கர்நாடக தேர்தல் 2023

சட்டசபை தேர்தலுக்கு இன்னும் 5 நாட்களே உள்ள நிலையில் கர்நாடகாவில் பிரசாரம் சூடுபிடித்துள்ளது. நியூஸ் 18க்கு அளித்த பிரத்யேக பேட்டியில், பாஜகவின் பி.ஒய்.விஜயேந்திரா, தனது கட்சியின் வாய்ப்புகள், பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் தாக்கம், காங்கிரஸால் தூண்டப்பட்ட பஜ்ரங் தளம் மற்றும் அவரது தந்தை பிஎஸ் எடியூரப்பாவின் பின்வாங்குவதற்கான முடிவு குறித்து விவாதிக்கிறார். திருத்தப்பட்ட பகுதிகள்:

வாக்குப்பதிவுக்கு இன்னும் சில நாட்களே உள்ள நிலையில், இப்போது களத்தில் உள்ள வரவேற்பை எப்படிப் பார்க்கிறீர்கள்?

எடியூரப்பா ஜியோ, பொம்மையோ, மோடியோ, அமித் பாயோ எதுவாக இருந்தாலும், ஒவ்வொரு விழா அல்லது பேரணியிலும் மாநிலம் முழுவதும் பெரும் வரவேற்பு கிடைத்துள்ளது, பாஜகவுக்கு தெளிவான ஆணையை வழங்க வேண்டும் என்று மக்கள் மனதில் உறுதியளித்துள்ளனர். அறுதிப் பெரும்பான்மையுடன் பாஜக மீண்டும் ஆட்சிக்கு வரும் என்பதில் உறுதியாக உள்ளேன்.

கர்நாடகாவில் கடும் போட்டி நிலவி வருகிறது, பெரும்பாலான கருத்துக்கணிப்புகள் பாஜக பாதியிலேயே விலகிவிட்டதாகத் தெரிகிறது. நீங்கள் அதை எப்படி பார்க்கிறீர்கள்?

ஒரு வாரத்திற்கு முன்புவரை பெரும்பாலான கருத்துக்கணிப்புகள் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு சாதகமாக இருந்தது, ஆனால் அதே கருத்துக்கணிப்புகள் இப்போது பாஜகவுக்கு தனிப்பெரும்பான்மை தரும் என்று கணிக்கின்றன. அதாவது ஒரு வாரத்தில், குறிப்பாக மாநிலம் முழுவதும் பிரதமரின் பேரணிகளுக்குப் பிறகு, பா.ஜ.க.வுக்கு அமோக வரவேற்பு கிடைத்துள்ளது. கடந்த இரண்டு வாரங்களாக நாம் பார்க்கும் ட்ரெண்டில், பாஜக அறுதிப் பெரும்பான்மையுடன் ஆட்சிக்கு வரும், தொங்கு சட்டசபை அல்லது காங்கிரஸ் கட்சி மீண்டும் ஆட்சிக்கு வரும் என்ற கேள்விக்கே இடமில்லை. கர்நாடக மக்கள் மீண்டும் பாஜகவுக்கு ஆசி வழங்குவார்கள்.

பிரதமர் மோடி ஒரு பெரிய அவுட்ரீச் திட்டத்தில் இருக்கிறார், அங்கு அவர் சுற்றுப்பயணம் செய்கிறார், பெங்களூருவில் உள்ள திட்டம் நகரத்தில் 40 கிமீ தொலைவில் உள்ளது. இது எத்தனை இடங்களை பாதிக்கும் மற்றும் பாஜக எவ்வளவு இடங்களைப் பெற எதிர்பார்க்கிறது?

