மே 2 அன்று, ஐரோப்பிய கிரிப்டோகரன்சி முதலீட்டு நிறுவனமான CoinShares அதன் சமீபத்திய “டிஜிட்டல் அசெட் ஃபண்ட் ஃப்ளோஸ் வாராந்திர அறிக்கையை” வெளியிட்டது. கூறியது டிஜிட்டல் சொத்துச் சந்தையானது தொடர்ந்து இரண்டாவது வாரமாக மோசமான உணர்வை அனுபவித்தது, இதன் விளைவாக மொத்தமாக $72 மில்லியன் வெளியேறியது. இந்த வாரம் அமெரிக்க பெடரல் ரிசர்வ் மேலும் வட்டி விகிதத்தை உயர்த்துவதற்கான நிகழ்தகவு காரணமாக இந்த கரடுமுரடான உணர்வு இருக்கலாம் என்று அறிக்கை குறிப்பிட்டது.

வாராந்திர கிரிப்டோ சொத்துக்கள். ஆதாரம்: CoinShares

அறிக்கையின்படி, கிரிப்டோ சந்தை நிதிகள் அனைத்து புவியியல் மற்றும் வழங்குநர்கள், குறிப்பாக ஜெர்மனி மற்றும் கனடாவில் வெளியேற்றத்தை அனுபவித்தன, அங்கு வெளியேறுதல் முறையே $40 மில்லியன் மற்றும் $14 மில்லியனை எட்டியது.

பிட்காயின் (BTC) $46 மில்லியனாக மிகப்பெரிய வெளியேற்றத்தை பதிவு செய்துள்ளது, குறுகிய-பிட்காயினும் $7.8 மில்லியனை வெளியேற்றுகிறது, இது டிசம்பர் 2022 முதல் அதன் அதிகபட்ச எண்ணிக்கையாகும். சமீபத்திய வெளியேற்றங்கள் இருந்தபோதிலும், குறுகிய-பிட்காயின் நிகர வரவு $119 மில்லியனுடன் ஆண்டிற்கான வரவுகளில் முன்னணியில் உள்ளது. . இதற்கிடையில், ஈதர் (ETH) தயாரிப்புகள் $19 மில்லியனாக வெளியேறியதைக் கண்டது, இது மிகப்பெரிய வாராந்திர வெளியேற்றத்தைக் குறிக்கிறது செப்டம்பர் 2022 இல் இணைத்தல்.

ஒரு நேர்மறையான குறிப்பில், சிறிய எண்ணிக்கையிலான ஆல்ட்காயின் நிதிகள் சோலனாவுடன் சிறிய வரவுகளை அனுபவித்தன (SOL), அல்கோராண்ட் (அல்கோ) மற்றும் பலகோணம் (மேட்டிக்) ஒவ்வொன்றும் $1 மில்லியனுக்கும் குறைவான மூலதனப் பாய்ச்சலைப் பெறுகின்றன.

பிளாக்செயின் ஈக்விட்டிகளும் எதிர்மறையான உணர்வை அனுபவித்தன, இதன் விளைவாக கடந்த வாரம் $2.5 மில்லியன் வெளியேறியது, இருப்பினும் ஆண்டு முதல் தேதி வரையிலான நிகர ஓட்டங்கள் $27 மில்லியனாக நேர்மறையானவை.

CoinShares ஆராய்ச்சியாளர் ஜேம்ஸ் பட்டர்ஃபில் இந்த அறிக்கையை எழுதியுள்ளார். அவர் எழுதினார், “பரந்த கிரிப்டோ சந்தைக்கு (ஆண்டு சராசரியை விட 50% குறைவாக) தொகுதிகள் கீழ்நிலையில் இருக்கும் போது ETP [exchange-traded products] ஒரு வாரத்திற்கு US$1.7bn முதலீட்டுத் தயாரிப்பு அளவுகள் ஆண்டு சராசரியை விட 16% அதிகமாகும்.”

தொடர்புடையது: பிட்காயின் ஊக வணிகர்கள் லாபத்தில் இருப்பதால் BTC விலையில் $24.4K சரிவு தேவைப்படலாம்

Bitcoin கடந்த வாரத்தில் குறிப்பிடத்தக்க விலை ஏற்ற இறக்கங்களை அனுபவித்தாலும், இதன் விளைவாக $340 மில்லியன் மதிப்புள்ள அந்நிய BTC எதிர்கால ஒப்பந்தம் கலைக்கப்பட்டது. BTC விலை 72% அதிகரித்துள்ளது இந்த ஆண்டு, S&P 500 குறியீட்டின் 9% ஆதாயத்தை விட சிறப்பாக செயல்பட்டது.

இதழ்: நினைவுத் தெருக்களில் SBF சட்டையின்றி ஷிட்போஸ்டிங் மற்றும் வேட்டையாடுதல்: கேப்ரியல் ஹெய்ன்ஸ், ஹால் ஆஃப் ஃபிளேம்