2020-21 கொரோனா வைரஸ் காலத்தில் வசூலிக்கப்பட்ட கட்டணத்தில் 15 சதவீதத்தை அனைத்து மாணவர்களுக்கும் திருப்பித் தருமாறு அலகாபாத் உயர்நீதிமன்றம் பள்ளிகளுக்கு உத்தரவிட்டது (பிரதிநிதி படம்)

2020-21 கொரோனா வைரஸ் காலத்தில் வசூலிக்கப்பட்ட கட்டணத்தில் 15 சதவீதத்தை அனைத்து மாணவர்களுக்கும் திருப்பித் தருமாறு அலகாபாத் உயர்நீதிமன்றம் பள்ளிகளுக்கு உத்தரவிட்டது (பிரதிநிதி படம்)

30 நாட்களுக்குள் மாணவர்களுக்குப் பணத்தைத் திருப்பித் தராவிட்டால், பள்ளிகளுக்கு ரூ.5 லட்சம் அபராதம் விதிக்கப்படும் என்று மாவட்ட பள்ளிக் கண்காணிப்பாளர் தரம்வீர் சிங் உத்தரவிட்டார்.

அலகாபாத் உயர் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவுக்கு இணங்காததற்காக நொய்டா மற்றும் கிரேட்டர் நொய்டாவில் உள்ள சுமார் 100 தனியார் பள்ளிகளுக்கு கவுதம் புத்த நகர் நிர்வாகம் தலா ரூ.1 லட்சம் அபராதம் விதித்துள்ளது என்று அதிகாரிகள் புதன்கிழமை தெரிவித்தனர். 2020-21 கொரோனா வைரஸ் காலத்தில் வசூலிக்கப்பட்ட அனைத்து மாணவர்களுக்கும் 15 சதவீத கட்டணத்தை பள்ளிகளுக்கு திருப்பித் தருமாறு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

30 நாட்களுக்குள் மாணவர்களின் பணத்தைத் திரும்பப் பெறாவிட்டால், பள்ளிகளுக்கு எதிரான அபராதம் ரூ.5 லட்சமாக உயர்த்தப்படும் என்று மாவட்ட பள்ளிகள் கண்காணிப்பாளர் தரம்வீர் சிங் பிறப்பித்த உத்தரவில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. திங்கள்கிழமை நடைபெற்ற மாவட்ட கட்டண ஒழுங்குமுறைக் குழு (DFRC) கூட்டத்தின் போது முக்கிய நிறுவனங்களை உள்ளடக்கிய பள்ளிகள் நீதிமன்ற உத்தரவுகளுக்கு இணங்காத விவகாரம் வெளிச்சத்திற்கு வந்ததாக மூத்த அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

“டிஎஃப்ஆர்சி கூட்டம் மாவட்ட மாஜிஸ்திரேட் மணீஷ் குமார் வர்மா தலைமையில் நடந்தது, கெளதம் புத் நகரில் உள்ள சுமார் 100 தனியார் பள்ளிகள் மார்ச் மாதத்திற்குள் திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான காலக்கெடுவை நிர்ணயித்த உயர்நீதிமன்ற உத்தரவிற்கு இணங்கவில்லை என்பது வெளிப்பட்டது,” என்று அந்த அதிகாரி கூறினார். இந்த ஆண்டு ஜனவரி 6 ஆம் தேதி பிறப்பிக்கப்பட்ட நீதிமன்ற உத்தரவை மேற்கோள் காட்டி பள்ளிகளுக்கு புதன்கிழமை வழங்கப்பட்ட அபராத உத்தரவு. “மேற்கண்ட தீர்ப்பில் உச்ச நீதிமன்றம் நிர்ணயித்ததை விட அதிகமாக ஏதேனும் கட்டணம் செலுத்தப்பட்டிருந்தால் (அதாவது 2020-21ஆம் கல்வியாண்டில் வகுப்புகள் நடைபெற்ற போது மாணவர்களிடமிருந்து வசூலிக்கப்படும் கட்டணத்தில் 15 சதவீதம்) என்பது தெளிவாக்கப்படுகிறது. ஆன்லைனில்), இன்னும் படிக்கும் மாணவர்களின் விஷயத்தில், எதிர்காலத்தில் செலுத்த வேண்டிய கட்டணத்தில் மாற்றியமைக்கப்படலாம், ”என்று உத்தரவில் கூறப்பட்டுள்ளது. “மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றாலோ அல்லது பள்ளியை விட்டு வெளியேறினாலோ, அந்தத் தொகை கணக்கிடப்பட்டு அந்த மாணவர்களுக்குத் திருப்பித் தரப்படும். தேதியிலிருந்து இரண்டு மாதங்களுக்குள் முழுப் பயிற்சியும் செய்யப்பட வேண்டும்” என்று உத்தரவில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link