புது தில்லி: இந்தியாவில் நான்கு பேரில் மூன்று பேருக்கு நோமோபோபியா உள்ளது, அவர்கள் ஸ்மார்ட்போனிலிருந்து துண்டிக்கப்படுவார்கள் என்ற பயம், உலகளாவிய ஸ்மார்ட் சாதன பிராண்டான OPPO மற்றும் கவுண்டர்பாயிண்ட் ரிசர்ச் ஆகியவற்றின் அறிக்கை வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது. இந்தியாவில் உள்ள ஸ்மார்ட்போன் பயனர்களில் 72 சதவிகிதத்தினர் 20 சதவிகிதம் அல்லது அதற்கும் குறைவான பேட்டரி மட்டத்தில் குறைந்த பேட்டரி கவலையை அனுபவிக்கின்றனர், அதே நேரத்தில் ஸ்மார்ட்போன் பயனர்களில் 65 சதவிகிதம் ஸ்மார்ட்போன் பேட்டரி வடிகால் விஷயத்தில் உணர்ச்சிவசப்பட்ட அசௌகரியத்திற்கு ஆளாகிறார்கள் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

‘NoMoPhobia: Low Battery Anxiety Consumer Study’ என்று தலைப்பிடப்பட்ட அறிக்கை, இறக்கும் பேட்டரிகள் எப்படி இந்த பயத்திற்கு ஒரு முக்கிய தூண்டுதலாக மாறியுள்ளன என்பதைப் புரிந்துகொள்வதற்காக நுகர்வோர் மனநிலையை ஆராய்ந்தது. (இதையும் படியுங்கள்: தமிழ்நாடு மதுபான விற்பனை இயந்திரங்களை திறக்கிறது: இது எவ்வாறு செயல்படுகிறது – பார்க்கவும்)

“OPPO அதன் தொழில்நுட்ப கண்டுபிடிப்புகளில் பெருமை கொள்கிறது, மேலும் நுகர்வோர் தேவைகளைப் புரிந்துகொள்வதற்காக நாங்கள் தொடர்ந்து ஆய்வுகளை நம்பியுள்ளோம். உலகிற்கு நீடித்த மதிப்பையும் கருணையையும் கொண்டு வரும் தயாரிப்புகள் மற்றும் அனுபவங்களை உருவாக்குவதே எங்கள் நோக்கம்” என்று OPPO இந்தியாவின் CMO, தமியாந்த் சிங் கானோரியா கூறினார். (இதையும் படியுங்கள்: Samsung Galaxy A14 5G ஐ வெறும் 1299 ரூபாய்க்கு பெறுங்கள் – எப்படி என்பது இங்கே)

“இந்த ஆய்வு நோமோபோபியாவின் நுணுக்கங்களைப் பற்றிய மதிப்புமிக்க நுண்ணறிவுகளை வழங்குகிறது, இது OPPO இந்த தெளிவான தேவைகள் மற்றும் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்யும் தீர்வுகளை வழங்க உதவும்,” கானோரியா மேலும் கூறினார்.

அறிக்கையின்படி, பதிலளித்தவர்களில் 42 சதவீதம் பேர் பொழுதுபோக்கிற்காக ஸ்மார்ட்போன்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர், அங்கு சமூக ஊடகங்கள் முதலிடத்தில் உள்ளன, 65 சதவீத பயனர்கள் பேட்டரியைப் பாதுகாக்க தொலைபேசி பயன்பாட்டை தியாகம் செய்கிறார்கள், 82 சதவீதம் பேர் தங்கள் சமூக ஊடக பயன்பாட்டைக் கட்டுப்படுத்துகிறார்கள்.

ஆராய்ச்சி இயக்குனர் தருண் பதக் கூறுகையில், ஸ்மார்ட்போன்கள் நமது தனிப்பட்ட பிரபஞ்சங்களாக மாறிவிட்டன, இது தனிப்பட்ட முறையில் மற்றும் தொழில் ரீதியாகவும், பொழுதுபோக்குக்காகவும் இணைந்திருக்க உதவுகிறது.

“இதன் விளைவாக, நம்மில் பலர் எங்கள் தொலைபேசிகள் இல்லாமல் இருப்பது ஒரு பயத்தை உருவாக்கியுள்ளனர். இதன் விளைவாக, பேட்டரி தீர்ந்துவிடும் மற்றும் தங்கள் தொலைபேசிகளைப் பயன்படுத்த முடியாததை நினைத்து மக்கள் அடிக்கடி கவலைப்படுகிறார்கள்,” என்று அவர் கருத்து தெரிவித்தார்.

“குறைந்த பேட்டரி கவலை உணர்வு 31 முதல் 40 வயதிற்குட்பட்டவர்களிடையே அதிகமாக உள்ளது, அதைத் தொடர்ந்து 25 முதல் 30 வயதுடையவர்கள்” என்று பதக் மேலும் கூறினார். OPPO இந்தியா இப்போது இந்தியாவின் மிகப்பெரிய மொபைல் போன் உற்பத்தி மையங்களில் ஒன்றாக மாறியுள்ளது.

இந்நிறுவனம் நாடு முழுவதும் 65,000 க்கும் மேற்பட்ட சேனல் கூட்டாளர்களைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் 530 க்கும் மேற்பட்ட நகரங்களில் சேவை மையங்களைக் கொண்டுள்ளது, இந்தியா முழுவதும் 150,000 குடும்பங்களுக்கு ஆதரவளிக்கிறது.

Source link