உலக சாம்பியனான ரெட் புல்லின் மேக்ஸ் வெர்ஸ்டாப்பன் வெள்ளிக்கிழமை மியாமி கிராண்ட் பிரிக்ஸிற்கான பயிற்சியில் வேகமான நேரத்தை அமைத்தார், அதே நேரத்தில் ஃபெராரியின் சார்லஸ் லெக்லெர்க் ஒரு பாதையில் ஒரு தடையில் விபத்துக்குள்ளானார், அதை பல ஓட்டுநர்கள் “வழுக்கும்” என்று வர்ணித்தனர்.

மெர்சிடிஸ் தொடக்க அமர்வில் 1-2 முயற்சியை அனுபவித்த பிறகு, ஜார்ஜ் ரஸ்ஸல் லூயிஸ் ஹாமில்டனின் வழியை வழிநடத்தினார், தற்போதைய சாம்பியன்ஷிப் தலைவரான வெர்ஸ்டாப்பன் 1:27.930 என்ற சிறந்த மடி நேரத்துடன் அழுத்தமாக பதிலளித்தார்.

ஃபெராரியின் கார்லோஸ் சைன்ஸ் 0.385 வினாடிகள் பின்தங்கியிருந்தார், அவரைத் தொடர்ந்து அவரது அணி வீரர் லெக்லெர்க், எட்டு திருப்பத்தில் உள்ள தடையில் முதலில் மூக்குக்குச் சென்ற பிறகு அவரது அமர்வு முன்னதாகவே முடிந்தது.

லெக்லெர்க் ஒரு மொபட்டில் டிராக்கை விட்டு வெளியேறினார், மேலும் இந்த சம்பவத்தில் இருந்து எந்த பக்க விளைவுகளும் இல்லை, இது சிவப்புக் கொடி மற்றும் ஐந்து நிமிட தாமதத்தை ஏற்படுத்தியது, மேலும் சில நீண்ட ரன்களை எடுத்த அணிகளுக்கு ஏமாற்றத்தை அளித்தது.

வெர்ஸ்டாப்பனின் இரண்டாவது பயிற்சி, புதிதாகத் தோன்றிய மியாமி பாதையில், அவரது ஹெட்ரெஸ்ட் குறித்து டிரைவரிடமிருந்து தொடர்ந்து புகார்கள் வந்தன, ஆனால் அசௌகரியம் அவரது செயல்திறனில் சிறிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது.

“அது ஒரு நல்ல நாளாக இருந்தது. ஆரம்பத்தில் நாங்கள் புதிய தார் பாதையுடன் பழகிக் கொண்டிருந்தோம், அது நாள் முழுவதும் அதிகமாக இருந்தது. இது இன்னும் ஆஃப் லைனில் மிகவும் வழுக்கும் ஆனால் டிரைவிங் லைனில் அது சரி,” என்று அவர் கூறினார்.

“மிக முக்கியமாக இன்று நாங்கள் காரில் நல்ல சமநிலையைக் கொண்டிருந்தோம், அதனால் நான் மகிழ்ச்சியாக உணர்கிறேன். ஒரே இரவில் நாம் பார்க்க விரும்பும் சில விஷயங்கள் இன்னும் உள்ளன, ஒவ்வொரு மூலையிலும் வேகமாக இருக்க விரும்புகிறோம், இது எப்போதும் சாத்தியமில்லை. நாளை வானிலை என்ன செய்யும் என்பதை நாம் பார்க்க வேண்டும், ஆனால் ஒட்டுமொத்தமாக இது ஒரு நேர்மறையான நாளாக இருந்தது,” என்று அவர் கூறினார்.

வாரயிறுதிக்கான வானிலை முன்னறிவிப்பு மழையை முன்னறிவித்தாலும், சனிக்கிழமை தகுதிச் சுற்றுக்கு விட ஞாயிற்றுக்கிழமை மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது.

வெர்ஸ்டாப்பனின் சக வீரர் செர்ஜியோ பெரெஸ், கடந்த வாரம் பாகுவில் பெற்ற வெற்றிக்குப் பிறகு, அவருக்கு ஆறு புள்ளிகள் பின்தங்கிய நிலையில், ஆஸ்டன் மார்ட்டின் பெர்னாண்டோ அலோன்சோவை விட நான்காவது வேகமாக முன்னேறினார்.

