பணத்தைச் சேமிக்கும் யோசனைகள்: ஆண்டு முழுவதும் விற்பனை மற்றும் திருவிழாக்களைக் கவனியுங்கள். (பிரதிநிதி படம்)

பணத்தைச் சேமிக்கும் யோசனைகள்: ஆண்டு முழுவதும் விற்பனை மற்றும் திருவிழாக்களைக் கவனியுங்கள். (பிரதிநிதி படம்)

பணம் சேமிப்பு குறிப்புகள்: சில எளிய பழக்கங்களை பின்பற்றுவதன் மூலம், காலப்போக்கில் உங்கள் நிதி ஆரோக்கியத்தில் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

பணத்தைச் சேமிப்பது, திடீர் நோய், வேலை இழப்பு, புதிய மொபைல் அல்லது கார் பழுது போன்ற எதிர்பாராத செலவினங்களைச் சமாளிக்கப் பயன்படும் அவசர நிதியை உருவாக்க உதவும். அவசரகால நிதியை வைத்திருப்பது நிச்சயமற்ற காலங்களில் உங்களுக்கு நிதிப் பாதுகாப்பையும் மன அமைதியையும் அளிக்கும்.

இதேபோல், உங்கள் நிதிகளை நிர்வகிப்பதற்கும் உங்கள் நிதி இலக்குகளை அடைவதற்கும் ஒரு வீட்டின் பட்ஜெட் ஒரு இன்றியமையாத கருவியாகும். பட்ஜெட்டை உருவாக்குவதற்கு நேரத்தை ஒதுக்கி, அதை ஒட்டிக்கொள்வதன் மூலம், உங்களுக்கான வலுவான அடித்தளத்தை நீங்கள் உருவாக்கலாம் நிதி எதிர்காலம். உங்கள் பழக்கவழக்கங்கள் முதலீடு இல்லாமல் பணத்தை சேமிக்க ஒரு சிறந்த வழி.

உங்களுக்கோ அல்லது 2023ல் பணத்தைச் சேமிப்பதற்கான வழிகளைத் தேடும் பிறருக்கோ உதவியாக இருக்கும் பணத்தைச் சேமிப்பதற்கான சில பொதுவான குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன.

