அதன் பிறகு முதல் உயிரிழப்பு ஆப்பிள் இந்தியாவில் அதன் சொந்த கடைகளைத் திறந்தது போட்டியல்ல, ஆனால் அதன் சொந்த பிரீமியம் மறுவிற்பனையாளர் – கற்பனை செய்து பாருங்கள் – இது தெற்கு டெல்லியின் செலக்ட் சிட்டிவாக்கில் ஒரு கடையைத் திறந்து ஒன்பது ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அதன் கதவை மூடியுள்ளது, அங்கு அமெரிக்காவைத் தலைமையிடமாகக் கொண்ட தொழில்நுட்ப நிறுவனம் தனது இரண்டாவது கடையைத் திறந்தது. நாடு கடந்த வாரம். பிரீமியம் மறுவிற்பனையாளர் 20-ஒற்றைப்படை பிராண்ட் பட்டியலில் ஒரு பகுதியாக கூட இல்லை, ஆப்பிள் அதன் கடையின் அருகே கடைகளைத் திறப்பதைத் தடைசெய்தது.
“நிறுவனத்திற்கு சொந்தமான ஸ்டோர் அதிக விற்பனை செய்யும் என்றும், அதே பிராண்டை விற்கும் மற்றொரு நிறுவனத்தை வைத்திருக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை என்றும் உணர்ந்ததால் மால் ஆபரேட்டர் கற்பனையின் குத்தகையை நீட்டிக்கவில்லை,” என்று அடையாளம் காட்ட விரும்பாத ஒரு நிர்வாகி கூறினார். ஆப்பிள் மற்றும் கற்பனை பத்திரிகை நேரம் வரை ET இன் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கவில்லை.
தகவலுக்கு அந்தரங்கமான நபர்களின் கூற்றுப்படி, ஆப்பிள் இந்தியாவில் சுமார் அரை டஜன் அங்கீகரிக்கப்பட்ட மறுவிற்பனையாளர்களைக் கொண்டுள்ளது, அவர்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு தயாரிப்பு விற்பனையில் கூடுதல் கேஷ்பேக் மற்றும் தள்ளுபடிகளை வழங்குகிறார்கள். செலக்ட் சிட்டிவாக்கில் உள்ள கற்பனைக் கடை 2014 இல் திறக்கப்பட்டது, மேலும் குத்தகையை நீட்டிக்க முடியாது என்று கடை உரிமையாளரிடம் மால் நடத்துபவர் கூறினார்.
“பெரும்பாலான சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கு ஒன்பது ஆண்டு குத்தகை உள்ளது, ஒவ்வொரு மூன்று வருடங்களுக்கும் வாடகை அதிகரிக்கும். பிரீமியம் பிராண்டுகளுக்கு, மால் ஆபரேட்டர்கள் வழக்கமாக குத்தகையை காலாவதியாகும் போது நீட்டிக்கிறார்கள். ஆப்பிள் டெல்லியில் வேறு இடத்தில் ஒரு ஃபிளாக்ஷிப் ஸ்டோரைத் திறக்க முடிவு செய்திருந்தால், கற்பனைக் கடை தொடர்ந்திருக்கும். அதன் செயல்பாடு” என்றார் மற்றொருவர்.
Select Infrastructure Private Limited ஜூலை 2022 இல் Apple உடன் குத்தகைக்கு கையெழுத்திட்டது, அதன் பிறகு கற்பனை செய்யத் தொடர்பு கொண்டது, கடை சிறப்பாக செயல்பட்டாலும் குத்தகையை நீட்டிக்க முடியாது என்று பரிந்துரைத்தது.
ஒப்பந்தத்தில், ஆப்பிள் தனது அருகில் ஸ்டோர் வைத்திருக்க முடியாத 20 பிராண்டுகளின் பட்டியலைக் கொடுத்துள்ளது – Amazon, Bose, Devialet, Facebook, Foxconn, Alphabet/Google, Huawei, Intel, Lenovo, LG, Microsoft, Nest, Nokia, Panasonic, Samsung, Sony, Vivo, Xiaomi, Oppo மற்றும் OnePlus.

Source link