செவ்வாயன்று நடந்த உச்சிமாநாட்டில் பெங்களூரு எஃப்சியை 2-1 என்ற கோல் கணக்கில் வீழ்த்தி சூப்பர் கோப்பை கால்பந்து போட்டியின் சாம்பியனாக ஒடிசா எஃப்சி பட்டம் வென்றது. பிரேசிலியனாக இருக்கும்போது டியாகோ முதல் பாதியில் வெற்றியாளர்களுக்கான இரண்டு கோல்களையும் மொரிசியோ அடித்தார். சுனில் சேத்ரி 84-வது நிமிடத்தில் பெனால்டி மூலம் கோல் அடித்து பெங்களூரு எஃப்சியின் ஓட்டத்தை குறைத்தார். பெங்களூரு வடிவத்தில் அனுபவம் வாய்ந்த எதிரிகளுக்கு எதிராக, ஒடிஷா முதல் பாதியில் மொரிசியோவின் இரண்டு கோல்களால் அனைத்து சேதங்களையும் செய்தது. கிளிஃபோர்ட் மிராண்டா சூப்பர் கோப்பையை வென்ற முதல் இந்திய பயிற்சியாளர் என்ற வரலாற்றையும் படைத்தார்.

பெங்களூரு எஃப்சி, சீசனின் மூன்றாவது இறுதிப் போட்டியை விளையாடியது, மழையால் பாதிக்கப்பட்ட கிக்-ஆஃபில் இரு அணிகளுக்கும் அதிக அதிகாரம் அளிக்கத் தொடங்கியது.

ப்ளூஸ் அணியானது எதிரணியின் பாதியில் நிறைய உடைமைகளை வைத்திருந்தது, அதே வேளையில் ஒடிசா, அவர்களின் கடைசி இரண்டு ஆட்டங்களில் இரண்டு ஆரம்ப கோல்களை விட்டுக்கொடுத்தது, பின் உட்காருவதில் திருப்தி அடைந்தது, இது அவர்களின் முதல் இறுதிப் போட்டிக்கு எச்சரிக்கையுடன் ஆரம்பமானது.

இருப்பினும், மழை ஓய்ந்ததால், பந்தில் பெங்களூருவின் கட்டளையும் சரிந்தது. சாஹில் பன்வாரின் மூலையில் இருந்து கார்லோஸ் டெல்கடோவின் க்ளோஸ்-ரேஞ்ச் வாலி அவர்களின் முதல் உண்மையான வாய்ப்பை வழங்கியதன் மூலம், ஒடிசா செட்-பீஸ்களில் சிக்கலை ஏற்படுத்தத் தொடங்கியது. சந்தேஷ் ஜிங்கன் பெங்களூரு அணிக்கு ஒரு கடைசித் தடையை உண்டாக்கும் பணியில் இருந்தது.

23-வது நிமிடத்தில் ஒடிசாவுக்கு வியத்தகு முறையில் திருப்புமுனை ஏற்பட்டது குர்பிரீத் சிங் பாதிப்பில்லாத தோற்றமுடைய மொரிசியோ ஃப்ரீ-கிக்கில் இருந்து வழக்கமான சேகரிப்பாக இருந்திருக்க வேண்டியதை சந்து ஹாஷ் செய்தார்.

பிரேசிலின் ஷாட் நேராக பெங்களூரு காவலாளியை குறிவைத்தது, அவர் தனது முழு உடலையும் பந்தின் பின்னால் வைத்திருந்தார், ஆனால் அது அவரது கையிலிருந்து நழுவி கோல்லைனைக் கடந்தது.

ஒரு சில நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, மொரிசியோ, ஜெர்ரி மவிஹ்மிங்தாங்காவை தூரக் கம்பத்தின் அகலமான கிராஸைத் தலையால் நகர்த்திச் சென்றார். ஆனால் ஒடிசாவின் தாயத்தை அடுத்த முறை கேட்பதைத் தடுக்க முடியவில்லை, ஏனெனில் அவர் அரை நேரத்திற்கு 2-0 ஏழு நிமிடங்களுக்கு முன் அதை செய்தார்.

