ஆசியாவில் காலை வரை ஒப்பீட்டளவில் அமைதியான தொடக்கமாக இருந்தது பொருளாதார நாட்காட்டி. இருப்பினும், NZ வணிக நம்பிக்கை புள்ளிவிவரங்கள் ஆர்வத்தை ஈர்த்தன.

ஏப்ரல் மாதத்தில் ANZ வர்த்தக நம்பிக்கைக் குறியீடு -43.4ல் இருந்து -43.8க்கு சரிந்தது. -41.0 ஆக அதிகரிக்கும் என பொருளாதார நிபுணர்கள் கணித்துள்ளனர்.

சமீபத்திய படி ANZ அறிக்கை,

  • பணவீக்கக் குறிகாட்டிகள் ஏப்ரல் மாதத்தில் மேலும் சரிந்தன, பணவீக்க எதிர்பார்ப்புகள் 5.82% இலிருந்து 5.70% ஆகக் குறைந்துள்ளது, இது மார்ச்-2022க்குப் பிறகு மிகக் குறைவு.
  • மற்ற பணவீக்க கூறுகளும் மற்றொரு பருந்து RBNZ விகித உயர்வின் எதிர்பார்ப்புகளை எளிதாக்கியது. விலையிடல் நோக்கங்கள் கூறு 56.8 இலிருந்து 53.7 ஆக சரிந்தது, செலவு எதிர்பார்ப்பு கூறுகள் 86.4 இலிருந்து 84.2 ஆக குறைந்தது.
  • இருப்பினும், ஊதிய எதிர்பார்ப்புகள் 83.6 இலிருந்து 87.2 ஆக அதிகரித்தன.

மார்ச் மாதத்திற்கான ஏமாற்றமளிக்கும் வர்த்தக புள்ளிவிவரங்களைத் தொடர்ந்து, வணிக நம்பிக்கையில் மேலும் சரிவு RBNZ க்கு சிவப்புக் கொடியாக இருக்கும். பணவீக்க எதிர்பார்ப்புகள் தணிந்தாலும், ஊதிய எதிர்பார்ப்புகள் அதிகரிப்பது கவலைக்குரியதாக இருக்கும்.

ஏப்ரல் 5 அன்று, RBNZ அதிகாரப்பூர்வ பண விகிதத்தை (OCR) 50 அடிப்படை புள்ளிகளால் 5.25% ஆக உயர்த்தியது. கணக்கெடுப்பு RBNZ பணவியல் கொள்கை மற்றும் தற்போதைய பணவீக்கம் மற்றும் வட்டி விகித சூழலை நோக்கி வணிக உணர்வை பிரதிபலிக்கிறது.

NZ வணிக நம்பிக்கை எண்களுக்கு NZD/USD எதிர்வினை

வணிக நம்பிக்கை புள்ளிவிவரங்களுக்கு முன்னால், தி NZD/USD $0.61248க்கு முந்தைய ஸ்டாட் அதிகபட்சமாக உயரும் முன் $0.61141 இன் ஆரம்பக் குறைந்த அளவிற்கு வீழ்ச்சியடைந்தது.

இருப்பினும், வணிக நம்பிக்கைக் கருத்துக்கணிப்புக்கு விடையிறுக்கும் வகையில், கிவி 0.61197 டாலருக்குப் பிந்தைய மதிப்பிற்குச் சரிந்து, அதிகபட்சமாக $0.61264 ஆக உயர்ந்தது.

இன்று காலை, கிவி 0.16% அதிகரித்து $0.61255 ஆக இருந்தது.

270423 NZDUSD மணிநேர விளக்கப்படம்

அடுத்தது

அமெரிக்க அமர்வை எதிர்நோக்கும்போது, ​​இது அமெரிக்காவில் பரபரப்பான நாளாகும் பொருளாதார நாட்காட்டி. Q1 GDP மற்றும் வாராந்திர வேலையின்மை கோரிக்கைகளின் புள்ளிவிவரங்கள் கவனம் செலுத்தப்படும்.

25-அடிப்படை புள்ளி மே வட்டி விகித உயர்வுக்கான சவால்கள் தளர்த்தப்பட்டாலும், சந்தைகள் மே உயர்வை எதிர்பார்க்கின்றன. எதிர்பார்த்ததை விட மென்மையான அமெரிக்க மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி எண்கள் மற்றும் வேலையின்மை கோரிக்கைகளின் அதிகரிப்பு ஆகியவை கோட்பாட்டை சோதிக்கக்கூடும்.

அமெரிக்க பொருளாதார குறிகாட்டிகள் அமெரிக்க பொருளாதார மந்தநிலை பற்றிய அச்சத்தை தூண்டியுள்ளன. மத்திய வங்கியின் பணவியல் கொள்கைக் கண்ணோட்டத்தை நோக்கிய உணர்வின் மாற்றம் கடினமான தரையிறங்கும் எதிர்பார்ப்புகளை எளிதாக்கும்.

இருப்பினும், சந்தை உணர்வை பாதிக்கும் வகையில் பெடரல் வர்ணனை எதுவும் இல்லை. மத்திய வங்கி சனிக்கிழமை இருட்டடிப்பு காலத்திற்குள் நுழைந்தது.

மத்திய வங்கி வட்டி விகித முடிவு வரை ஒரு வாரம் குறைவாக இருப்பதால், 25-அடிப்படை புள்ளி மே வட்டி விகித உயர்வின் நிகழ்தகவு புதன்கிழமை 75.8% இலிருந்து 76.2% ஆக உயர்ந்தது. CME படி, ஜூன் மாதத்தில் 25-அடிப்படை புள்ளி நகர்வதற்கான வாய்ப்புகள் 8.3% இலிருந்து 18.5% ஆக அதிகரித்தது குறிப்பிடத்தக்கது. FedWatchTool.

பொருளாதார நாட்காட்டியில் இருந்து விலகி, அமெரிக்க நிறுவன வருவாய் சந்தை அபாய உணர்வையும் பாதிக்கும். அமெரிக்காவில் பெரிய பெயர்கள் வருவாய் காலண்டர் Amazon.com அடங்கும் (AMZN), மாஸ்டர்கார்டு (எம்.ஏ), இன்டெல் (INTC), மற்றும் கம்பளிப்பூச்சி (CAT)Source link