இந்திய மகளிர் அணியின் தலைமை பயிற்சியாளர் பதவிக்கு பிசிசிஐ விண்ணப்பங்களை அழைத்துள்ளது. ரமேஷ் பவார் இருந்ததில் இருந்து அந்த இடம் காலியாக உள்ளது தேசிய கிரிக்கெட் அகாடமிக்கு மாற்றப்பட்டது (NCA) இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் பெண்கள் டி20 உலகக் கோப்பைக்கு முன்னதாக பெங்களூருவில்.

விண்ணப்பதாரர் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் விளையாடியிருக்க வேண்டும், அல்லது குறைந்தபட்சம் என்சிஏ லெவல் சி-சான்றிதழ் பெற்ற பயிற்சியாளராக இருக்க வேண்டும் அல்லது 50 முதல் தர ஆட்டங்களில் அனுபவம் வாய்ந்தவர்களுடன் ஒரு புகழ்பெற்ற நிறுவனத்திடமிருந்து இதே போன்ற சான்றிதழைப் பெற்றிருக்க வேண்டும் என்று பிசிசிஐ அறிக்கை கூறுகிறது. ஒரு சர்வதேச அணிக்கு ஒரு சீசன் அல்லது இரண்டு சீசன்களுக்கு T20 உரிமையைப் பயிற்றுவித்த அனுபவம்.

ஒரு வலுவான அணியை உருவாக்குதல், பெண்களுக்கான பயிற்சி அமைப்பை மேம்படுத்துதல் மற்றும் உடற்தகுதி தரநிலைகள் மற்றும் உயர் செயல்திறன் தரங்களை கண்காணித்தல் தவிர, தலைமை பயிற்சியாளர் “பிசிசிஐ அறிவுறுத்தல்களின்படி அவ்வப்போது ஊடகங்களுக்கு உரையாற்றுவார்” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

டபிள்யூ.வி.ராமனின் பதவிக்காலம் முடிவடைந்ததையடுத்து, 2021ல் பவார் அணிக்கு பொறுப்பேற்றார். அவரது கீழ், இந்தியா 2021 இல் இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவில் ஒரு-ஆஃப் டெஸ்டுகளை டிரா செய்தது மற்றும் ODIகளில் ஆஸ்திரேலியாவின் சாதனை 26-போட்டி வெற்றிகளை முடிவுக்குக் கொண்டுவந்தது, ஆனால் 2022 இல் 50 ஓவர் உலகக் கோப்பையில் லீக் கட்டத்தில் தோல்வியடைந்தது.

ஆனால் கடந்த ஆண்டு காமன்வெல்த் போட்டியில் வெள்ளிப் பதக்கத்தை வென்றது, அதற்கு முன்பு இங்கிலாந்தில் நடந்த ஒருநாள் தொடரில் இங்கிலாந்தை 3-0 என வீழ்த்தியது. அக்டோபரில் இந்தியாவின் வெற்றிகரமான டி20 ஆசியக் கோப்பை பிரச்சாரம் அவரது தலைமையில் கடைசியாக இருந்தது.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில், பவார் என்சிஏவில் சுழற்பந்து வீச்சு பயிற்சியாளராக நியமிக்கப்பட்டார். பேட்டிங் பயிற்சியாளர் ஹிருஷிகேஷ் கனிட்கர் டி20 உலகக் கோப்பைக்கான அணியின் பொறுப்பாளராக நியமிக்கப்பட்டார், அங்கு இந்தியா அரையிறுதியில் ஆஸ்திரேலியாவிடம் தோல்வியடைந்தது.

பதவிக்கான விண்ணப்பங்களைச் சமர்ப்பிப்பதற்கான காலக்கெடு, அதன் பதவிக்காலம் பொதுவில் வெளியிடப்படவில்லை, மே 10 ஆம் தேதி மாலை 6 மணி IST ஆகும். இந்தியாவின் அடுத்த பணி ஜூன் மாதம் இருதரப்புத் தொடருக்காக வங்காளதேச சுற்றுப்பயணம் ஆகும்.Source link