லண்டன்: சுந்தர் நாகராஜன்ஹிஸ்புல்லாவின் உயர்மட்ட நிதியளிப்பவர்களில் ஒருவருக்காக நிதியை இயக்கியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட இந்திய குடிமகன், அவர் மீதான அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் மறுத்துள்ளார் மற்றும் செவ்வாயன்று லண்டன் நீதிமன்றத்தில் தனது குடும்பம் இந்து என்றும் இஸ்லாமிய பயங்கரவாதத்தை ஒருபோதும் ஆதரிக்க மாட்டோம் என்றும் கூறினார்.
பெல்ஜியக் குடியுரிமை பெற்ற நாகராஜனின் மனைவி, அமெரிக்காவின் ஒப்படைப்புக் கோரிக்கையைத் தொடர்ந்து ஏப்ரல் 18 அன்று தனது கணவர் கைது செய்யப்பட்டதன் நேரடி விளைவாக ஏப்ரல் 21 அன்று தற்கொலை செய்து கொண்டார் என்று வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் விசாரித்தது. நீதிமன்றத்தில் இருந்த லண்டன் பல்கலைக்கழக மாணவரான நாகராஜனின் இளைய மகன் தனது தாயைப் பற்றி சொன்ன மாத்திரத்தில் கண்ணீர் வெள்ளத்தில் மூழ்கினார்.
ஏப்ரல் 18 அன்று காலை 5.45 மணியளவில் ஓய்வுபெற்ற கணக்காளர் நாகராஜனின் (65) ஹேய்ஸ் வீட்டிற்குள் பலாக்ளாவாஸ் அணிந்த 15 ஆயுதமேந்திய போலீஸ் அதிகாரிகள், அவரை “கட்டிவைத்து” அவரது நகைகள் மற்றும் சாதனங்கள் அனைத்தையும் கைப்பற்றினர், மேலும் அவர் லண்டன் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார். நாகராஜன் பாரிஸ்டர், ஜார்ஜ் ஹெப்பர்ன் ஸ்காட்“நல்ல குணம் கொண்ட ஒரு மனிதனுக்கு” இது போன்ற செயல்களின் “விகிதாச்சாரத்தை” கேள்வி எழுப்பி நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.
நாகராஜன் மதுரையில் பிறந்து 2016 ஆம் ஆண்டு முதல் இங்கிலாந்தில் வசித்து வருகிறார். ஜூன் 2024 வரை தங்குவதற்கு முன்கூட்டிய அந்தஸ்து பெற்றுள்ளார். நாகராஜன் சமீபத்தில் பெல்ஜியத்தில் குடியுரிமைக்காக விண்ணப்பித்திருந்தார், அங்கு அவருக்கு சொந்தமான குடும்ப வீடு உள்ளது. அவரது வீட்டில் சோதனை நடத்தப்பட்டபோது, ​​ஒரு சூட்கேஸில் $28,000 ரொக்கம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது மற்றும் வங்கி அறிக்கைகள் சமீபத்திய பெரிய தொகைகளின் நகர்வைக் காட்டியது.
ஸ்காட் நீதிமன்றத்தில் தனது மனைவி மூன்று நாட்களாக கணவருடன் தொடர்பு கொள்ள முடியாமல் போனதால், “அவள் எடுத்த முடிவை எடுத்தாள்” என்று தெரிவித்தார். “நாகராஜன் ஒரு இந்து பின்னணியில் இருந்து வந்தவர், அவர் ஒரு இஸ்லாமிய பயங்கரவாதி அல்ல, மேலும் இஸ்லாமிய பயங்கரவாதத்தை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது” என்று ஸ்காட் கூறினார். நாகராஜனுக்கு தனது மனைவியின் இறுதிச் சடங்கிற்கான ஏற்பாடுகளைச் செய்வதற்கும், வருத்தப்படுவதற்கும், உடல்நிலை சரியில்லாத தனது இளைய மகனைக் கவனித்துக்கொள்வதற்கும் ஜாமீன் தேவை என்றார்.
