இந்த வாரத்தின் முக்கியச் செய்திகள்

Memecoin மிகைப்படுத்தல் Bitcoin பரிவர்த்தனை கட்டணத்தை பல வருட உச்சத்திற்கு செலுத்துகிறது

Pepe போன்ற memecoins தொடரும் வர்த்தக வெறி பிட்காயினுக்கு தேவையற்ற விளைவுகளை ஏற்படுத்தியது (BTC) – அதன் பரிவர்த்தனை செலவுகளை இரண்டு ஆண்டுகளில் மிக உயர்ந்த அளவிற்கு உயர்த்துகிறது. மே 3 அன்று, பிட்காயின் பிளாக்செயினில் செலுத்தப்பட்ட மொத்தக் கட்டணம் $3.5 மில்லியனை எட்டியது, இது ஏப்ரல் மாத இறுதியில் இருந்து சுமார் 400% உயர்ந்தது. பிட்காயினின் பிஆர்சி-20 டோக்கன் தரநிலையானது மெமெகாயின்களின் எழுச்சிக்கு மத்தியில் கிரிப்டோ சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் சமீபத்திய போக்காக மாறியுள்ளது. BRC-20 தரத்தைப் பயன்படுத்தி மொத்தம் 8,500 வெவ்வேறு டோக்கன்கள் அச்சிடப்பட்டுள்ளன. Ethereum blockchain இல் எரிவாயு கட்டணமும் சமீபத்தில் இருந்தது புதிய பல மாத உச்சத்திற்கு விண்ணை முட்டும்.

பிட்காயின் சுரங்கத் தொழிலாளர்கள் 2010 முதல் BTC பிளாக் வெகுமதிகள், கட்டணங்கள் மூலம் $50B சம்பாதித்துள்ளனர்.

சுரங்கச் செலவுகள் மற்றும் பிட்காயின் விலை சரிவுகள் பற்றிய விவாதத்திற்கு மத்தியில், புதிய புள்ளிவிவரங்கள் சுரங்கத் தொழிலாளர்கள் கருப்பு நிறத்தில் உறுதியாக இருப்பதாகக் கூறுகின்றனர் நீண்ட காலத்தில். ஆன்-செயின் அனலிட்டிக்ஸ் நிறுவனமான Glassnode இன் கணக்கீடுகள் 2010 முதல், கட்டணங்கள் மற்றும் தொகுதி வெகுமதி மானியங்கள் சுரங்கத் தொழிலாளர்களுக்கு பில்லியன்களை ஈட்டியதாகக் கூறுகின்றன. சுரங்கத் தொழிலாளர்களின் மொத்த அனைத்து நேர வருமானம் அவர்களின் மதிப்பிடப்பட்ட செலவுகளை விட கிட்டத்தட்ட 40% அதிகமாக உள்ளது, இது முறையே $50.2 பில்லியன் மற்றும் $36.6 பில்லியன் ஆகும்.

‘காட்பாதர் ஆஃப் ஏஐ’ கூகுளில் இருந்து ராஜினாமா செய்து, செயற்கை நுண்ணறிவின் ஆபத்துகள் குறித்து எச்சரித்துள்ளது

செயற்கை நுண்ணறிவு முன்னோடி மற்றும் முன்னாள் கூகுள் ஊழியர் டாக்டர். ஜெஃப்ரி ஹிண்டன் தொழில்நுட்பம் குறித்த தனது கவலைகளை பகிர்ந்து கொண்டார் கடந்த பல ஆண்டுகளாக அவர் வளர்ச்சிக்கு உதவினார். நரம்பியல் நெட்வொர்க் நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, AI ஆனது எதிர்காலத்தில் மனிதகுலத்திற்கு அச்சுறுத்தலாக இருக்கலாம், ஏனெனில் அது பகுப்பாய்வு செய்யும் பாரிய அளவிலான தரவுகளிலிருந்து எதிர்பாராத நடத்தைகளைக் கற்றுக்கொள்கிறது. ஆபத்தான தன்னாட்சி ஆயுத அமைப்புகளை உருவாக்குவதற்கான AI ஆயுதப் பந்தயம் தொடர்வதில் அவர் அக்கறை கொண்டுள்ளார், அத்துடன் இணையத்தில் பெருகிவரும் போலி புகைப்படங்கள், வீடியோக்கள் மற்றும் உரைகளின் எண்ணிக்கையும் அதிகமாக உள்ளது.பாலாஜி தனது பைத்தியக்காரத்தனமான $1M Bitcoin பந்தயத்தை 97% விலை இலக்கின் கீழ் செலுத்துகிறார்

