டோக்கியோ: எண்ணெய் விலைகள் திங்களன்று அமெரிக்க பெடரல் ரிசர்வ் வட்டி விகிதங்களை உயர்த்தும் வாய்ப்பின் மீது நடுக்கம் ஏற்பட்டது, இது வளர்ச்சியை குறைக்கலாம் மற்றும் எரிபொருள் தேவையை பாதிக்கலாம், மேலும் பலவீனமான சீன உற்பத்தி தரவு பற்றிய கவலைகள் முந்தைய ஆதாயங்களை அழிக்கின்றன.
ஜூலை டெலிவரிக்கான ப்ரெண்ட் ஃபியூச்சர்ஸ் 61 சென்ட்கள் அல்லது 0.8% குறைந்து, 0313 GMT இல் ஒரு பீப்பாய் $79.72 ஆக இருந்தது. அமெரிக்க மேற்கு டெக்சாஸ் இடைநிலை (WTI) கச்சா எண்ணெய் 63 சென்ட் இழந்து, 0.8% சரிந்து, $76.15க்கு வர்த்தகமானது.
மார்ச் மாதத்தில் அமெரிக்க நுகர்வோர் செலவினம் சீராக இருந்தது, ஏனெனில் சேவைகளுக்கான செலவினங்களின் அதிகரிப்பு பொருட்களின் சரிவால் ஈடுசெய்யப்பட்டது, ஆனால் அடிப்படை பணவீக்க அழுத்தங்களில் நிலையான வலிமை பெடரல் ரிசர்வ் மீண்டும் வட்டி விகிதங்களை உயர்த்துவதைக் காணலாம்.
“ஃபெடரிலிருந்து ஒரு பருந்து தொனி ஆற்றல் மற்றும் உலோகங்கள் மீது அழுத்தம் கொடுக்கலாம்,” ANZ ஆராய்ச்சி ஒரு வாடிக்கையாளர் குறிப்பில் கூறினார்.
மத்திய வங்கி இந்த வாரம் வட்டி விகிதங்களை மேலும் 25 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அமெரிக்க மத்திய வங்கி கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதத்தில் இருந்து அதன் கொள்கை விகிதத்தை 475 அடிப்படை புள்ளிகளால் உயர்த்தியுள்ளது.
முதல் காலாண்டில் எதிர்பார்த்ததை விட அமெரிக்கப் பொருளாதார வளர்ச்சி குறைந்துள்ளது. இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் அதிக கடன் வாங்கும் செலவுகளுக்கு மத்தியில் பலவீனமான தேவையை எதிர்பார்த்து சரக்குகளை வணிகங்கள் கலைப்பதன் மூலம் நுகர்வோர் செலவினங்களில் முடுக்கம் ஈடுசெய்யப்பட்டது.
இதற்கிடையில் சீனாவின் உற்பத்தி கொள்முதல் மேலாளர்களின் குறியீடு (PMI) மார்ச் மாதத்தில் 51.9 இல் இருந்து 49.2 ஆகக் குறைந்துள்ளது, அதிகாரப்பூர்வ தரவு ஞாயிற்றுக்கிழமை காட்டியது, இது 50-புள்ளிக்கு கீழே நழுவியது, இது ஒரு மாத அடிப்படையில் செயல்பாட்டில் விரிவாக்கம் மற்றும் சுருக்கத்தை பிரிக்கிறது.
உலகின் மூன்றாவது பெரிய பொருளாதார நாடான ஜப்பானில், ஏப்ரலில் தொடர்ந்து ஆறாவது மாதமாக சுருங்கியது, ஆனால் புதிய ஆர்டர்களில் மெதுவான சரிவுக்கு மத்தியில் உற்பத்தித் துறை ஸ்திரத்தன்மையை நோக்கிச் சென்றது.
“முதலீட்டாளர்கள் கலப்பு பொருளாதார சமிக்ஞைகளுக்கு மத்தியில் எச்சரிக்கையாக உள்ளனர். சமீபத்திய அமர்வுகளில் ப்ரெண்ட் கச்சா எண்ணெய் பரந்த சந்தைகளைக் கண்காணித்து வருகிறது, பொருளாதாரத் தரவுகளின் எண்ணிக்கையானது கண்ணோட்டத்தைப் பற்றி அதிக நிச்சயமற்ற தன்மையை உருவாக்குகிறது” என்று ANZ இன் குறிப்பு கூறியது.
வெள்ளிக்கிழமை, எரிசக்தி நிறுவனங்கள் நேர்மறையான வருவாயைப் பதிவுசெய்த பிறகு எண்ணெய் விலைகள் பெரும்பாலும் 2% உயர்ந்தன, மேலும் எரிபொருள் தேவை அதிகரித்து வரும் போது கச்சா உற்பத்தி குறைந்து வருவதாக அமெரிக்க தரவு காட்டுகிறது.
அமெரிக்க கச்சா எண்ணெய் உற்பத்தி பிப்ரவரியில் ஒரு நாளைக்கு 12.5 மில்லியன் பீப்பாய்களாக (பிபிடி) சரிந்தது, இது டிசம்பருக்குப் பிறகு இது மிகக் குறைவு. எரிசக்தி தகவல் நிர்வாகத்தின் (EIA) படி, எரிபொருள் தேவை கிட்டத்தட்ட 20 மில்லியன் bpd ஆக உயர்ந்தது, இது நவம்பர் மாதத்திற்குப் பிறகு மிக அதிகமாக இருந்தது.
கடந்த வாரம் EIA தரவுகள் அமெரிக்க கச்சா எண்ணெய் மற்றும் பெட்ரோல் இருப்புக்கள் எதிர்பார்த்ததை விட அதிகமாக குறைந்துள்ளதாகக் காட்டியது, ஏனெனில் மோட்டார் எரிபொருளுக்கான தேவை உச்ச கோடை ஓட்டுநர் பருவத்திற்கு முன்னதாக உயர்ந்தது.

Source link