அது கூறுகிறது.

K-Pop மற்றும் அடிமை தொழிலாளர் ஒப்பந்தங்கள் என்றால் என்ன?

லீ சூ-மேன் எஸ்.எம் பொழுதுபோக்கு 1996 இல், தென் கொரியாவில் ‘பிரபலமான இசைத் துறை’ ஏற்கனவே இருந்தது. இருப்பினும், இசை வணிகத்தில் லீயின் செல்வாக்கு நவீன கே-பாப்பை திறம்பட உருவாக்கியது, புதிய தலைமுறை சிலைகளை உருவாக்கியது, அவர்கள் பிராந்திய மற்றும் இறுதியில் உலகளாவிய சந்தைகளை ஆளலாம். மியாவ்வ் தனது அறிக்கையில் விளக்குகிறது.

லீ ஒரு நேரடியான உத்தியை உருவாக்கினார், அதில் திறமையைக் கண்டறிதல், ஆரம்பகால பயிற்சி மற்றும் காலத்தை பிரதிபலிக்கும் ஒரு சிலைக் குழுவின் உறுப்பினராக அறிமுகம். சியோ தைஜி அண்ட் பாய்ஸ், அசல் கே-பாப் சிலைக் குழுவாக பரவலாகக் கருதப்படுகிறது மற்றும் நாட்டின் தணிக்கை விதிமுறைகளில் மாற்றத்தின் உந்து சக்தியாக இருந்தது, முதல் தலைமுறை கே-பாப் கலைஞர்களுக்கு ஒரு உத்வேகமாக செயல்பட்டது.

K-pop பிரபலமடைந்ததால், கூடுதல் லேபிள்கள் வெளிப்பட்டன. எஸ்எம், ஜேஒய்பி மற்றும் ஒய்ஜியின் ‘பிக் த்ரீ’, இருப்பினும், அதன் உயர்மட்ட கலைஞர்கள் பெறும் லாபத்தின் காரணமாக, சிறிய நிறுவனங்கள் அதை முறியடிப்பது மிகவும் கடினமாக இருந்தது. மியாவ்வ் அறிக்கைகள். பெரும்பாலான லேபிள்கள் ஒரு முறையைப் பயன்படுத்தின, அவர்களின் வேலை பணம் சம்பாதிக்கத் தொடங்கினால், சிலைகள் தங்கள் பயிற்சிக்கான செலவை திருப்பிச் செலுத்த வேண்டும், அதில் வாழ்க்கைச் செலவுகளுடன் கூடுதலாக பாடல், நடனம் மற்றும் மொழி படிப்புகள் அடங்கும்.

லேபிளின் ‘பிம்பத்தை’ நிலைநிறுத்துவதற்காக, ஒவ்வொரு சிலைக்கும் கடினமாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ள தன்மையை நிலைநிறுத்துவதற்காக, அவர்களின் உணவு முறைகள் முதல் உறவுகள் மற்றும் சமூக வாழ்க்கை வரை அனைத்தையும் ஒழுங்குபடுத்துவதற்கு தங்கள் லேபிள்களை அனுமதிக்க வேண்டும் என்று கூறப்பட்ட ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திடவும் அவர்கள் கேட்கப்படுவார்கள். தங்களுடைய அபிலாஷைகளை நிறைவேற்ற ஆர்வமுள்ள சிலைகள், 12 அல்லது 13 வயதாக இருக்கும் போது, ​​10 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஆண்டுகள் நீடிக்கும் ஒப்பந்தங்களுடன் அடிக்கடி இதுபோன்ற ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திடும். இந்த ஏற்பாடு “அடிமை ஒப்பந்தம்” என்று அறியப்பட்டது.

படி ED டைம்ஸ்இந்த ஏற்பாடுகள் இயற்கையில் இயல்பாகவே சுரண்டக்கூடியவை, ஏனெனில் சிலைகள் ஒரு குறிப்பிட்ட எடையை வைத்திருக்கவும், குறிப்பிட்ட உடையை அணியவும், எப்போதும் குறைபாடற்றதாகத் தோன்றவும் இந்த ஒப்பந்தங்களால் பிணைக்கப்பட்டுள்ளன.

