ஜே&கே ரஜோரியில் நேற்று 5 வீரர்கள் கொல்லப்பட்ட புதிய சந்திப்பு

கடந்த இரண்டு வாரங்களில் ராணுவம் சந்திக்கும் இரண்டாவது பெரிய இழப்பு இதுவாகும்.

ஸ்ரீநகர்:

ஜம்மு காஷ்மீர் மாநிலம் ரஜோரி மாவட்டத்தில் உள்ள கண்டி வனப் பகுதியில் இன்று தொடங்கிய புதிய என்கவுன்டரில் 5 சிறப்புப் படை வீரர்கள் வெள்ளிக்கிழமை கொல்லப்பட்டனர்.

வனப் பகுதிகளில் உள்ள குகைகளில் பதுங்கியிருப்பதாக நம்பப்படும் பயங்கரவாதிகளை விரட்ட அப்பகுதிக்கு பாரிய வலுவூட்டல்கள் விரைந்த நிலையில், “பயங்கரவாதிகளுடன் தொடர்பு ஏற்படுத்தப்பட்டு துப்பாக்கிச் சூடு தொடங்கியுள்ளது” என்று ராணுவம் தெரிவித்துள்ளது.

“ரஜோரி செக்டாரில் உள்ள கண்டி வனப்பகுதியில் நடந்து வரும் நடவடிக்கையில், மே 6, 2023 அன்று 0115 மணி நேரத்தில் பயங்கரவாதிகளுடன் தொடர்பு ஏற்பட்டது, மேலும் துப்பாக்கிச் சூடு தொடங்கியது” என்று பாதுகாப்பு செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

நேற்று, பயங்கரவாதிகளை விரட்டியடிக்கும் ராணுவத்தின் தாக்குதல் குழுவில் இடம் பெற்றிருந்த 5 வீரர்கள், இந்த நடவடிக்கையின் போது IED வெடிகுண்டு தாக்குதலில் கொல்லப்பட்டனர். மற்றொரு ராணுவ வீரர் படுகாயமடைந்தார்.

கடந்த இரண்டு வாரங்களில் ராணுவம் சந்திக்கும் இரண்டாவது பெரிய இழப்பு இதுவாகும். ஏப்ரல் 20 அன்று, பூஞ்ச் ​​பகுதியில் உள்ள பாடா துரியன் என்ற இடத்தில் பயங்கரவாதிகளால் பதுங்கியிருந்த ராணுவ டிரக்கை தாக்கியதில் 5 வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர்.

வீரர்களைக் கொன்ற பிறகு, பயங்கரவாதிகள் டிரக்கிற்கு தீ வைத்தனர் மற்றும் வீழ்ந்த இராணுவ வீரர்களின் ஆயுதங்களுடன் களமிறங்கினர்.

தாக்குதலைத் தொடர்ந்து, பூஞ்ச்-ரஜோரி பகுதியில் பெரும் வேட்டையாடப்பட்டது. காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, சுமார் ஒரு டஜன் கனரக ஆயுதம் ஏந்திய பயங்கரவாதிகள் இப்பகுதியில் உள்ளனர்.

ஒரு பெரிய அளவிலான அடக்குமுறையின் போது, ​​200க்கும் மேற்பட்டோரை போலீசார் விசாரணைக்காக தடுத்து வைத்தனர் மற்றும் இராணுவ டிரக் மீதான தாக்குதலுக்கு காரணமான பயங்கரவாதிகளுக்கு உதவியதற்காக குறைந்தது ஆறு நபர்களை கைது செய்தனர். இது அப்பகுதி மக்களிடையே அதிருப்தியை ஏற்படுத்தியதோடு, காவல்துறையின் சித்திரவதைக்கு ஆளானதாகக் கூறி கிராமவாசி ஒருவர் தற்கொலை செய்து கொண்டார்.

இதற்கிடையில், பாரமுல்லாவில் உள்ள கர்ஹாமா குன்சர் பகுதியில் இன்று நடந்த தனி என்கவுன்டரில் ஒரு பயங்கரவாதி கொல்லப்பட்டதாக ஜம்மு காஷ்மீர் காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது.

“பாரமுல்லாவில் உள்ள கர்ஹாமா குன்சர் பகுதியில் என்கவுண்டர் தொடங்கியுள்ளது. காவல்துறை மற்றும் பாதுகாப்புப் படையினர் பணியில் உள்ளனர். மேலும் விவரங்கள் தொடரும். @JmuKmrPolice” என்று காஷ்மீர் மண்டல காவல்துறை ட்வீட் செய்துள்ளது.Source link