கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 25, 2023, 13:32 IST

மார்ச் காலாண்டில் தனியார் துறை கடன் வழங்குபவர் வலுவான வருவாயைப் பதிவு செய்த பின்னர், வலுவான கடன் வளர்ச்சி மற்றும் நிலையான செயல்பாட்டு செயல்திறன் ஆகியவற்றின் உதவியால் IndusInd வங்கியின் பங்குகள் செவ்வாயன்று 2% இன்ட்ராடே வர்த்தகத்தைப் பெற்றன. எஸ்&பி பிஎஸ்இ பேங்க்எக்ஸ் குறியீட்டில், ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியா மற்றும் ஆக்சிஸ் வங்கிக்கு அடுத்தபடியாக இந்த பங்கு சிறப்பாக செயல்பட்டது.

IndusInd Bank சந்தை மதிப்பீட்டை விட 2,040.51 கோடி ரூபாய் என்ற முழுமையான நிகர லாபத்தைப் பதிவு செய்துள்ளது. 2022-23 நிதியாண்டிற்கான Q4 முடிவுகளில் தனியார் கடன் வழங்குபவர் அதன் நிகர வருமானத்தில் 17 சதவிகிதம் அதிகரிப்பதாக அறிவித்தார்.

IndusInd Bank பங்கு தற்போது செப்டம்பர் 20, 2022 அன்று அதன் 52 வார அதிகபட்சமான ரூ. 1,275.25 ஐ விட 11.6% குறைவாக வர்த்தகம் செய்யப்படுகிறது, அதே சமயம் ஜூன் 23, 2022 அன்று அதன் 52 வாரக் குறைந்தபட்ச மதிப்பு ரூ.763.75க்கு எதிராக 47.5% அதிகரித்துள்ளது. கடந்த ஒன்றில் ஆண்டு, பங்கு 19% வருமானம் கொடுத்தது, ஆறு மாத காலத்தில் அது கிட்டத்தட்ட 2% குறைந்துள்ளது. 2023 ஆம் ஆண்டு காலண்டர் ஆண்டில், பெரிய தொப்பி பங்கு 8% க்கும் அதிகமாகக் குறைந்துள்ளது, அதேசமயம் அது ஒரு மாதத்தில் கிட்டத்தட்ட 11% உயர்ந்தது.

IndusInd Bank பங்குகள் ஏன் உயர்கின்றன?

IndusInd வங்கியின் பங்குகள் இன்று ஏன் உயர்கிறது என்பது குறித்து Stoxbox இன் ஆராய்ச்சி ஆய்வாளர் ஷ்ரேயான்ஷ் ஷா கூறுகையில், “IndusInd Bank நான்காவது காலாண்டில் ஒரு நல்ல செயல்திறனை வழங்கியுள்ளது, அதன் வணிகங்களான சில்லறை மற்றும் கார்ப்பரேட் பிரிவுகளில் நல்ல வேகம் காணப்படுகிறது. வங்கியின் முக்கிய அளவீடுகள் NII, RoA மற்றும் RoE மற்றும் சொத்துத் தரத்தில் சிறந்த அளவீடுகள் உள்ளிட்ட மேம்பட்ட போக்கைக் காட்டியுள்ளன. நிறுவனம் அதிக சந்தைப் பங்கைப் பெறலாம் மற்றும் முன்னோக்கிச் செல்லும் அதிக பல்வகைப்படுத்தல் மூலம் அபாயங்களை நிர்வகிக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். நன்கு மூலதனம் செய்யப்பட்ட இருப்புநிலை, வணிகப் பிரிவுகளில் சேகரிப்பு திறன் மேம்பாடு (வாகனம் மற்றும் MFI முக்கியமானது), குறைந்த கடன் செலவுகள், கன்சர்வேடிவ் வழங்குதல் மற்றும் இடர் மேலாண்மை கட்டமைப்பில் வலுவான கவனம் ஆகியவை நிறுவனத்திற்கு அதிக மதிப்பீட்டை வழங்க உதவும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். முன்னோக்கி.”

Q4 முடிவுகளுக்குப் பிறகு, JM Financial பங்குகளில் “வாங்கு” மதிப்பீட்டைப் பராமரிக்கிறது, ஆனால் இலக்கு விலையை ரூ.1,470 இல் இருந்து ரூ.1,375 ஆகக் குறைத்தது. “எம்டி மற்றும் சிஇஓவுக்கான கால நீட்டிப்பு சந்தை எதிர்பார்ப்புகளை விட குறைவாக இருந்ததை இண்டஸ்இண்ட் கடுமையாக சரிசெய்துள்ளது. தற்போது, ​​1.5x FY25e BVPS இன் கவர்ச்சிகரமான மதிப்பீட்டில் பங்கு வர்த்தகம் செய்யப்படுகிறது (எதிர்பார்க்கப்படும் 16.7% FY25e க்கு) 1,375 மதிப்புடைய திருத்தப்பட்ட TP உடன் வாங்குவதைப் பராமரிக்கவும்,” என்று அது ஒரு குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.

LKP செக்யூரிட்டீஸ் மேலும் ரூ.1,322 என்ற விலை இலக்குடன் “BUY” மதிப்பீட்டைத் தக்கவைத்துள்ளது. பல்வேறு மறுசீரமைப்பு திட்டங்களில் இருந்து வங்கியை கடன் சீர்குலைப்பிலிருந்து அதிக தற்செயல் இடையகம் பாதுகாக்கும் என்று அது கூறியது. Q4 எண்கள் நிலையானது, ஆனால் MFI GNPA இன் ஸ்பைக் (4.32% v/s 3.75%) மற்றும் அதிக சறுக்கல்கள் மிகப்பெரிய ஏமாற்றம் என்று தரகு கூறியது. சாத்தியமான அழுத்தத்திற்கு எதிராக வங்கி போதுமான முன்னேற்பாடுகளைச் செய்துள்ளது என்று ஏஜென்சி நம்புகிறது. இருப்பினும், அடுத்த காலாண்டுகளில் வாகனங்கள் பிரிவு மற்றும் கடன் செலவுகள் ஆகியவை கவனமாக கண்காணிக்கப்படும்.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள், வரி செய்திகள் மற்றும் பங்குச் சந்தை புதுப்பிப்புகள் இங்கேSource link