வெர்ஸ்டாப்பன் மற்றும் சக வீரர் செர்ஜியோ பெரெஸ் ஆகியோர் தலா இரண்டு வெற்றிகளைப் பெற்றதன் மூலம் ரெட் புல் ஓட்டுநர்கள் பருவத்தின் தொடக்க நான்கு பந்தயங்களில் ஆதிக்கம் செலுத்தினர்.

அஜர்பைஜான் கிராண்ட் பிரிக்ஸில் அதிக அளவில் எடுத்துச் செல்லாதது, ரெட் புல் கார்களின் அதிவேக வேகத்துடன் இணைந்து, நாடகம் மற்றும் உற்சாகம் இல்லாத சீசன் குறித்த அச்சத்திற்கு வழிவகுத்தது.

முந்தைய அமர்வில் ரஸ்ஸல் 1:30.125 நேரத்தைப் பதிவுசெய்த பிறகு, அவரது சக பிரிட்டன் ஹாமில்டன் இரண்டாவது வேகமான, 0.212 பின்தங்கிய நிலையில், ஞாயிற்றுக்கிழமை ரெட் புல் அவர்களின் சொந்த வழியில் இருக்கக்கூடாது என்பதற்கான சில அறிகுறிகளாவது இருந்தது.

ஆனால் இரண்டாவது அமர்வுக்கு முன்பே, மெர்சிடிஸ் அணியின் தலைவர் டோட்டோ வோல்ஃப் அவர்களின் காலங்களில் அதிகமாகப் படிக்காமல் எச்சரித்தார்.

ஹாமில்டன் இரண்டாவது அமர்வில் ஏழாவது இடத்தைப் பிடித்தார், அதே நேரத்தில் ரசல் 15வது இடத்தில் இருந்தார், வெர்ஸ்டாப்பனின் வேகத்தில் 1.286.

“நான் (சனிக்கிழமை) சிறந்த இடத்தில் காரைப் பெற முடியும் என்ற நம்பிக்கையுடனும் நம்பிக்கையுடனும் இருக்கப் போகிறேன், மேலும் இரண்டு நிலைகள் மேலும் முன்னேறலாம்” என்று ஹாமில்டன் கூறினார்.

தைரியத்தில் உதை

“நாங்கள் குறிப்பாக விரைவாக இல்லை, அது அங்கே ஒரு போராட்டமாக இருந்தது. இந்த புதிய மேற்பரப்பில் பிடிப்பு மிகவும் குறைவாக உள்ளது. இது வழுக்கும் தன்மை கொண்டது, குறிப்பாக பின்பகுதிக்கு. இன்று பாதையின் வெப்பநிலை மிக அதிகமாக இருந்ததால், சறுக்கல் அதிகமாக இருந்தது. (முதல் பயிற்சி) மிகவும் நன்றாக இருந்தது, ஆனால் (இரண்டாவது பயிற்சியில்) எங்கள் வேகம் தைரியமாக இருந்தது. நாங்கள் பலவிதமான விஷயங்களை முயற்சித்து வருகிறோம், நாங்கள் தொடர்ந்து செயல்படுவோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு முதல் மியாமி பந்தயம் வழக்கமான ஓட்டுநர் வரிசையிலிருந்து வெளியேறும்போது பாதையில் பிடிப்பு பற்றி ஓட்டுனர்களிடமிருந்து விமர்சனங்களை சந்தித்தது மற்றும் புதிதாக போடப்பட்ட டார்மாக்கில் இன்னும் சில சிக்கல்கள் இருப்பதாகத் தெரிகிறது.

“இதுவரை, புதிய பாதையின் மேற்பரப்பு சிறப்பாக இருப்பதாக நான் நினைக்கிறேன், ஆனால் நாங்கள் அடிப்படையில் இன்று பந்தய வரிசையை சுத்தம் செய்கிறோம்,” என்று அலோன்சோ கூறினார்.

“நீங்கள் அதிலிருந்து விலகிச் செல்லும்போது, ​​​​அது மிகவும் வழுக்கும் – அதனால் முந்துவதை கடினமாக்கும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஹாஸின் நிகோ ஹல்கென்பெர்க் தனது கார் மூன்று திருப்பத்திற்குள் நுழைந்து, சுவரில் சுழன்று, அவரது முன் முனையில் இருந்து பாதையில் குப்பைகளை விட்டுச் சென்றபின், முதல் நடைமுறையில் சிவப்புக் கொடியும் காணப்பட்டது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய விளையாட்டு செய்திகள்சரிபார் ஆரஞ்சு தொப்பி மற்றும் ஊதா நிற தொப்பி வைத்திருப்பவர் விவரங்கள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ்18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link