ஜெய்சல்மர்: எச்சரிக்கை BSF வீரர்கள் திங்கள்கிழமை இரவு ராஜஸ்தானின் பார்மர் அருகே எல்லை தாண்டி இந்திய எல்லைக்குள் நுழைய முயன்ற இரண்டு பாகிஸ்தானியர்கள் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டனர். 10 கோடி மதிப்புள்ள ஹெராயின் அடங்கிய 3 பாக்கெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன கொல்லப்பட்ட ஊடுருவல்காரர்கள்.
எல்லை முழுவதும் உச்சக்கட்ட உஷார்நிலை அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பிஎஸ்எஃப் மற்றும் காவல்துறை அதிகாரிகள் சம்பவ இடத்திற்கு வந்து செவ்வாய்க்கிழமை விசாரணையைத் தொடங்கினர். முனாபாவோவிலிருந்து வடக்கே 10 கிமீ தொலைவில் உள்ள முழு பகுதியும் காலையில் சீப்பு செய்யப்பட்டது, ஆனால் வேறு எந்த மீட்பும் செய்யப்படவில்லை.
உடன் கொடிக்கூட்டம் நடத்த முயற்சி மேற்கொள்ளப்பட்டது பாகிஸ்தான் ரேஞ்சர்ஸ் சம்பவம் தொடர்பாக, ஆனால் செவ்வாய் மாலை வரை, அவர்கள் பதிலளிக்கவில்லை, அல்லது அவர்கள் உடல்களை உரிமை கோரவில்லை, அவை பார்மர் மாவட்ட மருத்துவமனையில் வைக்கப்பட்டுள்ளன சவக்கிடங்கு.
இறந்தவரின் அடையாளம் இன்னும் கண்டறியப்படவில்லை, ஆனால் இருவரும் முஸ்லிம்கள் என்றும் 50-55 வயது மற்றும் 30-35 வயதுடையவர்கள் எனத் தெரிகிறது.
சம்பவம் பற்றிய விவரங்களைப் பகிர்ந்து கொண்ட BSF இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் (குஜராத் எல்லை), ரவி காந்தி, கத்ரா சாலைக்கு அருகிலுள்ள பார்மர்வாலா எல்லைப் புறக்காவல் நிலையத்தில் நிலைநிறுத்தப்பட்ட துருப்புக்கள் எல்லையில் சந்தேகத்திற்கிடமான நடமாட்டத்தைக் கவனித்ததாகக் கூறினார்.
13 வது பட்டாலியனின் ரோந்துக் குழு ஊடுருவும் நபர்களை நிறுத்துமாறு சவால் விடுத்தது, ஆனால் அவர்கள் அழைப்புகளைப் புறக்கணித்து, பேச்சுவார்த்தை நடத்த எல்லை வேலிக்கு அருகில் சென்றனர். “அவர்கள் வேலியைக் கடப்பதைத் தடுக்கவும், தற்காப்புக்காகவும், BSF கட்சி ஊடுருவியவர்களை நோக்கி துப்பாக்கியால் சுட்டது” என்று காந்தி கூறினார்.
சிறிது நேரத்தின் பின்னர், படையினர் அப்பகுதியில் தேடுதல் நடத்தியதுடன், சடலங்கள் மற்றும் போதைப்பொருட்களை மீட்டுள்ளதாகவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார். காந்தி கூறினார் மருந்து கடத்தல் முயற்சிகள் கணிசமான அளவு அதிகரித்துள்ளதால், எல்லைப் பாதுகாப்புப் படை உயர் எச்சரிக்கை நிலையில் இருக்கத் தூண்டியது. கடந்த ஆண்டு பார்மர் எல்லையில் இருந்து சுமார் 35 கிலோ ஹெராயின் கடத்தப்பட்டது

Source link