வெளியிட்டது: பிரகதி பால்

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மே 07, 2023, 10:25 IST

கொல்கத்தா [Calcutta]இந்தியா

டிஎம்சி தேசிய பொதுச்செயலாளர் அபிஷேக் பானர்ஜி ஏப்ரல் 25 முதல் மேற்கு வங்கத்தில் வெகுஜன பயணத்தை மேற்கொண்டு வருகிறார். (கோப்புப் படம்/ANI)

டிஎம்சி தேசிய பொதுச்செயலாளர் அபிஷேக் பானர்ஜி ஏப்ரல் 25 முதல் மேற்கு வங்கத்தில் வெகுஜன பயணத்தை மேற்கொண்டு வருகிறார். (கோப்புப் படம்/ANI)

முர்ஷிதாபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள ராணிநகரில் சனிக்கிழமை நடைபெற்ற பொதுக்கூட்டத்தில் பேசிய அபிஷேக் பானர்ஜி, மேற்கு வங்க மக்களுக்கு எதிராக பாஜக மற்றும் அதன் “பாரபட்சம்” குறித்து இரு கட்சிகளும் “ஒரு வார்த்தை கூட பேசவில்லை” என்றார்.

மேற்கு வங்க முதல்வரை முன்னிறுத்துவதில்தான் எதிர்க்கட்சியான காங்கிரஸும், சிபிஎம்மும் ஆர்வம் காட்டுவதாக திரிணாமுல் காங்கிரஸ் கட்சியின் தேசிய பொதுச் செயலாளர் அபிஷேக் பானர்ஜி குற்றம் சாட்டியுள்ளார். மம்தா பானர்ஜி மோசமான வெளிச்சத்தில்.

முர்ஷிதாபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள ராணிநகரில் சனிக்கிழமை மாலை நடைபெற்ற பொதுக் கூட்டத்தில் உரையாற்றிய அவர், பாஜக மற்றும் மேற்கு வங்க மக்களுக்கு எதிரான அதன் “பாகுபாடுகளுக்கு” எதிராக இரு கட்சிகளும் “ஒரு வார்த்தை கூட பேசவில்லை” என்றார்.

“மேற்கு வங்க மக்களுக்கு பல மாதங்களாக 100 நாள் வேலை ஊதியம் வழங்கப்படவில்லை என்று ஆதிர் சவுத்ரி உட்பட எந்த காங்கிரஸ் தலைவரும் ஒரு கடிதம் கூட எழுதவில்லை. முர்ஷிதாபாத் மண்ணில் இருந்து, பஹரம்பூர் எம்.பி., சௌத்ரியை, அவர் எப்போதாவது மத்திய அரசிடம் இந்தப் பிரச்னையை எடுத்துச் சொன்னாரா என்று கேட்கிறேன். இதுபற்றி சிபிஐ(எம்) தலைவர் யாராவது பேசியதுண்டா?” என்றார் அபிஷேக் பானர்ஜி.

அவர் ஏப்ரல் 25 முதல் மாநிலத்தில் வெகுஜன பயணத்தில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

“மத்திய பாஜக அரசு 100 நாள் வேலைத் திட்டத்திற்காக மாநிலத்திற்கு ரூ. 7,000 கோடி நிதி வழங்காமல் இழுத்தடித்தது.

ஆனால், இதற்காக மத்திய அரசை சிபிஐ(எம்) மற்றும் காங்கிரசு ஒருபோதும் விமர்சிக்காது. அவர்கள் நமது முதல்வரையும் அவரது கட்சியையும் மோசமான வெளிச்சத்தில் காட்டவே விரும்புகிறார்கள். மக்கள் பிரச்சனைகளை பேசுவது த.மா.கா.தான். நிதியை விடுவிக்க மத்திய அரசை வற்புறுத்தி டெல்லியில் மாபெரும் போராட்டத்தை நடத்துவோம்” என்று பானர்ஜி கூறினார்.

2014-19 ஆம் ஆண்டு முதல் லோக்சபாவில் டிஎம்சிக்கு 34 எம்பிக்கள் இருந்தபோது, ​​நரேந்திர மோடி தலைமையிலான அரசு மேற்கு வங்க மக்களின் நிலுவைத் தொகையை “பறிக்க” முடியாது என்று டைமண்ட் ஹார்பர் எம்பி கூறினார்.

இருப்பினும், 2019 க்குப் பிறகு, டிஎம்சி எம்பிக்களின் எண்ணிக்கை குறைந்துவிட்டது, மாநிலத்தில் இருந்து தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 19 பாஜக எம்பிக்கள் ஏழைகளின் பிரதிநிதிகளாக இருந்தும் அவர்களின் பிரச்சினைகளைக் கொடியிட எதுவும் செய்யவில்லை என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

பர்பா மேதினிபூர் மாவட்டத்தில், எதிர்க்கட்சித் தலைவர் சுவேந்து அதிகாரியின் வாகனத் தொடரணியின் ஒரு பகுதியாகக் கூறப்படும் கார், ஹிட் அண்ட் ரன் வழக்கில் சிக்கிய சம்பவம் குறித்து, பானர்ஜி கூறுகையில், “பாஜக தலைவரின் கார் ஒரு இளைஞரை வெட்டி வீழ்த்தியது. ஆனால், கட்சியில் இருந்து எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை.” அவரது கருத்துக்கு பதிலளித்த WBPCC தலைவர் ஆதிர் சவுத்ரி, “அபிஷேக் உட்பட டிஎம்சி தலைவர்கள் எத்தனை முறை நாடாளுமன்றத்தில் ஜனநாயக விரோத மத்திய அரசுக்கு எதிரான எங்கள் போராட்டத்தில் எதிர்க்கட்சி முகாமில் இணைந்துள்ளனர்? மேற்கு வங்க நலனுக்காக, தேசிய தலைநகரில் காங்கிரஸ் எப்போதும் குரல் எழுப்புகிறது. இதற்கிடையில், பாஜக மாநிலத் தலைவர் சுகந்தா மஜும்தார் கூறுகையில், சமீப காலமாக பல முனைகளில் தன்னைத் திசைதிருப்புவதைக் கண்டறிந்து, காவி கட்சி பொறுப்பேற்காத “துரதிர்ஷ்டவசமான சாலை விபத்தை” முன்னிலைப்படுத்தி மக்களின் கவனத்தை திசை திருப்ப முயல்கிறது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் மற்றும் கர்நாடக தேர்தல் 2023 மேம்படுத்தல்கள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link