மாநிலம் முழுவதும் பிரதமர் நகர்வதும், பாஜகவுக்கு மக்கள் ஆசிர்வதிப்பார்கள் என்ற அவரது பேரணிகளுக்கு மக்கள் பதிலளிப்பதும் சந்தேகத்திற்கு இடமில்லை. தொங்கு சட்டசபையால் சலிப்படைந்துள்ள கர்நாடக மக்கள், கூட்டணி ஆட்சி (காங்கிரஸ்-ஜேடிஎஸ்) இருந்தபோது ஏற்பட்ட குழப்பத்தால் வளர்ச்சி பாதிக்கப்பட்டு கடைசியில் மாநிலமும், மக்களும் விலைபோவதை பார்த்துள்ளனர். ) கர்நாடகாவில். காங்கிரஸோ, தொங்கு சட்டசபையோ வேண்டாம் என்பதில் மக்கள் தெளிவாக உள்ளனர். ஒவ்வொரு நாளும் பிரதமர் மூன்று முதல் நான்கு மாவட்டங்களுக்கு மேல் சுற்றிப்பார்க்கிறார், அதனால்தான் கடந்த சில வாரங்களாக பாஜகவுக்கு சாதகமாக போக்கு இருப்பதாக நான் உங்களுக்கு சொல்கிறேன்.

நீங்கள் ஷிகாரிபுராவில் போட்டியிடுகிறீர்கள். உங்கள் தந்தையின் காலணியில் நீங்கள் காலடி எடுத்து வைப்பது எவ்வளவு எளிதாக அல்லது கடினமாக இருக்கும்?

எடியூரப்பாவை யாராலும் மாற்ற முடியாது. அவர் ஒரு புராணக்கதை. ஷிகாரிபுராவுக்கு வரும்போது, ​​கடந்த நான்கு தசாப்தங்களாக எனது தந்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய தொகுதியில் போட்டியிடுவது எனக்கு பாக்கியம். நான் ஷிகாரிபுராவில் போட்டியிடுவேன் என்று நான் எதிர்பார்க்கவே இல்லை, எனக்கு வாய்ப்பளித்த கட்சி உயர் அதிகாரிகளுக்கு நன்றி.

அப்படியானால் வருணா உங்கள் தேர்வா?

நிச்சயமாக வருணாவிலும் எனக்கு ரசிகர்கள் இருக்கிறார்கள். ஆனால், ஷிகாரிபுராவில் என்னைப் போட்டியிட அனுமதித்ததற்காக உயர் கட்டளை அதிகாரிகளுக்கு நன்றி தெரிவித்துக் கொள்கிறேன், மேலும் ஒவ்வொரு கிராமத்திலும் குறைந்தது மூன்று முறையாவது சென்று எனது தொகுதியில் உள்ள ஒவ்வொரு சாவடிக்கும் சென்று வந்துள்ளேன். அனைத்து காரியகர்த்தாக்களும் உற்சாகமாக உள்ளனர், மேலும் அவர்கள் பாஜக அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெறுவதை உறுதி செய்ய விரும்புகிறார்கள்.

லிங்காயத்துகள் பா.ஜ.க.விடம் இருந்து விலகி வருவதாகவும், வெறும் தேர்தல் வாக்குறுதியாக வழங்கப்பட்ட இடஒதுக்கீடு, மூன்றாண்டுகளில் எதுவும் செய்யப்படவில்லை என்ற உணர்வு வட கர்நாடகாவில் உள்ளது.

லிங்காயத் சமூகத்தினர் எந்த அரசியல் கட்சி மீதும் நம்பிக்கை வைத்திருக்கிறார்கள் என்றால் அது பாஜகதான். வீரேந்திர பாட்டீலை முறைகேடாக நீக்கிய காங்கிரஸ் வீரசைவ சமூகத்தை எப்படி கையாண்டது என்பதை மக்கள் மறக்கவில்லை. சில தசாப்தங்களுக்கு முன்பு அவர் அவமானப்படுத்தப்பட்ட விதமும், சித்தராமையா அரசு மீண்டும் ஆட்சிக்கு வர வேண்டும் என்று துடித்த விதமும், வீரசைவா மற்றும் லிங்காயத் சமூகத்தை பிளவுபடுத்தும் நிலைக்கு தள்ளப்பட்டது… கர்நாடகாவில், மக்கள் இந்த மாதிரியான செயல்களை ஏற்கவில்லை. அரசியல். வீரசைவ சமூகத்தை பிளவுபடுத்தும் நிலைக்கு காங்கிரஸ் தள்ளப்பட்டது. லிங்காயத்துகள் மட்டுமின்றி, எஸ்சி, எஸ்டி பிரிவினரும் கூட பா.ஜ.க.வுடன் தான் இருக்கிறார்கள். இடஒதுக்கீடு பிரச்னையை முதல்வர் பொம்மை கையாண்ட விதம், எஸ்சி, எஸ்டி இடஒதுக்கீட்டை உயர்த்தி, லிங்காயத், வொக்கலிகாவுக்கு இடமளித்ததால், அனைத்து சமூகத்தினரும் பா.ஜ.,வில் மகிழ்ச்சியாக உள்ளனர். கர்நாடகாவில் பாரதிய ஜனதா கட்சியின் முதுகெலும்பாக வீரசைவ சமூகம் உள்ளது, அவர்கள் கட்சி மீது அதிருப்தியில் இருப்பதாக கூறுவது உண்மைக்கு புறம்பானது.

