புதுடெல்லி: வரலாற்று சிறப்புமிக்க 100வது அத்தியாயத்திற்கு முன்னதாகமன் கி பாத்ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒளிபரப்பப்படும் இது, காலை 11:00 மணிக்கு தம்முடன் நேரலையில் இணையுமாறு மக்களை வேண்டுகோள் விடுத்த பிரதமர் நரேந்திர மோடி, சாமானிய மக்களிடம் உரையாற்றும் தனது வானொலி மாதாந்திர நிகழ்ச்சியின் பயணம் “உண்மையில் சிறப்பு” என்று கூறினார்.
பயணத்தின் போது, ​​நாட்டு மக்களின் “கூட்டு மனப்பான்மை” கொண்டாடப்பட்டது என்று பிரதமர் கூறினார்.
“காலை 11 மணிக்கு டியூன் செய்யுங்கள் #MannKiBaat100. இது உண்மையிலேயே சிறப்பான பயணமாகும், இதில் இந்திய மக்களின் கூட்டு உணர்வை நாங்கள் கொண்டாடியுள்ளோம் மற்றும் எழுச்சியூட்டும் வாழ்க்கை பயணங்களை முன்னிலைப்படுத்தியுள்ளோம்” என்று பிரதமர் மோடி ட்விட்டரில் தெரிவித்துள்ளார்.
பிரதமர் மோடியின் வானொலி மாதாந்திர நிகழ்ச்சி இன்று காலை 11 மணிக்கு ஒளிபரப்பாகி அதன் 100வது எபிசோடை நிறைவு செய்கிறது மற்றும் நாடு முழுவதும் மற்றும் ஐக்கிய நாடுகளின் தலைமையகம் உட்பட உலகின் பல்வேறு பகுதிகளில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்படும்.
அக்டோபர் 3, 2014 இல் தொடங்கப்பட்ட இந்தத் திட்டம், பெண்கள், இளைஞர்கள் மற்றும் விவசாயிகள் போன்ற பல சமூகக் குழுக்களை உரையாற்றும் அரசாங்கத்தின் குடிமக்கள்-வெளியேற்றத் திட்டத்தின் முக்கிய தூணாக மாறியுள்ளது மற்றும் சமூக நடவடிக்கைகளைத் தூண்டியுள்ளது.
22 இந்திய மொழிகள் மற்றும் 29 பேச்சுவழக்குகள் தவிர, பிரெஞ்சு, சீனம், இந்தோனேஷியன், திபெத்தியன், பர்மா, பலுச்சி, அரபு, பஷ்து, பாரசீகம், டாரி மற்றும் சுவாஹிலி உள்ளிட்ட 11 வெளிநாட்டு மொழிகளில் மன் கி பாத் ஒளிபரப்பப்படுகிறது. அகில இந்திய வானொலியின் 500க்கும் மேற்பட்ட ஒலிபரப்பு மையங்களில் மன் கி பாத் ஒலிபரப்பப்படுகிறது.
மக்களின் வாழ்வில் மன் கி பாத் தாக்கம் குறித்து ஆய்வு நடத்தப்பட்டது.
100 கோடிக்கும் அதிகமான மக்கள் மன் கி பாத்துடன் ஒருமுறையாவது இணைந்துள்ளனர், இது மக்களிடம் நேரடியாகப் பேசுகிறது, அடிமட்ட அளவிலான மாற்றங்களை உருவாக்குபவர்கள் மற்றும் மக்களின் சாதனைகளைக் கொண்டாடுகிறது மற்றும் நேர்மறையான செயல்களை நோக்கி மக்களை பாதித்துள்ளது என்று ஆய்வு காட்டுகிறது.
பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் மாதாந்திர வானொலி நிகழ்ச்சியான ‘மன் கி பாத்’ நிகழ்ச்சியின் போது கேட்பவர்களுடன் பரிமாற்றம் செய்து மக்களிடையே “நடத்தை மாற்றத்தை” ஏற்படுத்தியது என்று போட்டித்திறன் கழகத்தின் தலைவர் டாக்டர் அமித் கபூர் சனிக்கிழமை தெரிவித்தார்.
குடிமக்களுக்கு முக்கியமான பிரச்சினைகள் குறித்து பிரதமர் மக்களுடன் உரையாடினார் என்று கபூர் கூறினார்.
“அது உருவாக்கும் தாக்கத்தைப் புரிந்துகொள்வது எங்களுக்கு மிகப் பெரிய அர்த்தத்தை அளித்தது, நாங்கள் செல்லும்போது தனித்துவமான விஷயங்களைக் கண்டோம். பிரதமர் மோடி மக்களுடன் உரையாடிய விதத்தில் மக்களிடம் நடத்தை மாற்றத்தைக் கண்டோம். சுமார் 100 கோடி மக்கள் இதைக் கேட்டனர். உரையாடல்கள். இந்த உரையாடல்கள் குடிமக்களுக்கு முக்கியமான தலைப்புகளைப் பற்றி விவாதித்தன” என்று அவர் ANI இடம் பேசும்போது கூறினார்.
தி பா.ஜ.க மன் கி பாத்தின் 100வது எபிசோடை ஒரு மறக்கமுடியாத நிகழ்வாக மாற்றும் வகையில் மிகப்பெரிய அளவில் பரவத் திட்டமிட்டுள்ளது. நாட்டின் ஒவ்வொரு சட்டமன்றத் தொகுதியிலும் மக்கள் நிகழ்ச்சியைக் கேட்பதற்காக வசதிகளை ஏற்பாடு செய்ய கட்சி திட்டமிட்டுள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.
இந்த நிகழ்ச்சியை தூர்தர்ஷன் நாடு முழுவதும் உள்ள ராஜ்பவன்களில் நேரடியாக ஒளிபரப்பு செய்யும். மும்பையில் உள்ள ராஜ் பவனில், மன் கி பாத்தின் முந்தைய பதிப்புகளில் பிரதமரால் குறிப்பிடப்பட்ட மகாராஷ்டிராவைச் சேர்ந்த குடிமக்கள் மற்றும் மாநிலத்தைச் சேர்ந்த பிற முக்கிய பிரமுகர்கள் கலந்து கொள்வார்கள்.
மன் கி பாத் ஒவ்வொரு மாதமும் கடைசி ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒளிபரப்பப்படுகிறது.

Source link