“எந்தவொரு வெறுப்பு மற்றும் வன்முறை சம்பவத்தையும்” தவிர்க்க, மேற்கு வங்கத்தில் சர்ச்சைக்குரிய ‘தி கேரளா ஸ்டோரி’ திரைப்படத்தை திரையிடுவதற்கு உடனடியாக தடை விதித்த முதல்வர் மம்தா பானர்ஜியின் உத்தரவுக்கு பாரதிய ஜனதா கட்சி கடுமையாக பதிலளித்தது.

தி கேரளா ஸ்டோரி' படத்தின் பேனர்,
தி கேரளா ஸ்டோரி’ படத்தின் பேனர்,

திருமணத்தின் மூலம் இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாற்றப்பட்ட பின்னர் இஸ்லாமிய அரசு அல்லது ISIS முகாம்களுக்கு கடத்தப்படும் மூன்று பெண்களின் சோதனையை விவரிக்கும் திரைப்படத்தை தடை செய்த முதல் மாநிலமாக மேற்கு வங்கம் ஆனது.

திரிணாமுல் காங்கிரஸ் திருப்திப்படுத்தல் மற்றும் வாக்கு வங்கி அரசியல் செய்வதாக குற்றம் சாட்டிய மத்திய அமைச்சர் அனுராக் தாக்கூர், “அவர்களின் (எதிர்க்கட்சி) முகம் அம்பலமாகி வருகிறது… திரைப்படத்தை (தி கேரளா ஸ்டோரி) தடை செய்வதன் மூலம் மேற்கு வங்கம் அநீதி இழைத்து வருகிறது. வங்காளத்தில் ஒரு சிறுமி பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டு கொலை செய்யப்பட்டார்… இப்படிப்பட்ட பயங்கரவாதிகளுக்கு ஆதரவாக நிற்பதால் உங்களுக்கு (மம்தா பானர்ஜி) என்ன லாபம்…”

முந்தைய நாள், பானர்ஜி ‘தி கேரளா ஸ்டோரி’ தென் மாநிலத்தை அவதூறு செய்யும் நோக்கில் திரிக்கப்பட்ட திரைப்படம் என்று விவரித்தார்.

“எந்தவொரு வெறுப்பு மற்றும் வன்முறை சம்பவங்களைத் தவிர்க்கவும், மாநிலத்தில் அமைதியை நிலைநாட்டவும், கேரளா ஸ்டோரியை உடனடியாக திரையிடுவதற்கு முதல்வர் உத்தரவிட்டுள்ளார். தடையை மீறும் எந்தத் திரையரங்கம் மீதும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்” என்று செய்தி நிறுவனம் பிடிஐ மேற்கோளிட்டுள்ளது. என அதிகாரி கூறினார்.

இந்த நடவடிக்கைக்கு பதிலளித்த பாஜக மாநிலத் தலைவர் சுகந்தா மஜும்தார், வங்காள மக்களுக்கு “கடுமையான யதார்த்தத்தை” பறிக்க பானர்ஜி விரும்புகிறார் என்றார்.

“CM @MamataOfficial ‘தி கேரளா ஸ்டோரி’ படத்தை தடை செய்துள்ளார். ஆச்சரியப்பட ஒன்றுமில்லை, அது அவளிடமிருந்து எதிர்பார்க்கப்பட்டது. இது உண்மைக் கதைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது மற்றும் இஸ்லாமியர்கள் எப்படி இந்துப் பெண்களை லவ் ஜிஹாத்தில் சிக்க வைத்து பின்னர் ISIS பயங்கரவாதிகளாக மாற்றுகிறார்கள் என்பதைக் காட்டுகிறது. திதி தனது கண்களை உண்மைக்கு மூட விரும்புகிறாள்,” என்று மஜும்தார் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

மற்றொரு ட்வீட்டில், அவர் எழுதினார், “அவர் WB இன் மக்களை, குறிப்பாக பெண்களை இந்த கடுமையான யதார்த்தத்திலிருந்து விலக்க விரும்புகிறார். லவ் ஜிஹாத் வழக்குகள் WB இல் பொதுவானவை. தேவை ஏற்படும் போதெல்லாம் WB நாட்டை வழிநடத்தியுள்ளது. அவளுடைய முடிவு அதற்கு நேர்மாறானது. தடை விதித்ததன் மூலம், WB யில் எதிரி இல்லை என்பதை மீண்டும் நிரூபித்துள்ளார். அவமானம்!”

டெல்லி பாஜக தலைவர் வீரேந்திர சச்தேவா, “மம்தா பானர்ஜி மேற்கு வங்கத்தில் படத்துக்குத் தடை விதிப்பதற்குப் பதிலாக வரிவிலக்கு அறிவிக்க வேண்டும்” என்றார்.

பா.ஜ.க ஆளும் மத்தியப் பிரதேசத்தில் படம் வரிவிலக்கு செய்யப்பட்டாலும், அதைச் சுற்றி அரசியல் கூச்சல் தொடர்ந்து வருகிறது.

எதிர்க்கட்சிகளின் எதிர்ப்பை மீறி நிரம்பிய வீடுகளுக்கு ஓடிய காஷ்மீர் பண்டிட்டுகளின் இனப்படுகொலை குறித்த திரைப்படமான ‘காஷ்மீர் கோப்புகள்’ படமெடுத்து, வங்காள முதல்வர், “காஷ்மீர் கோப்புகள்’ என்றால் என்ன? இது முற்றிலும் அவமானப்படுத்தப்பட்டது. சமூகத்தின் ஒரு குறிப்பிட்ட பிரிவினர். ‘கேரள கதை’ என்றால் என்ன? இது ஒரு திரிக்கப்பட்ட கதை.”

படம் திரையிடப்படும் அனைத்து திரையரங்குகளில் இருந்தும் படத்தை அகற்றுமாறு மாநில தலைமைச் செயலாளருக்கு முதல்வர் உத்தரவிட்டார்.
Source link