காங்கிரஸால் வீரேந்திர பாட்டீலை முதல்வர் பதவியில் இருந்து நீக்கியதாக நீங்கள் பேசும் விதத்தில், பாஜகவின் உயரிய லிங்காயத் தலைவரான எடியூரப்பாவை முதல்வர் பதவியில் இருந்து விலகச் சொல்லி பாஜக எப்படி நடத்தியது என்பதை நினைவில் வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று காங்கிரஸும் லிங்காயத்துகளை அணுகி வருகிறது.

ராஜினாமா செய்தது தனது முடிவு என்றும், தன்னை முதல்வர் பதவியில் இருந்து விலக யாரும் கட்டாயப்படுத்தவில்லை என்றும் எடியூரப்பா ஜி பலமுறை தெளிவுபடுத்தியுள்ளார். அது அவருடைய முடிவு.

பஜ்ரங் தளத்தை தடை செய்வோம் என்று காங்கிரஸ் கூறியதற்கு உங்கள் பதில் என்ன?

வினாஷ் காலே விவரித் புத்தி (துன்பங்கள் புத்திசாலித்தனத்தைக் கொல்லும்). காங்கிரஸிடம் இருந்து வேறு என்ன எதிர்பார்க்க முடியும்? கர்நாடகாவில் மீண்டும் ஆட்சிக்கு வரப்போவதில்லை. நாடு முழுவதும் அழிந்துவிட்ட அவர்கள் இப்போது கர்நாடகாவில் ஆட்சிக்கு வரலாம் என்று கனவு காண்கிறார்கள். பஜ்ரங்தள் பிரச்சினைக்கு வரும்போது, ​​பஜ்ரங்தள் PFI அல்ல. காங்கிரஸ் ஆட்சியில் இருந்தபோது நக்சலிசத்தையோ பயங்கரவாதத்தையோ கட்டுப்படுத்த முயன்றதில்லை. பயங்கரவாத அமைப்புகளை வெற்றிகரமாக கட்டுப்படுத்திய நமது பிரதமர் மோடி ஜி. பஜ்ரங் தளம் என்பது கர்நாடகாவில் மட்டும் அல்ல, நாடு முழுவதும் உள்ள இந்து அமைப்பாகும், அப்படியிருக்க பஜ்ரங் தளத்தை எப்படி தடை செய்வது?

ஆட்சிக்கு வந்தால் கர்நாடகம் முழுவதும் அனுமன் கோவில்கள் கட்டப்படும் என டி.கே.சிவகுமார் பேசி வருகிறார்.

இது ஒரு பெரிய ஜோக். கர்நாடகாவில் காங்கிரஸ் குழப்பத்தில் இருப்பதாக நினைக்கிறேன். தாங்கள் ஆட்சிக்கு வருகிறோம் என்ற தவறான நம்பிக்கையை அவர்கள் கொண்டுள்ளனர், அதனால்தான் பஜ்ரங்தளத்தை தடை செய்ய வேண்டும், இலவசங்களை குப்பை என்று பேசுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் மற்றும் கர்நாடக தேர்தல் 2023 மேம்படுத்தல்கள் இங்கேSource link