இது அனைத்தும் ஒரு மூலைவிட்ட பந்தில் தொடங்கியது விக்டர் ரோட்ரிக்ஸ் வலதுபுறத்தில் உள்ள ஜெர்ரியை அவுட்டாக்கினார். மொரிசியோ, தனது மார்க்கர் சந்தேஷ் ஜிங்கனை கடந்த பந்தயத்தில், குர்ப்ரீத் தவறான காலில் தட்டினார்.

பெங்களூரு சிதைந்து, முற்றிலும் பின்காலில் இருந்ததால், மிராண்டாவின் ஆட்கள் தொடர்ந்து முழு த்ரோட்டில் சென்று இடைவேளைக்கு முன்பே தங்கள் முன்னிலையை சேர்த்திருக்கலாம்.

முதலில், நந்த குமார், குர்பிரீத்துக்கு சமமான ஒரு கர்லிங் வாலியை பெட்டியின் விளிம்பிலிருந்து அனுப்பினார். பின்னர், ஜெர்ரி மீண்டும் பக்கவாட்டில் சிக்கலை ஏற்படுத்தினார்.

பாதி நேரத்தில் இரண்டு கோல்கள் மட்டுமே வீழ்த்திய பெங்களூரு, இரண்டாவது பாதியில் நான்கு மாற்றங்களைச் செய்தது.

சைமன் கிரேசன் சிவசக்தி நாராயணன், பாப்லோ பெரேஸ் பிரபீர் தாஸ் மற்றும் அலெக்சாண்டர் ஜோவனோவிச் ஒரு மாதத்தில் இரண்டாவது இறுதி இழப்பைத் தவிர்க்க முயற்சித்தார்.

இருப்பினும், குர்ப்ரீத் ப்ளூஸின் கோலில் பிஸியாக இருந்ததால், மறுதொடக்கத்திற்குப் பிறகும் ஒடிசா தொடர்ந்து ஆதிக்கம் செலுத்தியது.

இரண்டாவது பாதியில் வெறும் 40 வினாடிகளில், மொரிசியோவின் நீண்ட தூர முயற்சியை முறியடிக்க அவர் கீழே இறங்க வேண்டியிருந்தது. ஐந்து நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, விக்டரிடமிருந்து ஒரு கன்னத்தில் துண்டிக்கப்பட்ட முயற்சியை குறுக்குவெட்டுக்கு மேல் தள்ள அவர் முழு நீட்சியில் இருந்தார்.

இடதுசாரியில் அச்சுறுத்தலாக இருந்த நந்தா, வலதுபுறத்திலும் தனது ஆபத்தை பிரதிபலிக்கிறார். விக்டரின் தற்காப்பு-பிளவு பந்தைப் பெற்ற பிறகு, நந்தா ஒரு சக்திவாய்ந்த லோ ஷாட்டை அனுப்பினார், அதை பிரபீர் பக்க வலையில் திசை திருப்ப முடிந்தது.

பெங்களூரு அணி தனது முதல் இலக்கை நோக்கி அம்ரீந்தரை சோதிக்க 77 நிமிடங்கள் எடுத்தது. மேலும் இது குறிப்பாக அச்சுறுத்தலாக இல்லை. பாப்லோ, பாக்ஸின் விளிம்பிற்கு அருகில் உள்ள விருப்பங்களுக்கு வெளியே, கால்களின் காடு வழியாக குறைந்த ஷாட் அடித்தார், அதை அம்ரீந்தர் எளிதாகத் தள்ளிவிட்டார்.

ஆறே நிமிடங்களில், சிவசக்தியை நந்தா பெட்டியில் வீழ்த்தியபோது பெங்களூருக்கு நம்பிக்கையின் கதிர் வெளிப்பட்டது. இதன் விளைவாக கிடைத்த பெனால்டியை எப்போதும் நம்பகமான சேத்ரி ஒரு படி ரன்-அப் மூலம் வலையின் பின்புறத்தில் பதிவு செய்தார்.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்Source link