கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மே 02, 2023, 07:05 IST

வேலைவாய்ப்பில் AI இன் தாக்கம் மற்றும் தொழில் நுட்பம் ரோட் வேலைகளை அகற்றுவதற்கான சாத்தியம் குறித்தும் ஹிண்டன் கவலைப்படுகிறார்.  (படம்: ஜெஃப்ரி ஹிண்டன்/ட்விட்டர்)

வேலைவாய்ப்பில் AI இன் தாக்கம் மற்றும் தொழில் நுட்பம் ரோட் வேலைகளை அகற்றுவதற்கான சாத்தியம் குறித்தும் ஹிண்டன் கவலைப்படுகிறார். (படம்: ஜெஃப்ரி ஹிண்டன்/ட்விட்டர்)

ஹிண்டன் 2018 இல் AI இல் தனது அற்புதமான பணிக்காக டூரிங் விருதை வென்றார்

புகழ்பெற்ற கணினி விஞ்ஞானி மற்றும் “AI இன் காட்பாதர்களில்” ஒருவரான ஜெஃப்ரி ஹிண்டன், செயற்கை நுண்ணறிவின் அபாயங்கள் குறித்த தனது கவலைகளைப் பற்றி சுதந்திரமாகப் பேசுவதற்காக கூகுளில் தனது பதவியை சமீபத்தில் ராஜினாமா செய்தார்.

2018 இல் டூரிங் விருதை வென்ற ஹிண்டன், AI இல் தனது அற்புதமான பணிக்காக, இப்போது தனது வாழ்க்கையின் சில பணிகளுக்காக வருந்துவதாகவும், தான் உருவாக்க உதவிய தொழில்நுட்பத்தின் விளைவுகளைப் பற்றி அஞ்சுவதாகவும் கூறுகிறார்.

தி நியூயார்க் டைம்ஸுக்கு அளித்த பேட்டியில், “மோசமான நடிகர்களால்” AI ஐ தவறாகப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் போலியான படங்கள் மற்றும் உரைகளின் பரவல் பற்றிய தனது கவலைகளை ஹிண்டன் வெளிப்படுத்தினார்.

தொழில்துறையில் போட்டி சூடுபிடிக்கும்போது, ​​​​அத்தகைய விளைவுகளைத் தடுப்பது சாத்தியமற்றது என்று அவர் குறிப்பிட்டார், இது இறுதியில் எது உண்மை என்பதை இனி யாரும் சொல்ல முடியாத ஒரு உலகத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

வேலைவாய்ப்பில் AI இன் தாக்கம் மற்றும் தொழில் நுட்பம் ரோட் வேலைகளை அகற்றுவதற்கான சாத்தியம் குறித்தும் ஹிண்டன் கவலைப்படுகிறார். AI தனது சொந்த குறியீட்டை எழுதவும் இயக்கவும் மற்றும் மனித நுண்ணறிவை மிஞ்சும் திறனைக் கொண்டுள்ளது என்பதை அவர் ஒப்புக்கொள்கிறார். ஹிண்டன் அத்தகைய கூற்றுகளில் ஒரு காலத்தில் சந்தேகம் கொண்டிருந்ததாக ஒப்புக்கொள்கிறார், ஆனால் இப்போது அது ஒரு உண்மையான சாத்தியம் என்று நம்புகிறார்.

NYT அறிக்கையின்படி, ஹின்டன் ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்பு கூகுள் நிறுவனத்தில் சேர்ந்தார். நரம்பியல் நெட்வொர்க்குகளில் அவர்களின் பணி, பொதுவான பொருட்களை அடையாளம் காண இயந்திரங்கள் தங்களைக் கற்றுக் கொள்ள அனுமதித்தது, ChatGPT போன்ற அதிநவீன AI கருவிகளை உருவாக்க வழிவகுத்தது.

ஹிண்டன் ஆரம்பத்தில் கூகுளின் தொழில் நுட்பத்தின் பொறுப்பில் திருப்தி அடைந்ததாகக் கூறினார், ஆனால் மைக்ரோசாப்ட், கூகுளின் முக்கிய வணிகத்தை அச்சுறுத்தும் AI-உட்கொண்ட தேடுபொறியான Bing ஐ அறிமுகப்படுத்தியபோது கவலை அடைந்தார்.

நேர்காணலுக்குப் பிறகு, அவர் ஏன் கூகுளை விட்டு வெளியேறினார் என்பது குறித்த தனது நிலைப்பாட்டை தெளிவுபடுத்துவதற்காக ட்விட்டரில் சென்றார். தனது முன்னாள் முதலாளிகளைப் பாதுகாத்து, “இது கூகுளை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதைக் கருத்தில் கொள்ளாமல் AI இன் ஆபத்துகளைப் பற்றி பேசலாம் என்று நான் வெளியேறினேன். கூகுள் மிகவும் பொறுப்புடன் செயல்பட்டுள்ளது” என்றார்.

கூகுளில் இருந்து ஹிண்டனின் ராஜினாமா விஞ்ஞானி மற்றும் கல்வியாளராக அவரது வாழ்க்கையில் ஒரு திருப்புமுனையை குறிக்கிறது. AI இன் அபாயங்களைப் பற்றி பேசுவதற்கும் அதன் வளர்ச்சி மற்றும் பயன்பாட்டிற்கான பொறுப்பான அணுகுமுறையை மேம்படுத்துவதற்கும் அவர் இப்போது தனது நேரத்தை ஒதுக்க திட்டமிட்டுள்ளார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய தொழில்நுட்ப செய்திகள் இங்கே

Source link