ப்ளூம்பெர்க் | | சிங் ராகுல் சுனில்குமார் வெளியிட்டார்

ட்விட்டர் இணை நிறுவனர் ஜாக் டோர்சி – ஒருமுறை ஆதரவாளராக இருந்தவர் எலோன் மஸ்க் $44 பில்லியன் கையகப்படுத்துதல் தளத்தின் – இப்போது புதிய உரிமையாளர் மற்றும் ஒப்பந்தத்தை அவர் கையாள்வது குறித்து கடுமையான விமர்சனங்களை வழங்குகிறது.

முன்னாள் ட்விட்டர் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜாக் டோர்சி
முன்னாள் ட்விட்டர் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜாக் டோர்சி

மேடையில் மஸ்க் தன்னை சிறந்த பணிப்பெண்ணாக நிரூபித்திருக்கிறாரா என்று கேட்டதற்கு, டோர்சி, “இல்லை. அவரது நேரம் மோசமாக இருப்பதை உணர்ந்து அவர் சரியாக செயல்பட்டார் என்று நான் நினைக்கவில்லை. வாரியம் கட்டாயப்படுத்தி விற்பனை செய்திருக்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கவில்லை.

ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு ட்விட்டரை வாங்குவதற்கான அவரது வாய்ப்பைத் தொடர்ந்து பங்குச் சந்தைகள் சிறிது காலத்திற்குப் பிறகு, மஸ்க் ஒப்பந்தத்திலிருந்து விலக முயன்றார். இது அதன் அசல் சலுகை விலையில் கையகப்படுத்தல் முடிவடைவதற்கு முன்பு, நிறுவனத்திற்கும் பில்லியனருக்கும் இடையே ஒரு சட்டப் போரைத் தூண்டியது.

“இது அனைத்தும் தெற்கே சென்றது,” என்று டோர்சி ப்ளூஸ்கியில் எழுதினார், அவர் ஆதரவளிக்கும் அழைப்பிதழ் மட்டுமே ட்விட்டர் மாற்றாக இருந்தது. (மேலும் படிக்கவும்: ஜாக் டோர்சியின் ப்ளூஸ்கி ஏன் ட்விட்டர் குளோன் அல்ல: உண்மையான வித்தியாசம்…)

கருத்துக்கான கோரிக்கைக்கு ட்விட்டர் குறிப்பாக பதிலளிக்கவில்லை.

டோர்சி, பல ஆண்டுகளாக மஸ்க்குடன் நட்பாக இருந்தார் மற்றும் அவர் ட்விட்டரில் ஈடுபட பரிந்துரைத்தார், முன்னதாக இந்த ஒப்பந்தத்திற்கு ஆதரவாக இருந்தார். கடந்த ஆண்டு, அவர் ட்விட்டரின் உரிமையாளராக மஸ்க்கை அழைத்தார், “நான் நம்பும் ஒற்றை தீர்வு.”

வெள்ளிக்கிழமை, ஒரு ப்ளூஸ்கி பயனர், அது எப்படி குறைந்து போனது என்பது மிகவும் வருத்தமாக இருப்பதாகக் கூறினார், அதற்கு டோர்சி “ஆம்” என்று பதிலளித்தார். ஆனால் ட்விட்டர் “ஒரு பொது நிறுவனமாக ஒருபோதும் நிலைத்திருக்காது” என்று அவர் மற்றொரு பதிவில் கூறினார். “நீங்கள் அதை ஹெட்ஜ் நிதிகள் மற்றும் வோல் ஸ்ட்ரீட் ஆர்வலர்களுக்குச் சொந்தமாக வைத்திருந்திருப்பீர்களா? அதுதான் ஒரே மாற்று.”

அக்டோபர் பிற்பகுதியில் பொறுப்பேற்ற மஸ்க்கின் கீழ், ட்விட்டர் அதன் பெரும்பாலான ஊழியர்களைக் குறைத்தது மற்றும் பயனர்களை சரிபார்க்கும் திட்டம் உட்பட பல பொது நெருக்கடிகளைச் சந்தித்தது. ட்விட்டருக்கான சந்தா சேவையை மஸ்க் உருவாக்கி வருகிறார், அதில் பயனர்கள் ஒரு மாதத்திற்கு $8க்கு நீல நிற காசோலை அடையாளத்தைப் பெறலாம்.

“மனிதனின் ஆதாரமாக பணம் செலுத்துவது ஒரு பொறி மற்றும் நான் அதனுடன் ஒத்துப்போகவில்லை” என்று டோர்சி ப்ளூஸ்கியில் கூறினார். “அந்த ஆதாரத்திற்காகப் பயன்படுத்தப்படும் கட்டண முறைகள் மில்லியன் கணக்கான மக்களைத் தவிர்த்துவிட்டாலும் பில்லியன் கணக்கான மக்களைத் தவிர்த்துவிடும்.”Source link