முன்னாள் Coinbase தலைமை தொழில்நுட்ப அதிகாரி பாலாஜி சீனிவாசன் மற்றும் புனைப்பெயர் ட்விட்டர் பயனர் ஜேம்ஸ் மெட்லாக் இடையே ஒரு காட்டு பிட்காயின் விலை கூலி $1.5 மில்லியனுக்கு 45 நாட்களுக்கு முன்னதாகவே தீர்வு காணப்பட்டது. மார்ச் 17 அன்று அமெரிக்கா அதிக பணவீக்கத்தை அனுபவிக்காது என்று எவருக்கும் $1 மில்லியன் பந்தயம் கட்ட மெட்லாக் முன்வந்தார். முன்னாள் Coinbase நிர்வாகி பந்தயத்தை ஏற்றுக்கொண்டார், பணவீக்கத்தின் காரணமாக அமெரிக்க டாலர் மதிப்பிழந்துவிடும், இதன் விளைவாக, BTC 90க்குள் $1 மில்லியனை எட்டும். நாட்களில். இந்த ஒப்பந்தத்தில், மெட்லாக் $500,000 ஈட்டியது, மற்றொரு $1 மில்லியன் இரண்டு நிறுவனங்களுக்குச் சென்றது.

மைக்ரோசாப்ட் பிங் காத்திருப்பு பட்டியலைக் குறைக்கிறது, பயனர்களுக்கு GPT-4 க்கு இலவச அணுகலை வழங்குகிறது

மைக்ரோசாப்ட் சமீபத்தில் பல புதிய AI-இயங்கும் அம்சங்களை அறிவித்தது அதன் பிங் சாட்போட் மற்றும் எட்ஜ் இணைய உலாவிக்கு, GPT-4 மாடலுக்கான முழு அணுகல் உட்பட – ChatGPT Plus சந்தா சேவையை இயக்கும் அதே அடிப்படை இயந்திரம். புதிய அம்சங்களுக்கு வாங்குதல்கள் அல்லது சந்தாக்கள் எதுவும் தேவையில்லை, இருப்பினும் பயனர்களுக்கு Bing chatbot இன் முழுத் தொகுப்பின் செயல்பாடுகளைப் பயன்படுத்த இலவச Microsoft கணக்கு தேவைப்படும். மாறாக, OpenAI இன் ChatGPT Plus சேவையானது அதே GPT-4 மாடலை அணுகுவதற்கு மாதத்திற்கு $20 செலவாகும்.

வெற்றியாளர்கள் மற்றும் தோல்வியடைந்தவர்கள்

வார இறுதியில், பிட்காயின் (BTC) இல் உள்ளது $29,618ஈதர் (ETH) மணிக்கு $1,991 மற்றும் XRP மணிக்கு $0.46. மொத்த சந்தை மூலதனம் உள்ளது $1.22 டிரில்லியன், படி CoinMarketCap க்கு.

மிகப்பெரிய 100 கிரிப்டோகரன்சிகளில், வாரத்தின் முதல் மூன்று ஆல்ட்காயின் லாபம் பெப்பே ஆகும். (PEPE) 961.32%, FLOKI (FLOKI) 35.36% மற்றும் ராக்கெட் பூல் (RPL) 10.15% இல்.

வாரத்தின் முதல் மூன்று altcoin இழப்பாளர்கள் Sui (SUI) -70.87%, மாறாதது (IMX) -10.68% மற்றும் குரோனோஸ் (CRO) -10.06%.

கிரிப்டோ விலைகள் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, படிக்கவும் Cointelegraph இன் சந்தை பகுப்பாய்வு.

மேலும் படியுங்கள்


அம்சங்கள்

ஸ்வீடன்: பணத்தின் மரணமா?


அம்சங்கள்

முரட்டு நாடுகள் பொருளாதாரத் தடைகளைத் தடுக்கின்றன, ஆனால் கிரிப்டோ தவறா?

மறக்கமுடியாத மேற்கோள்கள்

“அமெரிக்காவில் கூட [CDBC] சில காலமாக பெரிய ஆர்வம் இல்லாத தலைப்பு, இப்போது நிச்சயதார்த்தம் உள்ளது, சரியான காரணத்திற்காக. எதிர்காலம் வந்துவிட்டது.”