‘டேட்டிங் விதிகள் இல்லை’

தி தென் சீனா மார்னிங் போஸ்ட் அறிக்கைகள் ஆண் மற்றும் பெண் பயிற்சியாளர்கள் K-pop ஏஜென்சிகளால் கண்டிப்பாக ஒதுக்கி வைக்கப்பட்டுள்ளனர், “அனைவரையும் விட டீன் ஏஜ் வயதினரின் மிகப்பெரிய கவனச்சிதறல், காதல், அவர்களின் தொழில்முறை நடைமுறைக்கு இடையூறாக வருவதைத் தடுப்பதற்காக.”

2017 இல் ரேடியோ ஸ்டார் என்ற அரட்டை நிகழ்ச்சியில் வெளிப்படுத்திய பிளாக்பிங்கின் ரோஸ் கருத்துப்படி, ஆண் மற்றும் பெண் பயிற்சியாளர்கள் ஒருவரையொருவர் பார்த்துக் கொள்ளவோ ​​அல்லது வணக்கம் சொல்லவோ அனுமதிக்கப்படவில்லை. அதை நிறைவேற்றும் வகையில், மாற்று உணவருந்தும் நேரங்கள் அமைக்கப்படும், மேலும் பெண்களின் மேலாளர்கள் சிறுவர்கள் யாரும் வெளியே சுற்றி வருவதையோ அல்லது அந்த வழியாக வரும் எந்த ஆணின் பார்வைக்கும் இடையூறாகவோ இருப்பதை உறுதி செய்ய உன்னிப்பாகக் கண்காணிப்பார்கள். ஒரு இசைக்குழு அறிமுகமானவுடன், விதிமுறைகள் மிகவும் மென்மையானதாக மாறும் மற்றும் இசை ஒத்துழைப்புகள் வரவேற்கப்படுகின்றன என்று அறிக்கை விளக்குகிறது.

BLACKPINK தங்கள் நிறுவனத்தின் டேட்டிங் விதிகள் பற்றி சில வெளிப்பாடுகளை செய்துள்ளது.

Twice and Got7ஐப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் நிறுவனம், JYP என்டர்டெயின்மென்ட், ஒரு பாடகர் நன்கு அறியப்பட்ட மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கடுமையான டேட்டிங் இல்லாத கொள்கையை நிலைநிறுத்துவதில் நன்கு அறியப்பட்டதாகும். “அறிமுகத்திற்குப் பிறகு, நண்பர்களைச் சந்திக்க வேண்டாம் என்றும், மூன்று ஆண்டுகள் பயிற்சியில் மட்டுமே கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றும் நான் அவர்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறேன்,” என்று நிறுவனர் பார்க் ஜின்-யங் ட்விட்டரில் எழுதினார். அவர் 2015 ஆம் ஆண்டு ஒரு நேர்காணலில், “இது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மட்டுமே” என்று கூறி ஒழுங்குமுறையை தெளிவுபடுத்தினார். அவர்கள் தங்கள் ஆண் நண்பர்களை வீட்டிற்கு அழைக்கலாம், நான் இரவு உணவிற்கு பணம் தருகிறேன்.”

மூன்று வருட கவுண்ட்டவுன் அடிக்கடி கொண்டு வரப்படுகிறது, மேலும் JYP சிலைகள் மூன்றாம் ஆண்டு முடிவதற்கு இன்னும் எத்தனை மாதங்கள் உள்ளன என்பது குறித்து அடிக்கடி கேள்வி எழுப்பப்படுகிறது.

தொலைபேசிகள் இல்லையா?

படி SCMPபல கே-பாப் நட்சத்திரங்கள் இசைப் போட்டியில் முதல் இடத்தைப் பெற்ற பிறகு மட்டுமே தங்களுக்கு அடிக்கடி தனிப்பட்ட தொலைபேசிகளுக்கான அணுகல் வழங்கப்படுவதாக இதுவரை கூறியுள்ளனர்.

GFriend என்ற பெண் குழுவானது 2016 இல் Immortal Songs: Singing the Legend என்ற நிகழ்ச்சியில் ஒரு இசைப் போட்டியில் வெற்றி பெற்ற பிறகுதான் தனிப்பட்ட தொலைபேசிகளை வாங்கியதாகக் கூறியது. தற்போது தனியாக பணிபுரியும் SNSD இன் முன்னாள் உறுப்பினரான டிஃப்பனி யங், 2018 ஆம் ஆண்டு Zach Sang ஷோவில், திட்டம் தொடங்கும் போது மற்ற உறுப்பினர்கள் எவருக்கும் ஸ்மார்ட்போன்கள் இல்லை என்பதை வெளிப்படுத்தினார், எனவே அவரை அழைக்க ஒரு தொலைபேசி சாவடிக்கு வெளியே செல்ல வேண்டியிருந்தது. வெளிநாட்டில் இருந்து அமெரிக்காவில் உள்ள பெற்றோர்.

