விண்ணப்பதாரர்கள் cuet.samarth.ac.in (பிரதிநிதி படம்) இலிருந்து தேர்வு நகர அறிவிப்புச் சீட்டைப் பதிவிறக்கலாம்.

விண்ணப்பதாரர்கள் cuet.samarth.ac.in (பிரதிநிதி படம்) இலிருந்து தேர்வு நகர அறிவிப்புச் சீட்டைப் பதிவிறக்கலாம்.

மே 21 முதல் மே 31 வரை CUET UG 2023 ஐ NTA நிர்வகிக்கும், மேலும் அட்மிட் கார்டுகள் மே இரண்டாவது வாரத்தில் வெளியிடப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

தேசிய சோதனை முகமை (NTA) வெளியிடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது பொதுப் பல்கலைக்கழக நுழைவுத் தேர்வு- இளங்கலை (CUET-UG) 2023 ஆம் ஆண்டுக்கான தேர்வு நகர அறிவிப்புச் சீட்டு இன்று, ஏப்ரல் 30. நுழைவுத் தேர்வுக்கு பதிவு செய்துள்ள விண்ணப்பதாரர்கள், CUET இன் அதிகாரப்பூர்வ தளமான cuet.samarth.ac.in இலிருந்து தங்கள் சீட்டுகளைப் பதிவிறக்கலாம். CUET UG 2023 தேர்வு நகரச் சீட்டு விண்ணப்பதாரர்களுக்கு அவர்களின் விருப்பத்தேர்வுகள் மற்றும் கிடைக்கும் இடங்களின் அடிப்படையில் வழங்கப்படும்.

மத்திய, மாநில மற்றும் தனியார் பல்கலைக்கழகங்களில் பல்வேறு இளங்கலைப் படிப்புகளில் சேர்வதற்காக மே 21 முதல் மே 31 வரை CUET UG 2023 ஐ தேசிய தேர்வு முகமை (NTA) நிர்வகிக்கும். CUET UG 2023 அட்மிட் கார்டுகள் மே இரண்டாவது வாரத்தில் வெளியிடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

CUET 2023 தேர்வு நகர சீட்டு: எப்படி பதிவிறக்குவது

படி 1: CUET இன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்திற்குச் செல்லவும், அதாவது cuet.samarth.ac.in.

படி 2: “CUET UG 2023 பரீட்சை நகரத் தகவல் சீட்டுப் பதிவிறக்கம்” என்ற விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

படி 3: இப்போது, ​​உங்கள் கடவுச்சொல், பிறந்த தேதி மற்றும் பதிவு ஐடியை உள்ளிடவும்.

படி 4: உங்கள் தேர்வு நகரச் சீட்டு திரையில் தோன்றும்.

படி 5: எதிர்கால பயன்பாட்டிற்கு, தகவலை எழுதவும் அல்லது பதிவிறக்கவும்.

CUET UG 2023: தேர்வு முறை

தேர்வு மூன்று பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்படும்: பிரிவு 1A 13 மொழிகளையும், பிரிவு 1B மேலும் 20 மொழிகளையும் உள்ளடக்கும், பிரிவு 2 ல் 27 டொமைன் பாடங்களையும், பிரிவு 3 பொதுத் தேர்வையும் உள்ளடக்கும். விண்ணப்பதாரர்கள் அனைத்துப் பிரிவுகளிலிருந்தும் மொத்தம் பத்து பாடங்களைத் தேர்வு செய்யலாம்.

இந்த ஆண்டு, மாணவர்கள் செய்ய வேண்டும் கணிசமாக குறைவான கேள்விகளை முயற்சிக்கவும். 1A மற்றும் 1B பகுதிகளுக்கான தேர்வு வடிவம் மாறாமல் இருக்கும் போது, ​​பிரிவு 2 மற்றும் 3 இல் உள்ள கேள்விகளின் எண்ணிக்கை குறைக்கப்பட்டுள்ளது. பிரிவு 2 ல் 45-50 கேள்விகளில் 35-40 வினாக்களுக்கு முயற்சி செய்ய வேண்டும், மற்றும் பிரிவு 3 ல் 60 கேள்விகளுக்கு 50 வினாக்களை முயற்சிக்க வேண்டும்.

பிரிவு 1A இல் உள்ள மொழிகளான ஆங்கிலம், இந்தி, அஸ்ஸாமி, பெங்காலி, குஜராத்தி, கன்னடம், மலையாளம், மராத்தி, ஒடியா, பஞ்சாபி, தமிழ், தெலுங்கு மற்றும் உருது ஆகிய மொழிகள் தேர்வுகளை நடத்தப் பயன்படுத்தப்படும்.

CUET UG கடந்த ஆண்டு மத்திய, மாநில மற்றும் பிற பல்கலைக்கழகங்களில் பல்வேறு இளங்கலைப் படிப்புகளில் சேர்வதற்கான பொதுவான நுழைவுத் தேர்வாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இந்த ஆண்டு, தோராயமாக CUET UG-க்கு 16.85 லட்சம் மாணவர்கள் பதிவு செய்துள்ளனர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link