கிறிஸ்டலினா ஜார்ஜீவாசர்வதேச நாணய நிதியத்தின் நிர்வாக இயக்குனர்

“பொருளாதாரத்தில் ஏதோ தவறு இருப்பதாகவும், அது பவல் வாக்குறுதியைப் போல ஒரு ‘சாஃப்ட் லேண்டிங்’ ஆகப் போவதில்லை – ஆனால் மிகவும் மோசமான ஒன்று என்று நிரூபிக்கக்கூடிய விலையுயர்ந்த சமிக்ஞையை அனுப்ப நான் எனது சொந்த பணத்தை செலவிட்டேன்.”

பாலாஜி சீனிவாசன்Coinbase இன் முன்னாள் தலைமை தொழில்நுட்ப அதிகாரி

“அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் இதில் சில ஈடுபாடு இல்லாதவர்கள் வெகு சிலரே இருக்கப் போகிறார்கள். [crypto] துறை.”

லிசா கேமரூன்ஐக்கிய இராச்சியத்தின் பாராளுமன்ற உறுப்பினர்

“இந்த நிச்சயமற்ற தன்மைதான் எல்லாவற்றையும் ஊடுருவிச் செல்கிறது. அமெரிக்காவில் அடுத்து என்ன வரப்போகிறது அல்லது அது எங்கிருந்து வரப்போகிறது, ஏன் அல்லது எப்படி என்று உங்களுக்குத் தெரியாது”

ஆலிவர் லிஞ்ச்பிட்ரெக்ஸ் குளோபலின் CEO

“சாதாரண காரணத்துடன் நான் என்னை ஆறுதல்படுத்துகிறேன்: நான் அதைச் செய்யவில்லை என்றால் [co-developed modern artificial intelligence]வேறு யாராவது இருந்திருப்பார்கள்.

ஜெஃப்ரி ஹிண்டன்செயற்கை நுண்ணறிவு முன்னோடியாக “AI இன் காட்பாதர்” என்று அழைக்கப்படுகிறார்.

“சரி, எங்களிடம் இரண்டும் இருப்பதாக நான் நினைக்கிறேன், இதைச் சொல்வது ஓரளவு அப்பாவியாக இருக்கிறது என்று நினைக்கிறேன் [banking crisis] முதல் குடியரசுக்கு மட்டுமே.

பாப் மைக்கேல்JP Morgan Asset Management இன் தலைமை முதலீட்டு அதிகாரி

வாரத்தின் கணிப்பு

பிட்காயின் விலை புதிய மே மாத உயர்வானது $29.5Kக்கு மேல் வர்த்தகர்களின் கண்களை உடைத்துவிட்டது

பிட்காயின் மேலும் இழந்த நிலத்தை மீட்பதை நோக்கியது மே 5 அன்று $30,000 நாடகத்தில் இருந்தது. முந்தைய நாள் வோல் ஸ்ட்ரீட்டில் BTC/USD ஜோடி யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் ஈக்விட்டிகளுடன் குறைந்துவிட்டது, ஆனால் $29,000 ஆதரவு திரும்பியதால் பலவீனம் குறுகிய காலமாக இருந்தது.

டிரேடர் டார்டிகிரேட் என்று அழைக்கப்படும் பிரபல புனைப்பெயர் வர்த்தகர் ஆலன், 2020 இன் பிற்பகுதியில் இருந்து அதன் பிரேக்அவுட்டைப் பிரதிபலிக்கும் தலைகீழ் தொடர்ச்சியைப் பற்றி நம்பிக்கையுடன் இருந்தார். இந்த தருணம் “உள்வரும் புல் ரன்” க்கான தயாரிப்பு ஆகும்.

வாரத்தின் FUD

அர்ஜென்டினாவின் மத்திய வங்கி பணம் செலுத்தும் பயன்பாடுகளிலிருந்து கிரிப்டோகரன்சிகளை நிறுத்துகிறது

அர்ஜென்டினாவின் மத்திய வங்கி கிரிப்டோ பரிவர்த்தனைகளை வழங்குவதில் இருந்து கட்டண வழங்குநர்களுக்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது, இது டிஜிட்டல் சொத்துக்களுக்கு நாட்டின் கட்டண முறையின் வெளிப்பாட்டைக் குறைப்பதாகக் குற்றம் சாட்டுகிறது. அர்ஜென்டினாவில் கிரிப்டோகரன்சிகள் கட்டுப்படுத்தப்படவில்லை, அதாவது அனைத்து நாணயங்களும் டோக்கன்களும் முடிவிற்கு உட்பட்டவை. அர்ஜென்டினாவின் ஃபின்டெக் சேம்பர் இந்த முடிவை மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியது.