மனநலப் பிரச்சினைகள்

“சிலை” என்ற வார்த்தை “கடவுளின் உருவம்” என்று வரையறுக்கப்படுகிறது மற்றும் தென் கொரியாவில் நன்கு அறியப்பட்ட கே-பாப் கலைஞர்களை விவரிக்கப் பயன்படுகிறது. இது கவர்ச்சியாகத் தோன்றினாலும், இந்த மோனிகர் கலைஞர்களுக்கு ஓரளவு சாபம் என்று விளக்குகிறார். அறிக்கை மூலம் கிரியேட்ரிப். ஏன்? பொது மக்களும் ஊடகங்களும் அவர்களை உண்மையான தெய்வங்கள் மட்டுமே சந்திக்கக்கூடிய தரங்களுக்குள் வைத்திருக்கின்றன என்பதைக் கருத்தில் கொண்டு.

ஏறக்குறைய மனிதாபிமானமற்ற சிலைகள் – டேட்டிங் விதிகள் இல்லாதது முதல் உடல் மற்றும் மன பலவீனம் வரை பயிற்சி பெறுபவர்கள் மற்றும் சிலைகளுக்கு மனநலப் பிரச்சனைகளை அடிக்கடி விளைவிக்கிறது. இந்த எதிர்பார்ப்புகளுக்கு ஏற்ப வாழ முடியாததால் இணையத் துன்புறுத்தல் மற்றும் கொடுமைப்படுத்துதல் போன்ற வழக்குகளும் ஏற்படுகின்றன.

ஊடகங்களும் பொதுமக்களும் அடிக்கடி சிலைகள் ஒற்றைக்காலில் நிற்கும் அல்லது முகம் புளித்து நிற்கும் படங்களைப் பிடித்து பரப்பி, அந்தச் சிலைகளுக்கு “மனப்பான்மை பிரச்சனை” உள்ளது என்பதற்கு இதுவே சான்றாகும். இதன் விளைவாக, சிலைகள் அவற்றை வைத்திருக்கப் பழகி வருகின்றன. உள்ளே இருக்கும் உணர்ச்சிகள், இது அவர்களை அடிக்கடி கவலையடையச் செய்கிறது.

கே-பாப் தற்கொலைகள்

மூன்பினின் சந்தேகத்திற்குரிய தற்கொலை, அவரது நெருங்கிய தோழியான கே-பாப் நட்சத்திரம் சுல்லி, ஆன்லைன் கொடுமைப்படுத்துதலுடன் நீண்ட போராட்டத்திற்குப் பிறகு தனது உயிரை மாய்த்துக்கொண்ட ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு நிகழ்ந்தது, இது சைபர் குற்றங்களுக்கு வலுவான தண்டனைகளை தென் கொரியாவில் கோரியது.

சுல்லியின் மரணம் சக கே-பாப் நட்சத்திரமான ஜாங்யுனின் மரணத்தை எதிரொலித்தது, அவர் மனச்சோர்வுடன் போராடிய பின்னர் 2017 இல் தனது உயிரைப் பறித்தார். இந்த மரணங்கள் தென் கொரிய பொழுதுபோக்கு இசை துறையில் தற்கொலைகளின் நீண்ட பட்டியலில் இணைகின்றன.

பொழுதுபோக்கு நிருபர் கிம் டே-ஓ, இதுபோன்ற 30 தற்கொலைகள் குறித்து அறிக்கை அளித்துள்ளார். பாதுகாவலர், “தென் கொரியாவின் பொழுதுபோக்குத் துறையே பெரும் பொறுப்பைச் சுமக்க வேண்டும். இது பிரபலங்களை ஒரு சில சக்திவாய்ந்த ஏஜென்சிகள் முடிந்தவரை குறுகிய காலத்தில் அதிக வருமானத்தை கசக்கும் பொருட்களாக கருதுகிறது. பல பிரபலங்கள் குழந்தைகளாகக் காணப்படுகிறார்கள், மேலும் அவர்களுக்கு மதிப்புமிக்க வாழ்க்கைத் திறன்கள் கற்பிக்கப்படுவதில்லை, பாடுவது மற்றும் நடனமாடுவது எப்படி. பெண் பிரபலங்களின் நிலைமை மோசமாக உள்ளது, அவர்களின் வாழ்க்கையின் ஒவ்வொரு விலையுயர்ந்த விவரங்களிலும் பொதுமக்கள் அதிக ஆர்வம் காட்டுகின்றனர்.”

