ஜல்கான்: சிவசேனா (UBT) தலைவர் சஞ்சய் ராவத் ஞாயிற்றுக்கிழமை ஏக்நாத் ஷிண்டே தலைமையிலான மகாராஷ்டிர அரசின் “மரண உத்தரவு” பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அடுத்த 15-20 நாட்களில் அது சரிந்துவிடும் என்றும் கூறினார்.
முன்னாள் முதல்வரின் முக்கிய தலைவர் ராவத் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார் உத்தவ் தாக்கரேஇன் சிவன் சேனா (UBT), நீதிமன்றத்தின் உத்தரவுக்காக அவரது கட்சி காத்திருப்பதாகவும், நீதி கிடைக்கும் என்று எதிர்பார்ப்பதாகவும் கூறினார்.
தாக்கரே தலைமைக்கு எதிராக கிளர்ச்சி செய்த 16 சிவசேனா எம்.எல்.ஏக்களை (ஷிண்டேவின் கட்சி) தகுதி நீக்கம் செய்யக் கோரும் மனுக்கள் உட்பட ஒரு தொகுதி மனுக்கள் மீது நிலுவையில் உள்ள உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை ராஜ்யசபா உறுப்பினர் குறிப்பிடுகிறார்.
“தற்போதைய முதல்வர் மற்றும் அவரது 40 எம்எல்ஏக்களின் ஆட்சி இன்னும் 15-20 நாட்களில் கவிழும். இந்த அரசின் மரண தண்டனை உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது. அதில் யார் கையெழுத்திடுவது என்பது இப்போது முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது” என்று ராவுத் கூறினார்.
பிப்ரவரியில் ஷிண்டே அரசாங்கம் கவிழும் என்று சிவசேனா (யுபிடி) தலைவர் முன்பு கூறியிருந்தார்.
கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம், ஷிண்டே மற்றும் 39 எம்.எல்.ஏ.க்கள் சேனா தலைமைக்கு எதிராக கிளர்ச்சி செய்தனர், இதன் விளைவாக கட்சி பிளவுபட்டு, தாக்கரே தலைமையிலான மகா விகாஸ் அகாடி அரசாங்கம் (என்சிபி மற்றும் காங்கிரஸையும் உள்ளடக்கியது) சரிந்தது.
பின்னர் மகாராஷ்டிராவில் ஆட்சி அமைக்க பாரதிய ஜனதா கட்சியுடன் (BJP) ஷிண்டே இணைந்தார்.
ஜூன் 30, 2022 அன்று, ஷிண்டே முதலமைச்சராகவும், பாஜகவின் தேவேந்திர ஃபட்னாவிஸுடன் துணை முதல்வராகவும் பதவியேற்றனர்.
உத்தவ் தாக்கரே மற்றும் முதல்வர் ஆகியோரின் குறுக்கு மனுக்கள் மீதான தீர்ப்பை உச்ச நீதிமன்றம் கடந்த மாதம் ஒத்திவைத்தது. ஏக்நாத் ஷிண்டே மாநிலத்தில் கடந்த ஆண்டு ஏற்பட்ட அரசியல் நெருக்கடி தொடர்பான பிரிவுகள்.

Source link