கோவை: சுற்றித் திரிந்த 2 யானைகளில் ஒன்று தாக்கி விவசாயி ஞாயிற்றுக்கிழமை உயிரிழந்தார் கிருஷ்ணகிரி சனிக்கிழமை முதல் மாவட்டம், தனது விவசாய வயலுக்குச் சென்று கொண்டிருந்த சமந்தமலை கிராமத்தில் அவரைத் தாக்கினார்.
இறந்தவரை அடையாளம் காண்பது எம் பெருமாள்அதே கிராமத்தைச் சேர்ந்த 55 வயதான வன அலுவலர் ஒருவர் யானை தாக்கியதில் பலத்த காயங்களுடன் உடனடியாக கிருஷ்ணகிரி அரசு மருத்துவக் கல்லூரி மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டதாக தெரிவித்தார். “அவர் இறந்துவிட்டதாக மருத்துவர்கள் அறிவித்தனர். உடல் பிரேத பரிசோதனைக்காக மருத்துவமனையில் வைக்கப்பட்டுள்ளது,” என்றார்.
இதற்கிடையில், சில நாட்களுக்கு முன்பு இதே யானைகள் மற்றொரு மனிதனைக் கொன்றதாக கிராம மக்கள் குற்றம் சாட்டியுள்ளனர்.
இதுகுறித்து அதிகாரி கூறுகையில், கடந்த மாதம் தர்மபுரி வனச்சரகத்திற்கு உட்பட்ட பாலக்கோடு வனப்பகுதியில் உள்ள பஞ்சப்பள்ளி வனப்பகுதியில் யானைகள் சுற்றித் திரிந்தன. ஓசூர் வனச்சரகத்திற்கு உட்பட்ட கிருஷ்ணகிரி வனப்பகுதிக்குள் சனிக்கிழமை நுழைந்த அவர்கள், கிருஷ்ணகிரி நகர் அருகே உள்ள சிறுவர் பூங்காவை கடந்து தேவசமுத்திரம் ஏரிக்குள் புகுந்தனர். உதவி வனப் பாதுகாவலரைக் கொண்ட குழு உள்ளது என்றார் எம் ராஜமாரியப்பன்கிருஷ்ணகிரி வனச்சரக அலுவலர் ஆர்.ரவி, ராயக்கோட்டை வனச்சரக அலுவலர் ஆர் பார்த்தசாரதி மற்றும் 50 வனக் களப் பணியாளர்கள் மற்றும் வேட்டை தடுப்பு காவலர்கள் சம்பவ இடத்திற்கு விரைந்து வந்து, மக்கள் வசிக்கும் பகுதிக்கு அருகே யானைகள் இருப்பது குறித்து பொதுமக்களுக்கு எச்சரிக்கை விடுத்தனர்.
யானைகள் சனிக்கிழமை இரவு ராயக்கோட்டை வனப்பகுதிக்குள் நுழைந்தன. முன்னணி ஊழியர்கள் அவற்றை காப்புக் காட்டிற்குள் விரட்ட முயற்சித்தாலும், விலங்குகள் சமவெளியை விட்டு வெளியேறவில்லை. அவர்கள் இறுதியாக சமந்தமலை கிராமத்தில் ஒரு ஏரியைக் கடந்தனர், மேலும் முன்னணி ஊழியர்கள் உள்ளூரில் முகாமிட்டனர், ”என்று அதிகாரி கூறினார்.
ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை 7 மணியளவில் விவசாயி தாக்கப்பட்டார். இறந்தவரின் குடும்பத்திற்கு முதற்கட்டமாக 50,000 ரூபாயை வனத்துறையினர் வழங்கியுள்ளனர்.
கே கார்த்திகேனி, மாவட்ட வன அலுவலர் கூறுகையில், ‘தருமபுரி வன கோட்டத்தில் 2 பேரையும், ஓசூர் வன கோட்டத்தில் மேலும் 2 பேரையும் யானைகள் கொன்றுள்ளன. “தமிழ்நாடு – ஆந்திரப் பிரதேச காப்புக்காடு எல்லைப் பகுதியை நோக்கி நகர்ந்துள்ளனர். கிராம மக்கள் அதிகாலை மற்றும் இரவு நேரங்களில் வீட்டை விட்டு வெளியே வர வேண்டாம் என அறிவுறுத்தி உள்ளோம்.

Source link