மூன் பின் நினைவு

மூன்பின் – மூன்பினாக நடித்தவர் – ஆஸ்ட்ரோ குழுவில் உறுப்பினராக இருந்தார், மேலும் மூன்பின் & சன்ஹா என்ற துணைக்குழுவுடன் இணைந்து நிகழ்த்தினார். அவர் சிறு வயதிலேயே ஃபேன்டாஜியோவின் பயிற்சி திட்டத்தில் சேர்ந்தார் மற்றும் பிப்ரவரி 2016 இல் ஆஸ்ட்ரோவுடன் அறிமுகமாகும் முன் ஒரு நடிகராகவும் குழந்தை மாதிரியாகவும் இருந்தார்.

அவர் இறப்பதற்கு முன், மூன்பின் & சன்ஹா மே மாதம் தென் கொரியாவின் மிகப்பெரிய கே-பாப் கூட்டுக் கச்சேரிகளில் ஒன்றான வரவிருக்கும் ட்ரீம் கச்சேரியில் நிகழ்ச்சி நடத்தத் தயாராக இருந்தனர்.

இக்குழுவினர் ஆசியா முழுவதும் தங்கள் பரவலான ஃபேன் கான் சுற்றுப்பயணத்தின் நடுவில் இருந்தனர், மேலும் சமீபத்தில் K-pop மெகாஸ்டார்ஸ் BTS இன் ஏஜென்சியான HYBE இலிருந்து உலகளாவிய ஃபேண்டம் தளமான Weverse இல் அதிகாரப்பூர்வ ரசிகர் சமூகப் பக்கத்தை ஆரம்பித்தனர்.

“எந்தவொரு கலைஞரிடமிருந்தும் எந்த மாற்றமும் எதிர்பார்க்கப்படவில்லை என்றாலும், இளம் நட்சத்திரம் எவ்வளவு சுறுசுறுப்பாக இருந்தார், அவர் இறந்த வாரம் கூட மூன்பினின் அகால மரணம் மிகவும் அதிர்ச்சியளிக்கிறது” என்று பில்போர்டின் கே-பாப் கட்டுரையாளர் ஜெஃப் பெஞ்சமின் AFP இடம் கூறினார்.

“அவரைச் சுற்றியுள்ள யாரும் இது வருவதைக் காணவில்லை, ஆனால் நாம் வைத்திருப்பது அவரது மறுக்க முடியாத புன்னகை” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

“ஆலிஸ் அண்ட் வொண்டர்லேண்டில் இருந்து செஷயர் பூனையுடன் ஒப்பிடும்போது அதன் பிரகாசம் மற்றும் அவர் எங்களுக்கு வழங்கிய அற்புதமான இசை மற்றும் நிகழ்ச்சிகளை நான் பார்த்திருக்கிறேன்.”

“எப்பொழுதும் அதிகம் புன்னகைப்பவர்கள் தான் அதிகம் பாதிக்கப்படுவார்கள்” என்று சந்திரனின் ரசிகர் ஒருவர் எழுதினார்.

“வானம் அழகாக பிரகாசிக்கும் போது நாங்கள் உங்களைப் பற்றி நினைப்போம், நட்சத்திரங்கள் பிரகாசமாக பிரகாசிக்கும்போது நாங்கள் உங்களைப் பற்றி நினைப்போம்.”

இந்த செய்தி தூண்டுதலாக இருக்கலாம். உங்களுக்கு அல்லது உங்களுக்குத் தெரிந்த ஒருவருக்கு உதவி தேவைப்பட்டால், இந்த ஹெல்ப்லைன்களில் ஏதேனும் ஒன்றை அழைக்கவும்: ஆஸ்ரா (மும்பை) 022-27546669, சினேகா (சென்னை) 044-24640050, சுமைத்ரி (டெல்லி) 011-23389090, கூஜ் (கோவா) 528325 (கோவா) 528325 ) 065-76453841, பிரதீக்ஷா (கொச்சி) 048-42448830, மைத்ரி (கொச்சி) 0484-2540530, ரோஷ்னி (ஹைதராபாத்) 040-66202000, லைஃப்லைன் 033-6464326

AFP இன் உள்ளீடுகளுடன்

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய விளக்கமளிப்பவர்கள் இங்கேSource link