ரஜோரி/ஜம்மு: ஜம்மு-காஷ்மீரில் பாதுகாப்புப் படையினருக்கும் பயங்கரவாதிகளுக்கும் இடையே தொடர்பை ஏற்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து மீண்டும் துப்பாக்கிச் சூடு தொடங்கியது. ரஜௌரி சனிக்கிழமை காலை மாவட்டத்தில், அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.
இராணுவத்தின் வடக்கு கட்டளையின் அறிக்கையின்படி, அதன் பணியாளர்கள் “ஓய்வெடுக்காத உளவுத்துறை அடிப்படையிலான நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு, பதுங்கியிருந்து தாக்குதல் நடத்திய பயங்கரவாதிகளின் குழுவை விரட்டியடித்து வருகின்றனர். இராணுவம் உள்ள டிரக் டோட்டா கலி பரப்பளவு பாடா துரியன் கடந்த மாதம் ஜம்மு பகுதியில்”
“நடக்கும் நடவடிக்கையில் கண்டி காடு ரஜோரி செக்டாரில், இன்று 0115 மணி நேரத்தில் பயங்கரவாதிகளுடன் தொடர்பு ஏற்படுத்தப்பட்டு, துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தப்பட்டது,” என PRO டிஃபென்ஸ் லெப்டினன்ட் கர்னல் தேவேந்திர ஆனந்த் கூறினார்.
ரஜோரி மாவட்டத்தில் உள்ள அடர்ந்த வனப்பகுதியான கண்டி பகுதியில் பயங்கரவாதிகளை விரட்டும் நடவடிக்கை நடைபெற்று வரும் நிலையில், தீவிரவாதிகள் நடத்திய வெடிகுண்டு தாக்குதலில் 5 ராணுவ வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் ஒரு மேஜர் காயமடைந்ததாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.
“ரஜோரி செக்டரில் உள்ள கண்டி வனப்பகுதியில் பயங்கரவாதிகள் இருப்பதாக குறிப்பிட்ட தகவலின் பேரில், கூட்டு நடவடிக்கை மே 3 அன்று தொடங்கப்பட்டது. வெள்ளிக்கிழமை காலை 7.30 மணியளவில், ஒரு குகைக்குள் நன்கு வேரூன்றியிருந்த பயங்கரவாதிகளுடன் ஒரு தேடுதல் குழு தொடர்பை ஏற்படுத்தியது.” என்றார்கள்.
இப்பகுதி பாறைகள் மற்றும் செங்குத்தான பாறைகளால் அடர்ந்த தாவரங்கள்.
பயங்கரவாதிகள் அந்த இடத்தில் இருந்து தப்பிச் செல்லாமல் இருக்க, மத்திய ரிசர்வ் போலீஸ் படை (சிஆர்பிஎஃப்) மற்றும் ராணுவத்தின் கூடுதல் படையினர் அப்பகுதியில் இறுக்கமான சுற்றிவளைப்பில் ஈடுபடுத்தப்பட்டதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.
படைகள் ட்ரோன்களை அனுப்பியது மற்றும் மோப்ப நாய்கள் மற்றும் துருப்புக்கள் ஒரு குகை மறைவிடத்தை மோர்டார் மற்றும் கையெறி குண்டுகளால் கடுமையாக தாக்கியதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர்.
அதற்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில் பயங்கரவாதிகள் வெடிகுண்டுகளை வெடிக்கச் செய்தனர்.
வெள்ளிக்கிழமை காலை, இந்த நடவடிக்கையின் போது சிறப்புப் படையைச் சேர்ந்த இரண்டு வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் மேஜர் உட்பட நான்கு பேர் காயமடைந்தனர்.
பின்னர், உதம்பூரில் உள்ள மருத்துவமனையில் மூன்று பேர் இறந்தனர்.
கொல்லப்பட்ட வீரர்கள் உத்தரகாண்ட் மாநிலம் கெய்ர்சைனைச் சேர்ந்த லான்ஸ் நாயக் ருச்சின் சிங் ராவத், மேற்கு வங்க மாநிலம் டார்ஜிலிங்கைச் சேர்ந்த பாராட்ரூப்பர் சித்தாந்த் செத்ரி, நாயக். அரவிந்த் குமார் காங்க்ரா மாவட்டத்தில் இருந்து ஹிமாச்சல பிரதேசம், ஹவில்தார் நீலம் ஜம்முவைச் சேர்ந்த சிங் மற்றும் இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் சிர்மவுரைச் சேர்ந்த பாராட்ரூப்பர் பிரமோத் நேகி.

Source link