கிங் மற்றும் க்வீன் கன்சார்ட்டின் முடிசூட்டு அங்கிகளை அங்கி தயாரிப்பாளர்களான ஈட் & ரேவன்ஸ்கிராஃப்ட் மற்றும் ராயல் ஸ்கூல் ஆஃப் நீடில்வொர்க் தயாரித்துள்ளனர் (படம்: தி ராயல் ஃபேமிலி/இன்ஸ்டாகிராம்)

கிங் மற்றும் க்வீன் கன்சார்ட்டின் முடிசூட்டு அங்கிகளை அங்கி தயாரிப்பாளர்களான ஈட் & ரேவன்ஸ்கிராஃப்ட் மற்றும் ராயல் ஸ்கூல் ஆஃப் நீடில்வொர்க் தயாரித்துள்ளனர் (படம்: தி ராயல் ஃபேமிலி/இன்ஸ்டாகிராம்)

பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை, ராணி மனைவியாக முடிசூட்டப்படுவதால், கமிலா அணியும் முடிசூட்டு அங்கிகளைப் பற்றிய விவரங்களைப் பகிர்ந்துள்ளார்.

மே 6ஆம் தேதி நடைபெறும் முடிசூட்டு விழாவின் போது மூன்றாம் சார்லஸ் ராஜாவும், ராணி துணைவியார் கமிலாவும் அணியும் முடிசூட்டு அங்கிகளைப் பற்றிய விவரங்களை பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை வெளியிட்டது.

மூலம் ஒரு அறிக்கை சுதந்திரமான இங்கிலாந்தின் ராஜாவும் ராணியும் தலா இரண்டு ஆடைகளை அணிவார்கள் என்று கூறினார் – அவர்கள் விழாவிற்கு வரும்போது கிரிம்சன் ரோப்ஸ் ஆஃப் ஸ்டேட் மற்றும் விழாவின் முடிவில் அவர்கள் வெளியேறும் போது ஊதா நிற ஆடைகள்.

சார்லஸ் அணியும் ஸ்டேட் மற்றும் எஸ்டேட் ஆடைகள் கிட்டத்தட்ட 90 வயதுடையதாகவும், அவரது தாத்தாவுக்கு சொந்தமானவை என்றும், கடைசியாக 1937 ஆம் ஆண்டு ஜார்ஜ் VI இன் முடிசூட்டு விழாவின் போது அணிந்திருந்த உடைகள் என்றும் இந்த அங்கிகள் பாரம்பரியத்தில் மூழ்கியுள்ளன என்பதை அறிக்கை எடுத்துக்காட்டுகிறது.

கமிலா அணியும் கிரிம்சன் ரோப் ஆஃப் ஸ்டேட், இது 1953 இல் இரண்டாம் எலிசபெத்தின் முடிசூட்டு விழாவிற்காக தயாரிக்கப்பட்டது மற்றும் சரிசெய்தல்களுடன் பாதுகாக்கப்பட்டது.

புதிய ஊதா நிற வெல்வெட் ரோப் ஆஃப் எஸ்டேட், ராயல் ஸ்கூல் ஆஃப் நீடில்வொர்க்கால் கையால் எம்ப்ராய்டரி செய்யப்பட்டுள்ளது. இது தங்க வேலை செய்யும் நூல்கள், தேனீக்கள், ஒரு வண்டு மற்றும் பலவிதமான பூக்களின் சிக்கலான எம்பிராய்டரியைக் கொண்டுள்ளது, இது இயற்கை மற்றும் சுற்றுச்சூழலுக்கு மரியாதை செலுத்துகிறது, இவை ராஜா மற்றும் ராணி மனைவி இருவரும் பாராட்டத் தெரிந்த கருப்பொருள்கள்.

டெல்பினியம் மலர் அரசரின் நினைவாக எம்ப்ராய்டரி செய்யப்பட்டுள்ளது. டெல்பினியம் கமிலாவின் பிறந்த மாத மலர் ஆகும். இது இரண்டாம் எலிசபெத்தின் விருப்பமான மலர்ச்சியின் நினைவாக பள்ளத்தாக்கின் அல்லிகளையும் கொண்டுள்ளது. ரோஜா, திஸ்டில் மற்றும் ஷாம்ராக் போன்ற தேசிய சின்னங்களும், அதே போல் மிர்ட்டில், அல்கெமில்லா மோலிஸ், மெய்டன்ஹேர் ஃபெர்ன் மற்றும் கார்ன்ஃப்ளவர்ஸ் ஆகியவை முறையே நம்பிக்கை, அன்பு, ஆறுதல், தூய்மை மற்றும் மென்மை ஆகியவற்றைக் குறிக்கும்.

ராஜாவின் அங்கியுடன் பொருந்தக்கூடிய ஊதா நிற வெல்வெட்டில் இந்த அங்கி வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இன்ஸ்டாகிராமில் உள்ள அரச குடும்பத்தின் அதிகாரப்பூர்வ கணக்கிலிருந்து அங்கியின் புகைப்படங்கள் வெளியிடப்பட்டன.

முழு குழுமமும் பெருநாளில் வெளியிடப்பட உள்ளது. பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை இந்த அங்கியின் விலை எவ்வளவு அல்லது எவ்வளவு காலம் ஆகும் என்பதை வெளியிடவில்லை.

எலிசபெத் II இன் ஊதா நிற ரோப் ஆஃப் எஸ்டேட் ஏழு மீட்டருக்கும் அதிகமான நீளம் கொண்டது மற்றும் கோதுமை காதுகள் மற்றும் ஆலிவ் கிளைகளால் அலங்கரிக்கப்பட்டது, அமைதி மற்றும் ஏராளமானவற்றைக் குறிக்கிறது, மேலும் ermine கொண்டு ஒழுங்கமைக்கப்பட்டது.

கிங்ஸ் ரோப் ஆஃப் ஸ்டேட் மீதான பாதுகாப்புப் பணியில், ராயல் ஸ்கூல் ஆஃப் நீடில்வொர்க் கிரிம்சன் வெல்வெட்டிலும், ரோப்மேக்கர்களான ஈட் & ரேவன்ஸ்கிராஃப்ட் லைனிங் மற்றும் தங்க சரிகையிலும் வேலை செய்வதைக் கண்டது.

Ede & Ravenscroft 330 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான அங்கி தயாரித்தல் மற்றும் தையல் பாரம்பரியத்தைக் கொண்டுள்ளது, 1689 இல் வில்லியம் மற்றும் ராணி மேரியின் ஒவ்வொரு பிரிட்டிஷ் முடிசூட்டு விழாவிற்கும் ஆடைகளைத் தயாரித்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய செய்திகள் இங்கேSource link