FBI, உக்ரைன் பணமோசடி குற்றச்சாட்டில் 9 பரிமாற்ற களங்களை கைப்பற்றியது

ஒன்பது டிஜிட்டல் நாணய பரிமாற்றங்கள் கூறப்படுகிறது சைபர் கிரைமினல்களுக்கு உதவுதல் மற்றும் ஊக்குவிப்பது அவர்களின் களங்களைக் கைப்பற்றியது யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் பெடரல் பீரோ ஆஃப் இன்வெஸ்டிகேஷன் மற்றும் உக்ரேனிய சட்ட அமலாக்கத்தால். கைப்பற்றப்பட்ட டொமைன்களில் 24xbtc.com, 100btc.pro, pridechange.com, Trust-exchange.org மற்றும் bitcoin24.exchange ஆகியவை அடங்கும். ஒவ்வொரு வலைத்தளமும் அநாமதேய கிரிப்டோ பரிமாற்ற சேவைகளை வழங்கியதாக கூறப்படுகிறது, உரிமம் பெற்ற நிறுவனத்திடமிருந்து தேவையான பல விதிகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறைகளை புறக்கணிக்கிறது.

டார்க்நெட் ஹேக்கர்கள் கிரிப்டோ கணக்குகளை ஒரு பாப் $30க்கு விற்கிறார்கள்

இணையத்தின் நிழலான பகுதிகளில் இருந்து சைபர் குற்றவாளிகள் என்று கூறப்படுகிறது ஹேக் செய்யப்பட்ட, சரிபார்க்கப்பட்ட கிரிப்டோ கணக்குகளை டார்க்நெட்டில் விற்பனை செய்தல் ஒன்றுக்கு $30 என குறைந்த விலையில். ஹேக் செய்யப்பட்ட கணக்குகள், பிரபலமான கிரிப்டோகரன்சி பரிமாற்றங்களில் உங்கள் வாடிக்கையாளரை அறிந்துகொள்ளும் நடவடிக்கைகளை சட்டவிரோதமாக தவிர்க்க பயன்படுத்தப்படலாம். ஆனால் கிரிப்டோகரன்சி கணக்குகள் பட்டியலில் உள்ள ஒரே உருப்படிகள் அல்ல – $5,000 வரை இருப்பு உள்ள கிரெடிட் கார்டுகளுக்கான கணக்குத் தகவல்கள் வெறும் $110க்கு விற்கப்படுகின்றன, அதே சமயம் $2,000 வரை இருப்பு உள்ள ஆன்லைன் வங்கிக் கணக்குகளுக்கான உள்நுழைவுச் சான்றுகள் $60க்கு விற்கப்படுகின்றன.

சிறந்த Cointelegraph அம்சங்கள்

கிரிப்டோ மூலம் AIகளை கட்டுப்படுத்துவது மற்றும் மனிதர்களை ஊக்கப்படுத்துவது எப்படி?

சில நிபுணர்கள் AI தேவை என்று நம்புகிறார்கள் பரவலாக்கப்பட்ட நெட்வொர்க்குகளால் கட்டுப்படுத்தப்பட வேண்டும். தரவுத் தொகுப்புகளைத் தயாரிக்க மனிதர்களை ஊக்குவிக்க டோக்கன்களைப் பயன்படுத்தலாம் என்று மற்றவர்கள் கூறுகிறார்கள்.

ஜோ லூபின்: ETH நிறுவனர்கள் பிரிந்து ‘கிரிப்டோ கூகுள்’ பற்றிய உண்மை

Ethereum இணை நிறுவனர் பேசுகிறார் பண்டைய வரலாற்றைப் பற்றி, MetaMask மற்றும் Infura க்கு அடுத்தது என்ன மற்றும் நம்பர் 2 கிரிப்டோகரன்சியின் எதிர்காலம் என்ன.

களிப்பூட்டும் உங்கள் வழிகாட்டி மற்றும் ஓடிப்போன AI வளர்ச்சியின் திகிலூட்டும் உலகம்.

தலையங்க ஊழியர்கள்

Cointelegraph இதழின் எழுத்தாளர்கள் மற்றும் நிருபர்கள் இந்த கட்டுரைக்கு பங்களித்தனர்.Source link