நாமக்கல் மாவட்டம் ராசிபுரம் அடுத்த பட்டணம் டவுன் பஞ்சாயத்தில் பிரசித்தி பெற்ற பள்ளத்து கருப்புசாமி கோவில் உள்ளது. இங்கு 2 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை கிடா வெட்டி பொங்கல் வைக்கும் நிகழ்ச்சி நடக்கும். ஒரே இரவில் மட்டும், ஆட்டுகிடாக்கள் வெட்டப்படுவது வழக்கம். இதில், சேலம்நாமக்கல், ஈரோடு, கரூர் உள்ளிட்ட மாவட்டங்களில் ஏராளமான பக்தர்கள் கலந்து கொள்வர். நடப்பாண்டு விழா வரும் 26ம் தேதி நடைபெற உள்ளது.

இக்கோவிலுக்கு பட்டணம் பகுதியைச் சேர்ந்த ராஜா, அவரின் மனைவி சாந்தி ஆகியோர் 16 அடி உயர 2 டன் பிரம்மாண்ட இரும்பிலான அருவாள் மற்றும் கை வடிவிலான 5 அடி கொண்ட கிரனைட் பீடம் என மொத்தம் 21 அடி கொண்ட 2 பிரமாண்ட அருவாளை காணிக்கையாக வழங்கினர். இதனை கிரண் உதவியுடன் கோவிலின் முன் பகுதியில் பூஜைகள் நடத்தப்பட்டது.

உங்கள் நகரத்திலிருந்து(நாமக்கல்)

உலகம் முதல் உள்ளூர் வரை இன்றைய முக்கிய செய்திகள் (Top Tamil News, Breaking News), உண்மைச் செய்திகள் (Latest Tamil News), அனைத்தையும் நியூஸ்18 தமிழ் (News18Tamil.com) இணையதளத்தில் உடனுக்குடன் அறியலாம்.
நியூஸ்18 தமிழ்நாடு தொலைக்காட்சி, ARASU CABLE – 50, TCCL – 57, SCV – 28, VK Digital – 30, SUN DIRECT DTH: 71, TATA PLAY: 1562, D2H: 2977, AIRTEL: 782, DISH TV:Source link