உங்கள் பெற்றோரைத் தேர்ந்தெடுக்கவும் கோடை முகாம் மற்றும் நீங்கள் பங்கேற்கப் போகும் முகாமைப் பற்றி நீங்கள் சற்று கவலையும் குழப்பமும் உள்ளதா? சரி, இது உங்களுடையதாக இருந்தால் இவை சாதாரணமானவை முதல் கோடை முகாம்சில சமயங்களில் இதற்கு முன்பு பலமுறை கலந்துகொண்ட குழந்தைகள் கோடைக்கால முகாமுக்குச் செல்வதற்கு முன்பும் இதேபோன்ற எண்ணங்களைக் கொண்டுள்ளனர்.
இது சாதாரணமானது, ஏனென்றால் நீங்கள் உங்கள் வீடு, பெற்றோர் மற்றும் நண்பர்களிடமிருந்து விலகி இருக்கப் போகிறீர்கள், ஆனால் நீங்கள் வீட்டிற்குத் திரும்பும்போது நீங்கள் அங்கு இருப்பதைத் தவறவிடுவீர்கள் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். கோடைக்கால முகாம்கள் இப்படித்தான்.
உங்கள் வாழ்க்கையின் முதல் கோடைக்கால முகாமில் நீங்கள் கலந்து கொள்ளப் போகிறீர்கள், உங்களை நன்கு தயார்படுத்திக் கொள்வது அவசியம். கவலை மற்றும் தயக்கத்துடன் இருப்பதை விட, கோடைக்கால முகாமைப் பற்றி உற்சாகமாக உணருங்கள். ஆனால் கோடைக்கால முகாமைப் பற்றி எளிதில் தெரிந்துகொள்ள உதவும் சில குறிப்புகளை நீங்கள் நிச்சயமாகச் சரிபார்க்கலாம்.
உங்கள் முதல் கோடைக்கால முகாமிற்கு உங்களை தயார்படுத்துவதற்கான உதவிக்குறிப்புகள்
முதன்முறையாக கோடைக்கால முகாமுக்குத் தயாராவதற்கு உதவும் சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன;
உங்கள் பெற்றோரின் அனுபவங்களைப் பற்றி அவர்களிடம் பேசுங்கள்: நீங்கள் கோடைக்கால முகாமில் கலந்து கொள்ளப் போகிறீர்கள் என்றால், உங்கள் பெற்றோரிடம் பேசி, அவர்களின் நினைவாற்றல் பாதையில் செல்லும் அனுபவங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளுமாறு அவர்களிடம் கேட்க வேண்டும். அவர்கள் உருவாக்கிய நண்பர்கள், அவர்கள் விளையாடிய விளையாட்டுகள், அவர்கள் பாடிய பாடல்கள், அவர்கள் கற்றுக்கொண்ட திறன்கள் மற்றும் அவர்களின் கோடைகால முகாம் நாட்களில் இருந்து பலவற்றைப் பற்றி அவர்களிடம் கேளுங்கள்.
முகாமின் இணையதளத்திற்குச் செல்லவும்: முகாமின் இணையதளத்தைப் பார்த்து, பல்வேறு நடவடிக்கைகள், அட்டவணைகள் மற்றும் விதிகள் உட்பட அங்கு கிடைக்கும் அனைத்து தகவல்களையும் படிக்கவும். இது முகாமைப் பற்றிய சிறந்த யோசனையைப் பெற உதவும், மேலும் நீங்கள் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் கோடைக்கால முகாமில் இருந்து என்ன எதிர்பார்க்கலாம் என்பதை நீங்கள் அறிந்துகொள்வீர்கள்.
சரியான முறையில் பேக் செய்யவும்: நீங்கள் தேர்ந்தெடுத்த கோடைக்கால முகாமைப் பொறுத்து, உங்களுடன் தூங்கும் பை, தலையணை, தண்ணீர் பாட்டில் மற்றும் பிற அத்தியாவசியப் பொருட்களைக் கொண்டு வர வேண்டும். இதற்காக, முகாமின் பேக்கிங் பட்டியலைச் சரிபார்த்து, அங்கு எடுத்துச் செல்வதில் இருந்து நீங்கள் எதையும் விட்டுவிடவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளலாம்.
உடல் செயல்பாடுகளுக்கு தயாராகுங்கள்: கோடைக்கால முகாம்கள் பெரும்பாலும் பல்வேறு வகையான உடல் செயல்பாடுகளை உள்ளடக்கியது, எனவே அந்த சவால்களை எதிர்கொள்ள நீங்கள் உடல் ரீதியாகவும் மன ரீதியாகவும் ஆரோக்கியமாக இருப்பது முக்கியம். உங்கள் சகிப்புத்தன்மையை அதிகரிக்க கோடைக்கால முகாம் தொடங்குவதற்கு சில வாரங்களுக்கு முன்பு நீங்கள் உடற்பயிற்சி செய்ய ஆரம்பிக்கலாம்.
நீங்கள் புதிய நபர்களை சந்திப்பீர்கள்: கோடைக்கால முகாம் என்பது பிணைப்புகளை வளர்த்துக்கொள்ளவும் புதிய நண்பர்களை உருவாக்கவும் ஒரு சிறந்த வாய்ப்பாகும். முகாமில் உள்ள மற்ற குழந்தைகளுடன் வெளிப்படையாகவும் நட்பாகவும் இருக்க முயற்சி செய்யுங்கள், மேலும் குழு நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுங்கள்.
சுதந்திரமாக இருங்கள்: உங்கள் உடமைகளை ஒழுங்கமைத்தல், உங்கள் பெற்றோருடன் ஷாப்பிங் செய்தல், படுக்கையை உருவாக்குதல் மற்றும் முகாமுக்கு நீங்கள் கொண்டு வர வேண்டிய அனைத்தையும் உங்கள் பையில் பேக் செய்வது போன்ற வேலைகளில் உதவுவதன் மூலம் மேலும் சுதந்திரமாக இருக்க கற்றுக்கொள்ளுங்கள்.
வீட்டு மனச்சோர்வைத் தவிர்க்கவும்: வீடற்ற நிலையில் இருப்பது குறித்து உங்களுக்கு கவலைகள் இருந்தால், அது இயல்பானது என்றும், மற்ற முகாமில் இருப்பவர்கள் மற்றும் முகாம் ஊழியர்களிடமிருந்து முழுமையான ஆதரவைப் பெறப் போகிறீர்கள் என்றும் உறுதியளிக்கவும். உங்கள் வயதுக்குட்பட்ட வெவ்வேறு இடங்களிலிருந்து வரும் மற்ற குழந்தைகளும் தங்கள் வீடுகளை விட்டு விலகி இருப்பார்கள்.

Source link