ஜெய்ப்பூர்: மாநிலத்தில் தொடர்ந்து மூன்றாவது நாளாக திங்கள்கிழமை லேசானது முதல் மிதமான மழை மற்றும் ஆலங்கட்டி மழை பெய்தது. மெர்குரி தொடர்ந்து குறைந்து, வானிலை இனிமையாக இருந்தது, பன்ஸ்வாராவில் 36 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலை பதிவாகியுள்ளது என்று வானிலை அறிக்கைகள் தெரிவித்தன.
மேகமூட்டமான சூழல் நிலவும் என்றும், பல இடங்களில் இடியுடன் கூடிய மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளதாகவும் வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
ஜெய்ப்பூரில் உள்ள மக்கள் குறைந்த பட்ச வெப்பநிலை 18.4°C, இயல்பை விட கிட்டத்தட்ட 6.7°C குறைந்த ஒரு இனிமையான காலை நேரத்தில் எழுந்தனர். அதைத் தொடர்ந்து ஒரு இனிமையான பிற்பகல் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 29.8 டிகிரி செல்சியஸ், இயல்பை விட கிட்டத்தட்ட 10 டிகிரி செல்சியஸ் குறைவாக இருந்தது. “கடந்த மூன்று நாட்களாக இது வழக்கத்திற்கு மாறானது. வழக்கமாக இந்த நேரத்தில் ஜெய்ப்பூரில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 40 டிகிரி செல்சியஸ் மற்றும் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை சுமார் 25 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகும். நல்ல மழைப்பொழிவு வானிலை நிலைகளில் இனிமையான மாற்றத்தை கொண்டு வந்துள்ளது, “ஒரு வானிலை அதிகாரி கூறினார். திங்கள்கிழமை காலை 8.30 மணி வரை 7.6 மிமீ மழை பதிவாகியுள்ளது.
ஜெய்ப்பூர், பிகானேர், ஜோத்பூர் மற்றும் கோட்டா பிரிவுகளில் பல இடங்களில் அடுத்த 24 மணி நேரத்தில் புழுதிப் புயல் மற்றும் மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. மேலும், மணிக்கு 30 முதல் 40 கிமீ வேகத்தில் புழுதிப் புயல் வீச வாய்ப்பு உள்ளது.
பன்ஸ்வாராவைத் தவிர மாநிலத்தின் பெரும்பாலான இடங்களில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 35 டிகிரி செல்சியஸுக்குக் குறைவாக இருந்தது. இருப்பினும், மே 7 முதல் வெப்பநிலை உயரத் தொடங்கும் என்று வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. “மே 7 முதல் பாதரசம் உயரும்,” என்று வானிலை அதிகாரி கூறினார்.

Source link