பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழனன்று பல்லாயிரக்கணக்கான பாஜக தொண்டர்கள் மெய்நிகர் முறையில் உரையாற்றினர், வரவிருக்கும் கர்நாடக சட்டமன்றத் தேர்தலுக்கான பூத் அளவிலான பிரச்சாரத்தை வலுப்படுத்துமாறு அறிவுறுத்தினர், மேலும் “ரேவதி கலாச்சாரத்தை” (இலவசங்களை விநியோகிக்கும் கலாச்சாரம்) முடிவுக்கு வருவதற்கான வலுவான ஆடுகளத்தை உருவாக்கினர்.

இந்த விவகாரத்தில் காங்கிரஸைத் தாக்கிய மோடி, அந்தக் கட்சியின் உத்தரவாதமே காலாவதியாகிவிட்ட நிலையில் அதன் உத்தரவாதங்களின் அர்த்தம் என்ன என்று கூறினார்.

கர்நாடகத் தேர்தலுக்கு, அனைத்து வீடுகளுக்கும் 200 யூனிட் இலவச மின்சாரம் (க்ருஹ ஜோதி), ஒவ்வொரு குடும்பத்தின் பெண் தலைவருக்கு ரூ.2,000 மாதாந்திர உதவி (கிருஹ லட்சுமி), மற்றும் பட்டதாரி இளைஞர்களுக்கு ஒவ்வொரு மாதமும் ரூ.3,000 என ‘உத்தரவாதங்களை’ காங்கிரஸ் அறிவித்துள்ளது. மாநிலத்தில் ஆட்சிக்கு வந்ததும், இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு (யுவநிதி) டிப்ளமோ பெற்றவர்களுக்கு (இருவரும் 18-25 வயதுக்குட்பட்டவர்கள்) ரூ.1,500.

இலவசங்களால் மாநிலங்கள் கடனில் மூழ்கி வருவதாகக் கூறிய பிரதமர், நாட்டையும், அரசுகளையும் இப்படி நடத்த முடியாது என்றும் வலியுறுத்தினார்.

“நம் நாட்டில் சில அரசியல் கட்சிகள் அரசியலை அதிகாரம் மற்றும் ஊழலின் வழிமுறையாக மாற்றியுள்ளன, இதை அடைய, அவர்கள் ‘சாம், தம், தம், பேத்’ போன்ற அனைத்து வழிகளையும் பயன்படுத்துகின்றனர். இந்த அரசியல் கட்சிகள் நாட்டின் எதிர்காலம், கர்நாடகாவின் வருங்கால சந்ததி, இளைஞர்கள், பெண்கள் பற்றி சிந்திக்கவில்லை” என்று மோடி கூறினார்.

இலவச அரசியலின் காரணமாக, பல மாநிலங்கள் பாகுபாடான அரசியலுக்காக பெரிய அளவில் செலவு செய்கின்றன, இது எதிர்கால சந்ததியினரின் “பங்குகளை” சாப்பிடுகிறது.

“நாட்டை இப்படி நடத்த முடியாது, அரசாங்கங்களை இப்படி நடத்த முடியாது. நிகழ்காலத்துடன் சேர்ந்து எதிர்காலத்தைப் பற்றியும் அரசுகள் சிந்திக்க வேண்டும். அன்றாடத் தேவைகளுக்காக மட்டும் அரசாங்கங்கள் இயங்க முடியாது, சொத்துக்களை உருவாக்குவதில் அவர்கள் உழைக்க வேண்டும், அதனால் குடும்பங்களின் வாழ்க்கை பல தசாப்தங்களாக பாதையில் உள்ளது,” என்று அவர் “கார்யகர்தரோண்டிகே சம்வதா” (தொழிலாளர்களுடனான ஒரு தொடர்பு) போது மேலும் கூறினார்.

மே 10ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ள சட்டமன்றத் தேர்தலுக்கான பிரச்சாரத்தை அதிகரிக்கும் கட்சியின் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக பாஜக தொண்டர்களுக்குப் பிரதமர் ஆற்றிய உரை.

இந்த வார தொடக்கத்தில் 58,112 சாவடிகளில் இருந்து சுமார் 50 லட்சம் தொழிலாளர்கள் பிரதமரின் இந்த “மெய்நிகர் பேரணியில்” கலந்து கொள்வார்கள் என்று கட்சி கூறியது.

மாநில பா.ஜ.க தனது பிரச்சாரத்தை வலுப்படுத்த மோடியை பார்க்கிறது.

பிரதமர் சனிக்கிழமை முதல் மாநிலத்தில் இரண்டு நாள் சுற்றுப்பயணத்தை மேற்கொள்ள உள்ளார், அதில் அவர் ஆறு பொதுக் கூட்டங்களில் உரையாற்றவும் இரண்டு சாலை நிகழ்ச்சிகளை நடத்தவும் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

பாஜக குறுக்குவழிகளை எடுக்கவில்லை என்றும், வளர்ந்த இந்தியாவுக்காக பாடுபடுகிறது என்றும் மோடி கூறினார்.

“பாஜக தனது ஐந்தாண்டு ஆட்சியைப் பற்றி சிந்திக்கவில்லை, ஆனால் நாட்டைப் பற்றி சிந்திக்கிறது. நாங்கள் கட்சியைப் பற்றி சிந்திக்காமல் நாட்டைப் பற்றி சிந்திக்கிறோம். தற்போதைய தேர்தல் அரசியலைப் பற்றி மட்டும் சிந்திக்காமல், அடுத்த 25 ஆண்டுகளில் இந்தியாவை முன்னெடுத்துச் செல்வது பற்றி நாங்கள் நினைக்கிறோம்,” என்றார்.

சில தற்காலிக சவால்களை எதிர்கொள்ள, இலவச ரேஷன், இலவச தடுப்பூசி போன்ற அனைத்து உதவிகளும் ஏழைகளுக்கு வழங்கப்படுகின்றன, மேலும் இது அரசாங்கத்தின் கடமை என்றும் அவர் கூறினார், “ஆனால் நாம் இந்தியாவை முன்னேற்ற வேண்டும் என்றால், நாம் பெற வேண்டும். இந்த ரெவ்டி கலாச்சாரத்தை ஒழிக்க வேண்டும்.”

“இளைஞர்களை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன், இலவசங்களை விநியோகிப்பதன் மூலம் சில கட்சிகள் உங்களை முட்டாளாக்க முயற்சி செய்யலாம், ஆனால் உங்கள் எதிர்காலத்தைப் பற்றியும் உங்கள் எதிர்கால சந்ததியினரின் எதிர்காலத்தைப் பற்றியும் சிந்திக்க வேண்டியது உங்கள் கடமை.

இமாச்சலப் பிரதேசம் மற்றும் ராஜஸ்தானில் காங்கிரஸின் “ரேவதி கலாச்சாரத்திற்கு” குறிவைத்த மோடி, அவர்களின் தேர்தல் உத்தரவாதங்கள் இன்னும் உத்தரவாதமாகவே உள்ளன என்று கூறினார்.

“காங்கிரஸ் என்றால் ஊழலுக்கு உத்தரவாதம், உறவுமுறைக்கு உத்தரவாதம்.”

“காங்கிரஸ் உண்மையான உத்தரவாதங்களை வழங்க முடியாத நிலையை அடைந்துள்ளது, காங்கிரஸின் உத்தரவாதம் காலாவதியானது என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள், அதன் உத்தரவாதங்களின் அர்த்தம் என்ன,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link