 • பட்ஜெட்டை அமைக்கவும்: பட்ஜெட்டை உருவாக்குவது பணத்தை சேமிப்பதற்கான முதல் படியாகும். உங்கள் வருமானம் மற்றும் செலவுகளைக் கண்காணிக்க வேண்டும், மேலும் ஒவ்வொரு மாதமும் ஒரு குறிப்பிட்ட தொகையை சேமிப்பிற்காக ஒதுக்க வேண்டும்.
 • தேவையற்ற செலவுகளைக் குறைக்கவும்: முடிந்தவரை, வெளியே சாப்பிடுதல், பொழுதுபோக்கு மற்றும் ஷாப்பிங் போன்ற அத்தியாவசியமற்ற செலவுகளைக் குறைக்கவும். இந்தச் செலவுகளைச் சேமிப்பதற்கான வழிகளைத் தேடுங்கள், அதாவது வீட்டில் சாப்பிடுவது அல்லது செய்ய வேண்டிய இலவச செயல்பாடுகளைக் கண்டறிதல் போன்றவை.
 • பொது போக்குவரத்தைப் பயன்படுத்துவதைக் கவனியுங்கள்: நீங்கள் நல்ல பொதுப் போக்குவரத்து உள்ள நகரத்தில் வசிக்கிறீர்கள் என்றால், உங்கள் காரை ஓட்டுவதற்குப் பதிலாக அதைப் பயன்படுத்தவும். இது எரிபொருள், பராமரிப்பு மற்றும் பார்க்கிங் கட்டணங்களில் பணத்தை சேமிக்க உதவும்.
 • ஆற்றலை சேமி: பயன்பாட்டில் இல்லாதபோது விளக்குகள் மற்றும் எலக்ட்ரானிக்ஸ் சாதனங்களை அணைத்து, ஆற்றல் திறன் கொண்ட சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலமும், செயற்கை ஒளிக்குப் பதிலாக இயற்கை ஒளியைப் பயன்படுத்துவதன் மூலமும் வீட்டில் ஆற்றலைச் சேமிக்கவும்.
 • வீட்டில் சமைக்கவும்: வீட்டில் சமைப்பது உணவைச் சேமிக்கும் ஒரு சிறந்த வழியாகும். உங்கள் உணவை முன்கூட்டியே திட்டமிட்டு, மளிகைப் பொருட்களை மொத்தமாக வாங்கவும்.
 • விலைகளை ஒப்பிடுக: வாங்குவதற்கு முன், வெவ்வேறு சில்லறை விற்பனையாளர்கள் மற்றும் ஆன்லைன் தளங்களில் உள்ள விலைகளை ஒப்பிடவும். இது சிறந்த ஒப்பந்தங்களைக் கண்டறியவும் பணத்தைச் சேமிக்கவும் உதவும்.
 • கிரெடிட் கார்டுகளை புத்திசாலித்தனமாக பயன்படுத்துங்கள்: நீங்கள் கிரெடிட் கார்டுகளைப் பயன்படுத்தினால், வட்டிக் கட்டணங்களைத் தவிர்க்க ஒவ்வொரு மாதமும் உங்கள் நிலுவைத் தொகையை முழுமையாகச் செலுத்துவதை உறுதிசெய்யவும். மேலும், உங்கள் வாங்குதல்களுக்கு வெகுமதிகள் அல்லது கேஷ்பேக் வழங்கும் கிரெடிட் கார்டுகளைத் தேடுங்கள்.
 • ஆவேசமாக வாங்குவதை தவிர்க்கவும்: வாங்குவதற்கு முன் அதை பற்றி சிந்திக்க உங்களுக்கு நேரம் கொடுப்பதன் மூலம் உந்துவிசை கொள்முதல் செய்வதைத் தவிர்க்க முயற்சிக்கவும். இது உங்களுக்குத் தேவையில்லாத அல்லது விரும்பாத பொருட்களை வாங்குவதைத் தவிர்க்க உதவும்.
 • மொத்தமாக வாங்கவும்: மொத்தமாக வாங்குவது, மளிகைப் பொருட்கள் அல்லது வீட்டுக்குத் தேவையான பொருட்கள் போன்ற நீங்கள் அடிக்கடி பயன்படுத்தும் பொருட்களில் பணத்தைச் சேமிக்க உதவும்.
 • உங்கள் பயணத்தை முன்கூட்டியே திட்டமிடுங்கள்: நீங்கள் ஒரு பயணத்தைத் திட்டமிடுகிறீர்கள் என்றால், உங்கள் பயணத்தையும் தங்குமிடத்தையும் முன்கூட்டியே முன்பதிவு செய்து, ஆரம்பகால பறவை தள்ளுபடிகள் மற்றும் பிற சலுகைகளைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.
 • விசுவாச திட்டங்களைப் பயன்படுத்தவும்: பல சில்லறை விற்பனையாளர்கள் மற்றும் சேவை வழங்குநர்கள் உங்கள் வாங்குதல்களுக்கு புள்ளிகள் அல்லது வெகுமதிகளைப் பெற அனுமதிக்கும் விசுவாசத் திட்டங்களை வழங்குகிறார்கள். உங்கள் எதிர்கால பர்ச்சேஸ்களில் பணத்தை மிச்சப்படுத்த இந்தத் திட்டங்களைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.
 • விற்பனை மற்றும் திருவிழாக்களின் போது ஷாப்பிங் செய்யுங்கள்: தீபாவளி, கிறிஸ்துமஸ் மற்றும் சுதந்திர தினம் போன்ற ஆண்டு முழுவதும் விற்பனை மற்றும் பண்டிகைகளைக் கவனியுங்கள். இந்த நேரத்தில் சில்லறை விற்பனையாளர்கள் பெரும்பாலும் தள்ளுபடிகள் மற்றும் விளம்பரங்களை வழங்குகிறார்கள்.
 • சந்தாக்களை குறைக்கவும்: நீங்கள் செலுத்தும் சந்தாக்களைப் பார்த்து, நீங்கள் பயன்படுத்தாத அல்லது தேவையில்லாதவற்றைக் குறைக்க முடியுமா என்பதைப் பார்க்கவும்.
 • புதியவற்றை வாங்குவதற்குப் பதிலாக விஷயங்களைச் சரிசெய்யவும்: ஏதாவது உடைந்தால், உடனடியாக புதிய ஒன்றை வாங்குவதற்குப் பதிலாக அதை சரிசெய்ய முயற்சிக்கவும். இது மாற்றீடுகளில் பணத்தைச் சேமிக்கவும், வீண்விரயத்தைக் குறைக்கவும் உதவும்.
 • இலவச ஆதாரங்களைப் பயன்படுத்தவும்: இலவச நிதி திட்டமிடல் கருவிகள் அல்லது இலவச ஆன்லைன் படிப்புகள் போன்ற பணத்தைச் சேமிக்க உதவும் இலவச ஆதாரங்களைத் தேடுங்கள்.
 • தள்ளுபடிகள் மற்றும் கூப்பன்களைப் பயன்படுத்தவும்: மளிகை பொருட்கள், உடைகள் மற்றும் பிற பொருட்களை வாங்கும்போது தள்ளுபடிகள் மற்றும் கூப்பன்களைப் பார்க்கவும். பல சில்லறை விற்பனையாளர்கள் பணத்தைச் சேமிக்க உதவும் சிறப்பு தள்ளுபடிகள் மற்றும் விளம்பரங்களை வழங்குகிறார்கள்.

நினைவில் கொள்ளுங்கள், பணத்தைச் சேமிப்பதற்கு ஒழுக்கமும் பொறுமையும் தேவை. உங்கள் அன்றாட பழக்கவழக்கங்களில் சிறிய மாற்றங்களைச் செய்வதன் மூலம், உங்கள் ஒட்டுமொத்த நிதிநிலையிலும் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம். பணத்தைச் சேமிப்பதற்கான திறவுகோல், உங்கள் செலவினங்களைக் கவனத்தில் கொண்டு, உங்கள் பணம் எங்கு செல்கிறது என்பதைப் பற்றிய நனவான தேர்வுகளை மேற்கொள்வதாகும். சில எளிய பழக்கங்களை கடைப்பிடிப்பதன் மூலம், காலப்போக்கில் உங்கள் நிதி ஆரோக்கியத்தில் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள், வரி செய்திகள் மற்றும் பங்குச் சந்தை புதுப்பிப்புகள் இங்கேSource link