அவரது மூத்த மகன் அமெரிக்காவில் இருந்து விசாரணைக்கு பறந்து வந்து ஜாமீன் பாதுகாப்புக்காக 60,000 பவுண்டுகளை முன்வைத்தார், அவர் தனது தந்தையின் விடுதலையைப் பெற “எல்லாவற்றையும் வரிசையில் வைக்க” தயாராக இருப்பதாகக் கூறினார்.
ஆனால் மாவட்ட நீதிபதி பிரியோனி கிளார்க் “பெய்ரூட்டுக்கு விமான முன்பதிவு”, பெல்ஜியம் மற்றும் இந்தியாவில் நாகராஜனுக்கு இருந்த உறவுகள் மற்றும் சொத்துக்கள் மற்றும் “தென்னாப்பிரிக்காவில் விசாவிற்கான விண்ணப்பம்” பற்றி கவலை இருப்பதாகக் கூறி ஜாமீன் மறுத்தார். “ஜாமீன் வழங்கப்பட்டால் நீங்கள் சரணடையத் தவறிவிடுவீர்கள் என்று நம்புவதற்கு என்னிடம் கணிசமான காரணங்கள் உள்ளன,” என்று அவர் கூறினார்.
நாகராஜன் லண்டன் சிறையில் இருந்து நீல காலர் சட்டையில் வீடியோ இணைப்பு மூலம் தோன்றினார் மற்றும் முழுவதும் அமைதியாக தோன்றினார்.
அமெரிக்காவில் இருந்து பொருட்களை கடத்தல், சட்டவிரோதமாக அமெரிக்காவிற்கு பொருட்களை இறக்குமதி செய்தல், கம்பி மோசடி, அமெரிக்க பயங்கரவாத தடைகளை மீறுதல் மற்றும் அமெரிக்காவை ஏமாற்ற சதி செய்தல் உள்ளிட்ட ஏழு குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டுள்ள அவரை அமெரிக்காவிற்கு நாடு கடத்த அமெரிக்கா முயன்று வருகிறது.
2019 டிசம்பரில் அமெரிக்க வெளியுறவுச் சொத்துக் கட்டுப்பாட்டு அலுவலகம், ஹிஸ்புல்லாவை ஆதரிப்பதற்காக அஹ்மத் மற்றும் அவருடன் தொடர்புடைய 11 வணிகங்களை பிரத்தியேகமாக நியமிக்கப்பட்ட குடிமக்களாக நியமித்தது என்றும், அவர்களுடன் எந்தவொரு அமெரிக்க நபரும் பரிவர்த்தனைகளில் ஈடுபடுவது சட்டவிரோதமானது என்றும் அமெரிக்காவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ரோசாலிண்ட் கோமின் கூறினார். நாகராஜன் அகமதுவின் நிறுவனங்களின் செயல்பாட்டிற்கு உதவிய கணக்காளராக இருந்தார், ஜனவரி 2021 மற்றும் ஆகஸ்ட் 2022 க்கு இடையில் கணிசமான அளவு வைரங்கள் மற்றும் நுண்கலைகள் அமெரிக்காவிற்கு ஏற்றுமதி செய்யப்பட்டு இறக்குமதி செய்யப்பட்டதாக அவர் குற்றம் சாட்டினார்.
“இந்த நிறுவனங்கள் சார்பாக இந்த பரிவர்த்தனைகளை நாகராஜன் இயக்கினார் அல்லது எளிதாக்கினார்,” என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.
ஹெப்பர்ன் ஸ்காட், நாகராஜன் அகமதுக்காக பணிபுரிந்ததாகவும், வரிப் படிவங்கள் மற்றும் பலவற்றை “அவரது முதலாளிக்காக” நிரப்பியதாகவும் கூறினார், ஆனால் அவர் “எல்லா நேரங்களிலும் சட்டப்பூர்வமாகவும் சட்டப்பூர்வமாகவும்” செயல்பட்டதாகக் கூறினார். “இது அறிவைப் பற்றியது. அவருக்கு இது பற்றி தெரியுமா? அவர் இல்லை என்று கூறுகிறார், ”என்று அவர் கூறினார்.

Source link